Announcement

Collapse
No announcement yet.

The Witcher 2 Assassin of King Talk And Guide

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by pongkrit03 View Post
    อ้อ ผมหมายถึง Loredo อ่ะคับ ที่หัวโล้นๆ เป็นจ้าวเมืองของ chapter 1 อ่ะคับ ผมเลือกช่วย Roche ตอนจบบุกเข้าคฤหาสน์ไปฆ่า Loredo ชื่อเควส death to the trailor อ่ะคับ ไม่รุ้มันทรยศตั้งแต่เมื่อไหร่ งงมาก เพราะยังกินเลี้ยงฉลองฆ่าปลาหมึกอยู่เลย

ส่วนเอลฟ์ชื่อ lorweth ครับ คนละคนกัน
    ผมก็ไม่ค่อยเก่งนะครับ แปลแบบ งูๆ ปลาๆ ผิดพลาดประการใดขอโทษด้วยนะครับ คือ Loredo มันแอบติดต่อกับพวก Kadewi (เขียนถูกเปล่าหว่า)อย่างลับๆอะครับ และ Roche นี้มันคิดว่า Henselt กษัตริย์ของพวก Kadewi นี้อยู่เบื้องหลังการลอบสังหารทั้งหมด ในบ้านมันมีสายลับ Kadewi กำลังติดต่อกับ Loredo อยู่มั้งนะครับ Roche เลยจะจับไปสอบปากคำด้วย แล้วก็ฆ่า Loredo ด้วยในฐานะ ทรยศ Termeria

ปล.ผิดพลาดประการใด ขอโทษด้วยนะครับ คืออังกฤษไม่ค่อยเก่ง สุดความสามารถแล้วครับ

Comment

• ^
      ^
      ขอบคุณมากครับ

จบแล้วววว >-<
      Last edited by pongkrit03; 12 Jul 2011, 19:49:48.

Comment

• evilbom
        ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pongkrit03
        แง่ม มีใครพอแปลเนื้อเรื่องได้ป่ะคับ ผมว่าเข้าใจยากกว่า DA อีกอ่ะ act 1 ก้องงๆล่ะ ทำไม roche ต้องฆ่า loredo ด้วยอ่ะ แล้ว act 2 ยิ่งงงกว่าอีก
        มันเป็น อริ กันครับ Roche มันเป็น Nonhuman Hunter คือเป็นนักล่าพวกที่ไม่ใช่มุนษย์และฆ่าทิ้ง และมันก็หมายหัว Loredo อยู่ และเจ้า เอลฟ์มันก็เป็น อาชญากร อยู่ด้วย

เรื่องเนื้อนี่ต่อจากภาคแรก คือภาคแรก พระเอกที่ได้ตายไปแล้ว กี่เดือน หรือปี ผมไม่แน่ใจ ได้ถูกชุบชีวิตให้ฟื้นขึ้นมา ทำให้ในภาคนี้ พระเอกก็พูดว่า สูญเสียความทรงจำ ในช่วง Intro เราจะทราบเนื้อเรื่องว่า พระเอกนั้น อยู่กับศพของกษัตริย์ ตอนที่ทหารเข้ามา จึงถูกจับไปเป็นแพะ พอหลุดออกมาได้มันก็จะพยายาม ให้ฆาตกรที่แท้จริงมารับโทษ ซึ่งฆาตกรนั้น ก็เป็น 1 ในจิ๊กซอร์ล ความจำในอดีต

ก็นะ มัน นิยาย อ่าเกมส์ เกมส์นี้

แล้วต้องมี ภาค 3 แน่นอน +___+
        ตรงนี้ไม่ถูกนะครับ
        ตัวเอกความจริงตายตั้งแต่ก่อนเกมภาคแรกอีกครับ (หลังจากนั้นก็ไม่ได้ตายอีกแล้วนะ) เพราะภาคแรกมันเป็นภาคที่ต่อจากนิยายอีกทีนึงครับ
        ตามนิยาย ตอนจบพระเอกโดนชาวบ้านฆ่าตายอย่างงงๆ (กระโดดไปลุยกับ mob แล้วโดนซ่อมเสียบฟาง แทงตาย นางเอก(เป็นเพื่อนกับ triss) ก็พยายามชุบชีวิต จนตัวตายตาม เราก็ไม่ฟื้น) เราเลยเสียความทรงจำตั้งแต่ก่อนเกมภาคแรกครับ แต่จะเจอตัวละครบางตัวจากนิยายด้วย แต่ตัวเราจำไม่ได้ มีแต่พวกนั้นจำเราได้เอง
        ส่วนที่พระเอกฟื้นกลับมา น่าจะเกี่ยวกับ king of wild hunt ครับ ตั้งแต่ภาคแรกมันก็โผล่มาป่วนเราเป็นระยะ
        ภาคนี้ก็มี journal อ้างถึงเหมือนกันครับ

ส่วน Loredo คือเจ้าเมืองใน act 1 ครับ มัน corruption และอาศัยเรื่องที่พระราชาตายมาก่อการอะไรสักอย่าง ไม่บอกละกัน

เอลฟ์ที่พูดถึงน่าจะเป็น Ioveth(สะกดไงไม่รู้) มากกว่าครับ เพราะมันเป็นผู้นำกลุ่มกบฎ non human และมีส่วนในการลอบปลงพระชนพระราชา
        Roche เป็นหัวหน้ากองกำลังพิเศษของราชา ที่กล่าวกันว่าเป็นหนึ่งในคนที่ภักดีที่สุด
        Last edited by varshard; 18 Jul 2011, 01:39:11.

