Announcement

Collapse
No announcement yet.

The Witcher 2 Assassin of King Talk And Guide

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่ทราบว่าของที่ใส่ อัพเกรดไปแล้ว สามารถถอด คืนได้ไหมคับ

Comment

• Originally posted by killer4455 View Post
      ไม่ทราบว่าของที่ใส่ อัพเกรดไปแล้ว สามารถถอด คืนได้ไหมคับ
      อันนี้ไม่แน่ใจครับ แต่อาจจะ ทับของเก่าได้นะ

Comment

• Spoil:
        อยากทราบตอน roche path ตอน ฆ่า henselt มีใครเลือกยังไงกันบ้างครับ
        ผมคิดไม่ตกเลย อยากฆ่ามันมากๆ แต่แบบถ้าฆ่า ก็จะกลายเป็น kingslayer ซะเอง แล้วก็บ้านเมืองอาจจะวุ่นวายไปกันใหญ่

Comment

• ใน chapter 3 ฉากแรกที่มีกากอยกระโดดจากกำแพง ตรงกลางฉากจะมีบรรไดลงไปยังห้องที่มีกับดักเวทมนต์ 4 ตำแหน่งกับหีบสมบัติ ไม่ทราบว่าต้องเรียงลำดับเลือกกับดักเวทมนต์ยังไงครับ

Comment

• จุดไฟให้ครบ 4 อันก็ใช้ได้หนิครับ ไม่จำเป็นต้องเรียงลำดับ

Comment

• Originally posted by remove00 View Post
              จุดไฟให้ครบ 4 อันก็ใช้ได้หนิครับ ไม่จำเป็นต้องเรียงลำดับ
              ใช่ฉากเดียวกันหรือเปล่าครับ เพราะฉากนี้ไม่เห็นมีคบไฟให้จุดเลยนะครับ

Comment

• ก็มันจะมีหีบสมบัตแต่ละจุดใช่ไหมละครับ เควสกากอยคอนเทร็ค แล้วจะมีจุดเวทย์สีแดงๆเป็นวงอยู่ แล้วพอเข้าไปก็จะมีให้กดคริกซ้ายเพื่อร่ายเวทย์ไฟใส่ครับ ของผมไม่ต้องเรียงนะครับพอจุดครบ 4 เวทย์มนคลุมกล่องสมบัตก็หายไปครับ ที่จะต้องเรียงจะเป็นเควสจุดเทียบครับผม
                Last edited by remove00; 28 Jun 2011, 21:04:16.

Comment

• Originally posted by remove00 View Post
                  ก็มันจะมีหีบสมบัตแต่ละจุดใช่ไหมละครับ เควสกากอยคอนเทร็ค แล้วจะมีจุดเวทย์สีแดงๆเป็นวงอยู่ แล้วพอเข้าไปก็จะมีให้กดคริกซ้ายเพื่อร่ายเวทย์ไฟใส่ครับ ของผมไม่ต้องเรียงนะครับพอจุดครบ 4 เวทย์มนคลุมกล่องสมบัตก็หายไปครับ ที่จะต้องเรียงจะเป็นเควสจุดเทียบครับผม
                  ผมกดดับไฟเวทกลมๆสีแดงดับหมด เวทย์คลุมหีบสมบัติไม่หายครับ เล่นeasyไปกะเอลฟ์ มั่วๆเควสก็ผ่านไม่หมด แต่จบแล้ว -*-
                  กำลังจะเล่นใหม่แบบnormal เควสตอนเริ่มไม่ผ่าน2อันครับ บทที่1ก็มีทำไม่ครบ พอบทที่2ก็ไม่ครบบางอันfailเลยครับ ลองหาๆในเวบเห็นว่าบ่างเควสบทที่1ไม่ผ่านบทที่2จะทำต่อไม่ได้
                  เนื้อเรื่องตอนเริ่มผมไม่ผ่าน2อัน Returning Memories,The Assassins of Kings มันเป็นเควสต่อเนื่องหรือป่าวครับ

Comment

• เพิ่งมาเล่นฮะ ถึง act 2 แล้ว แบบ normal

มีใครรู้วิธี craft ยาแบบว่าสั่งทีเดียว เอา 10 ขวดอะไรแบบนี้ไหมคับ ผมขี้เกียจมากดทีละขวด แล้วอยากล็อก ingredient ที่ใช้อ่ะคับ บางทีเราจะใช้สมุนไพร แต่มันดันให้เราใช้อย่างอื่นแทน พอกดทำขวดนึงก็ต้องมากดเปลี่ยนสมุนไพรใหม่ทุกครั้ง

Comment

• ไม่เลยอ่า -__-" ในภาคแรกถ้าจำไม่ผิดก็ต้องกด รัวๆ

ส่วน วัตถุดิบ นี้ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน

Comment

• แง่ม มีใครพอแปลเนื้อเรื่องได้ป่ะคับ ผมว่าเข้าใจยากกว่า DA อีกอ่ะ act 1 ก้องงๆล่ะ ทำไม roche ต้องฆ่า loredo ด้วยอ่ะ แล้ว act 2 ยิ่งงงกว่าอีก

