Announcement

Collapse
No announcement yet.

The Witcher 2 Assassin of King Talk And Guide

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by makino View Post
    อยากทราบว่า มียาเพิ่มเลือดมั้ยครับ
    หาไม่เจอว่ามันคืออันไหน - -
    ยากินเพิ่มเลือดระหว่างสู้ ภาคนี้ไม่มีแล้วครับ
    ต้องวางแผนดีๆก่อนเข้าไปสู้ และพยายามอย่าโดนโจมตีจากด้านหลัง
    Sing ที่ช่วยเซฟเลือดของเราก็คือ Quen ครับ ช่วยป้องกันได้

แต่ถ้ายาโพชั่นที่กินแล้ว ทำให้เลือดเด้งระหว่างสู้ก็มี Swallow ครับ
    ผสมแล้วนั่งกิน ก่อนที่จะต่อสู้เท่านั้น ถ้ากำลังต่อสู้อยู่เราจะกินโพชั่นไม่ได้ครับ

Comment

• เสียอย่างนึงตอนนี้เจอปัญหาเล่นๆไปพอตาย แล้วหลุด กับกดดูแผนที่แล้วหลุดอะคับ
      หลุดมาหน้า desktop ตัวเกมส์ก็หลุด เหลือแต่ตัว launcher ให้กดเข้าไปใหม่อะคับ ก็เหมือนเด้งหลุดนั่นแหล่ะคับ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรน่อออ

Comment

• patch 1.2 มาแล้วครับ วันนี้ตอนเข้าเล่นเกมมันโผล่มาให้โหลดเลย *-*

ลองไปอ่านรายละเอียดดู มี fix เควสหลายอย่าง แถม dlc มีร้านตัดผมไว้เปลี่ยนทรงผมให้ด้วย

ลองไปอ่านรายละเอียดดูครับ
        http://en.thewitcher.com/patch1-2/

Comment

• เล่นจบ 2 รอบแล้ว 2 ฝั่งคาดว่าภาคหน้าได้ไปตามหา Yennafer แน่นอนเพราะรู้ที่อยู่แล้ว จะมีตบตีกับ triss มั้ยเนี่ย

Comment

• Originally posted by l2aYz View Post
            เล่นจบ 2 รอบแล้ว 2 ฝั่งคาดว่าภาคหน้าได้ไปตามหา Yennafer แน่นอนเพราะรู้ที่อยู่แล้ว จะมีตบตีกับ triss มั้ยเนี่ย
            เล่นจบ 2 รอบแล้วได้ซั่มคัยมั่งครับผม

Comment

• จบรอบแรก ซั่ม ได้ 5 คน รวมโสเภนีด้วย ผู้ชายนับ 5

Comment

• พยายามหาทุกทางแล้ว คงสุดทางแค่นี้ (สำหรับผม)

-Triss

- Vas

- แม่ค้าเอลฟ์ ที่เราช่วยไว้ในหอยามที่จะถูกเผา
                - Sucubus

Gary ไม่นับ.... ปวดร้าวมากที่ไม่ได้ Saskia , อิเจ๊ปลาหมึก , คู่ดี้อีป้านกฮูก

Comment

• ผมซั่ม 3โสเพณีที่โรงเตี้ัยมครับ ไม่้นับ ทริสนะครับ ที่เหลือจะได้ใครบ้างครับ

Comment

• philippa ได้ป่าวอะ

Comment

• Originally posted by Fmaru View Post
                      พออ่านดูแล้วน่าจะสนุกกว่า Fable3 เป็นไหนๆเลยครับ แต่อยากได้แนวทางการอัพ sign ด้วยอะ ไม่รู้ว่าควรเริ่มอย่างไหนอย่างแรก
                      แต่ส่วนตัวผมคิดว่าคงจะต้องหนักไปทาง swordmanship ละนะ น่าจะ work ที่สุดแล้วอ่ะ
                      อีกเรื่องครับคือ เรามีโอกาสอัพSkill ได้เต็มทุกอันเลยหรือเปล่าครับ เช้านี้จะกลับไปเล่น อิอิ

ปล. อยากให้โชว์ว่าใครอัพสกิลยังไง บ้างอะครับ อยากรู้ว่าแต่ละคนมีแนวคิดยังไงในการอัพสกิลครับผม
                      คาดว่าไม่นะครับ ควรหนักไปทางสายใดสายหนึ่ง เพราะสกิลแต่ล่ะสาย มีถึง 15 สกิล และ Lv ที่จบเกมส์จะอยู่ที่ 32 ขึ้นไปครับ

ถ้าอัพไปสายอื่นก็ได้อย่างมาก 3-7 แต้มครับ
                      Last edited by evilbom; 4 Jun 2011, 07:08:05.

Comment

• patch 1.2 แก้บัคเยอะเลย ดูจากรายละเอียด เห็นบอกว่าลบเซฟในเกมได้แล้วเดียวไปลองลงดู ดีกว่า
                        ผมว่าสายดาบเคาเตอร์ เป็นอะไรที่สบายดี ถ้ายังมี Mp อยู่น่ะ ถ้าหมด กลิ้งหนีลูกเดียว 55

Comment

• Originally posted by pisnu View Post
                          ด่านหลังจากกัดการหมึกยัษ์แล้ว ผ่านไงครับ ไปรอก้ยังไม่มีใครมาเลย
                          go to loredo residendence in the evening
                          ช่วยหน่อยครับ ติดตรงนี้ครับ มันจะมีเควสย่อย ไปงัดข้อ มา 4 คน ผ่าน ไปคุยกะคนหนึ่งหลังป่า กะไปที่คลับชกมวย ผ่านหมด แต่ทำไมไปรอในเวลาตอนเย็นแล้วไม่เจอครับ งง. ปรับเวลาหมดก้แล้วนะครับ

Comment

• ลองไปหา game guide มาดูครับ บอกละเอียดดีทั้งผลได้ผลเสียต่างๆในตัวเลือกเควส มีรูปประกอบเข้าใจง่ายด้วยครับ
                            เสียดายตอนนี้มีเฉลยแค่ act1
                            แต่ผมเล่นวนไปมา 7-8 ชม.แล้วครับ อันไหนไม่ไหวหรือหาไม่เจอจริงๆค่อยเข้าไปดู (กะเก็บทุกเควส) -*-

http://guides.gamepressure.com/thewi...assinsofkings/

Comment

• Originally posted by pisnu View Post
                              ไปมาแล้ว ไม่เจอเลย มีแต่รังโจร กับเจอเอลฟ์ผูกคอตายอยู่ วิ่งจนพล่านแล้ว เลยกลับดีกว่า แต่ตอนนี้ติดด่านนี้อยู่ครับ ใครก็ได้ช่วยทีครับ

ด่านหลังจากกัดการหมึกยัษ์แล้ว ผ่านไงครับ ไปรอก้ยังไม่มีใครมาเลย
                              go to loredo residendence in the evening
                              ถ้าจำไม่ผิด เควสนี้โผล่หลังจากเหตุการณ์ช่วยเพื่อน เอลฟ์ และ แคระ ของเราแล้ว

ให้เราไปที่บ้านของ Loredo ตอนการคืนครับ หน้าบ้านมันจะมีทหารยามเฝ้าอยู่อะ

Comment

• ผ่านหมดแล้วครับ...เหลือแต่เจอผีนี้ละ เด่วลองดู

Comment

Working...
                                X