Comment

• ผมใช้จอยxbox แล้วมันค้างสะดุดเป็นช่วงๆ ท่านใดเป็นบ้างครับ
          แต่ใช้ keyboard ไม่เป็นเล่นได้ปกติ
          (ปรับความละเอียดแล้วก็ไม่หาย ลงไดร์เวอร์ใหม่จากเวปไมโครซอฟแล้วก็ยังเป็น)
          อยากใช้จอยมากกว่า แก้ได้ไหมครับเนี่ย

ปล เกมส์อื่นใช้จอยได้ปกติครับ
          Last edited by kv; 19 Jul 2011, 12:35:33.

Comment

• กำลังเล่น ครับมันมาก รุ้งี้เล่นนานละ

Comment

• เล่นประมาณ 4 ถึง 5 ชั่วโมง แล้วอยู่ดีๆ มันก็เด้งออกหน้าเดททอป เลยอ่ะครับ = = บางครั้งก็เด้งออกไวกว่านี้ ไม่รู้เป็นเพราะอะไร แต่อัพแพทล่าสุดเรียบร้อยแล้ว

Comment

• พึ่งมีโอกาศได้เล่น ความตายอันแสนง่าย 55 ยากจริงๆด้วยแฮะ ต้องใช้วิธี Hit and Run แค่ไม่ชอบตอนต่อยกัน
                ที่ให้กดปุ่มให้ทัน คือมองไม่ค่อยทัน เลยต้องโหลดใหม่ เกมส์ก็โหลดนานโพ้ด

ทีแรกผมเข้าใจว่าภาคแรกตัวเอกแค่ความจำเสื่อมจากการต่อสู้กับปีศาจ ที่สิงเจ้าหญิง
                แต่พอดำเนินเรื่องเจอคนทักว่าตายแล้วเลยงงๆ และเล่นภาค1 ยังไม่จบด้วยงงเข้าไปใหญ่
                ต่อมามาเล่นภาคนี้พึ่งรู้นะว่าตายไปแล้วจริงๆ ว่าแต่คงสังสัยน่าดูว่าตูฟื้นมาได้ไงหึหึ
                Last edited by _darkman799_; 1 Aug 2011, 12:56:46.

Comment

• จบ BOSS ด่านแรกแล้ว ว่าแต่เอามาทำ เสื้อเกราะ หรือ ทำของ ไว้ upชุดดีครับ

Comment

• FG เดือนที่แล้ว มันลง เนื้อเรื่องเกี่ยวกับ Witcher 2 และนิยาย + how to play ไว้ชัดเจนแล้วนะครับ ถ้าใครไม่อยากพลาดอะไร รีบไปซื้อมาโลด ^-^

Comment

• ตามเก็บแล้วครับ fg เล่มนี้ เสียดาย เนื้อหาในตัวเกมน้อยไปหน่อย แต่สรุปให้พอเข้าใจได้ดีครับ
                      ส่วนทู้นี้ อ่านแล้วรู้ความเป็นมา the witcher มากขึ้น ครับ
                      http://www.pantip.com/tech/games/top...GO3009870.html

Comment

• Originally posted by evilbom View Post
                        FG เดือนที่แล้ว มันลง เนื้อเรื่องเกี่ยวกับ Witcher 2 และนิยาย + how to play ไว้ชัดเจนแล้วนะครับ ถ้าใครไม่อยากพลาดอะไร รีบไปซื้อมาโลด ^-^
                        ของเดือนกรกฎาเหรอครับ

Comment

• Originally posted by _darkman799_ View Post
                          จบ BOSS ด่านแรกแล้ว ว่าแต่เอามาทำ เสื้อเกราะ หรือ ทำของ ไว้ upชุดดีครับ
                          หมายถึงปลาหมึกหรือเปล่าคับ (จิงๆเกมนี้ไม่มีบอสชัดเจนอ่ะ) เอามาทำเกราะเลยคับ

Comment

• Originally posted by _darkman799_ View Post
                            ของเดือนกรกฎาเหรอครับ
                            ใช่แล้วจ้า

Comment

• Originally posted by pongkrit03 View Post
                              หมายถึงปลาหมึกหรือเปล่าคับ (จิงๆเกมนี้ไม่มีบอสชัดเจนอ่ะ) เอามาทำเกราะเลยคับ
                              ครับผม จริงๆผมว่ามันไม่ใช่ปลาหมึกนะ ผมเดินไปดูรอบๆตอนมันตายมันมีตัวเป็นกระดองแข็งๆ

ไปเดินหา FG เก้บไปหมดแล้วครับเศร้า
                              Last edited by _darkman799_; 6 Aug 2011, 20:31:59.

Comment

• Originally posted by keanutt View Post
                                เราต้องเดินตามคลองขึ้นไปแล้วจะเจอซากสะพานเก่าอยู่เราเดินขึ้นข้ามไปอีกฝั่งได้ครับ ข้ามไปตรงหน้าจะเจอเอลฟ์ผูกคอตายอยู่ 2 คนเลย ถ้ามาตอนเที่ยงคืนจะเจอผีครับ... ผมยังฆ่ามันไม่ได้เลย = =" เพราะต้องเจอพวกกัปปะน้ำที่ชอบออกมาตอนกลางคืนเล่นงานด้วย... เจอรุมเกือบ 10 ตัว จะเอาอะไรที่ไหนมารอดตายได้ (เล่น Hard) ถ้าไม่ใส่เกียร์หมา T_T
                                ขึ้นไปทางตรงนี้เลยครับ...
                                ไปลองแล้วครับ ฆ่าได้ก็ไม่มีอะไรครับอุตส่าห์ฆ่า เห่อๆ เป็นฝีสาวโหดมาก ขนาดเล่น Easy นะเนี่ยะ

Comment

Working...
                                X