Comment

• the wall have ears ไครเล่นได้เคลียบ้าง ผมพยายามเคลียอันนี้เป็นอาทิต fail ตลอด
                          หาใน youtube ก็ไม่เห็นมีคนอันนี้ได้เลยหรือมันเป็นบักหว่า ไม่ว่าจะให้ลุมตีตาย หรือเอาไปขัง
                          ก็ fail ตอนท้าย chapter ตลอด

Comment

• Originally posted by pongkrit03 View Post
                            แง่ม มีใครพอแปลเนื้อเรื่องได้ป่ะคับ ผมว่าเข้าใจยากกว่า DA อีกอ่ะ act 1 ก้องงๆล่ะ ทำไม roche ต้องฆ่า loredo ด้วยอ่ะ แล้ว act 2 ยิ่งงงกว่าอีก
                            มันเป็น อริ กันครับ Roche มันเป็น Nonhuman Hunter คือเป็นนักล่าพวกที่ไม่ใช่มุนษย์และฆ่าทิ้ง และมันก็หมายหัว Loredo อยู่ และเจ้า เอลฟ์มันก็เป็น อาชญากร อยู่ด้วย

เรื่องเนื้อนี่ต่อจากภาคแรก คือภาคแรก พระเอกที่ได้ตายไปแล้ว กี่เดือน หรือปี ผมไม่แน่ใจ ได้ถูกชุบชีวิตให้ฟื้นขึ้นมา ทำให้ในภาคนี้ พระเอกก็พูดว่า สูญเสียความทรงจำ ในช่วง Intro เราจะทราบเนื้อเรื่องว่า พระเอกนั้น อยู่กับศพของกษัตริย์ ตอนที่ทหารเข้ามา จึงถูกจับไปเป็นแพะ พอหลุดออกมาได้มันก็จะพยายาม ให้ฆาตกรที่แท้จริงมารับโทษ ซึ่งฆาตกรนั้น ก็เป็น 1 ในจิ๊กซอร์ล ความจำในอดีต

ก็นะ มัน นิยาย อ่าเกมส์ เกมส์นี้

แล้วต้องมี ภาค 3 แน่นอน +___+

Originally posted by nupitik View Post
                            the wall have ears ไครเล่นได้เคลียบ้าง ผมพยายามเคลียอันนี้เป็นอาทิต fail ตลอด
                            หาใน youtube ก็ไม่เห็นมีคนอันนี้ได้เลยหรือมันเป็นบักหว่า ไม่ว่าจะให้ลุมตีตาย หรือเอาไปขัง
                            ก็ fail ตอนท้าย chapter ตลอด
                            เล่น Hard Mode รึเปล่าครับ เพราะ Hard นี่มันค่อนข้าง lock เนื้อเรื่องในเหตุการณ์สำคัญ อ่า

ถ้าจำไม่ผิด ใช่เควส ที่ชาวเมือง คนแคระ ทราบตัวคนวางยา และจะรุม องค์ชายใช่หรือไม่ ถ้าเราปล่อยมันโดน รุมบาทาตาย ก็จะได้ Royal Blood

มันมีอีกตัวเลือก คือ เนรเทศมันออกจากเมืองอะ
                            Last edited by evilbom; 10 Jul 2011, 00:08:30.

Comment

• เล่น Hard Mode รึเปล่าครับ เพราะ Hard นี่มันค่อนข้าง lock เนื้อเรื่องในเหตุการณ์สำคัญ อ่า

ถ้าจำไม่ผิด ใช่เควส ที่ชาวเมือง คนแคระ ทราบตัวคนวางยา และจะรุม องค์ชายใช่หรือไม่ ถ้าเราปล่อยมันโดน รุมบาทาตาย ก็จะได้ Royal Blood

มันมีอีกตัวเลือก คือ เนรเทศมันออกจากเมืองอะ[/QUOTE]

เล่น normal ครับ ลองทั้งสองอย่างไป fail ตอนท้ายทั้งสองอัน
                              พอไป chapter 3 ไอ้ suspect torak เคลียไปแล้วก็มาขึ้น fail เฉยเลย
                              งงเลยตรู
                              เกมนี้ต้องเคลียเควสให้เยอะที่สุดไม่งั้น อัพเลเวลช้ามาก

Comment

• Originally posted by evilbom View Post
                                มันเป็น อริ กันครับ Roche มันเป็น Nonhuman Hunter คือเป็นนักล่าพวกที่ไม่ใช่มุนษย์และฆ่าทิ้ง และมันก็หมายหัว Loredo อยู่ และเจ้า เอลฟ์มันก็เป็น อาชญากร อยู่ด้วย
                                อ้อ ผมหมายถึง Loredo อ่ะคับ ที่หัวโล้นๆ เป็นจ้าวเมืองของ chapter 1 อ่ะคับ ผมเลือกช่วย Roche ตอนจบบุกเข้าคฤหาสน์ไปฆ่า Loredo ชื่อเควส death to the trailor อ่ะคับ ไม่รุ้มันทรยศตั้งแต่เมื่อไหร่ งงมาก เพราะยังกินเลี้ยงฉลองฆ่าปลาหมึกอยู่เลย

ส่วนเอลฟ์ชื่อ lorweth ครับ คนละคนกัน

Comment

Working...
                                X