Announcement

Collapse
No announcement yet.

The Witcher 2 Assassin of King Talk And Guide

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หาทางเข้าวัดไม่เจอครับช่วยที

Comment

• Originally posted by paladinbom View Post
      หาทางเข้าวัดไม่เจอครับช่วยที
      วัด????? Chapter ใหน Q ใหนครับ

Comment

• เควสที่พระราชาสั่งให้ทหารพังกำเเพงเมืองเเล้วให้เราหาทางเข้าอื่นอะครับ

Comment

• Originally posted by paladinbom View Post
          เควสที่พระราชาสั่งให้ทหารพังกำเเพงเมืองเเล้วให้เราหาทางเข้าอื่นอะครับ
          ลงไปข้างล่างแล้วไปใช้บาลิสต้ายิงประตูทางเข้าครับ

Comment

• เอ่อ.. ผมขอถามเกี่ยวกับเควส With Flickering Heart หน่อยว่าถ้าผมจะเลือกข้าง succubus ผมต้องทำยังไงอะครับ
            ผมกลับไปหา Ele'yas แล้วจแล้วบอกว่าเขาคือฆาตกร แล้วทีนี้ก็ให้ไปหา Iorveth แต่พอไปคุยมันก็บอกว่า no proof เลยไม่รู้จะผ่านยังไง
            ใครรู้ช่วยบอกทีนะครับว่าจบเควสแบบเลือกฝ่าย succubus ต้องทำไง

Comment

• ช่วยทีครับผมติดอยู่ที่ Chapter 2 ครับ ชื่อเควส The Walls Have Ears อ่ะครับ
              มันบอกว่า search olcan's room ซึ่งผมไม่เข้าใจว่ามันให้ทำอะไรอ่ะครับ
              ช่วยทีวนอยู่หลายชั่วโมงละครับ

Comment

• Originally posted by crezyarm78 View Post
                ช่วยทีครับผมติดอยู่ที่ Chapter 2 ครับ ชื่อเควส The Walls Have Ears อ่ะครับ
                มันบอกว่า search olcan's room ซึ่งผมไม่เข้าใจว่ามันให้ทำอะไรอ่ะครับ
                ช่วยทีวนอยู่หลายชั่วโมงละครับ
                ไปหาหลักฐานในห้องของ olcan ครับ...

ผมก็มีข้อสงสัยเกี่ยวกับเควสนี้เช่นกันครับ คือเควส The Walls Have Ears และ Suspect: Thorak ใน Act II ครับ คือว่าผมเคลียทั้งสองเควสนี้แล้ว โดย The Walls Have Ears ได้ Olcan?s notes มาแล้วและ Suspect: Thorak ก็ได้ Olcan?s receipt มาแล้วเช่นกันที่สำคัญทั้ง 2 เควสนี้ขึ้นเครื่องหมายถูกแล้ว แต่พอหลังจากรักษา Saskia แล้วเควสดังกล่าวเปลี่ยนเป็นเครื่องหมายผิดทันทีไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรเหรอครับ ถ้าให้เดาคือยังไม่ได้พิจารณาคดีขององค์ชาย Stennis ใช่ไหมครับ เพราะไปอ่านใน Log เควสมันก็บอกว่าต้องเอาหลักฐานไปให้ Saskia ตัดสินแต่เธอโดนวางยาอยู่จึงต้องรักษาเธอก่อนแต่เควสก็เปลี่ยนจากสำเร็จเป็นผิดทันทีไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรเหรอครับ

Originally posted by korn5hisma View Post
                เอ่อ.. ผมขอถามเกี่ยวกับเควส With Flickering Heart หน่อยว่าถ้าผมจะเลือกข้าง succubus ผมต้องทำยังไงอะครับ
                ผมกลับไปหา Ele'yas แล้วจแล้วบอกว่าเขาคือฆาตกร แล้วทีนี้ก็ให้ไปหา Iorveth แต่พอไปคุยมันก็บอกว่า no proof เลยไม่รู้จะผ่านยังไง
                ใครรู้ช่วยบอกทีนะครับว่าจบเควสแบบเลือกฝ่าย succubus ต้องทำไง
                ต้องไปหาหลักฐานที่ศพของแฟน Succubus ก่อนครับ(เศษโลหะมีคมที่ศพ)

ปล.พึ่งเล่นตาม Iorweth ไปรู้สีกเนื้อเรื่องใน Act II น่าสนใจกว่าของ Roche เยอะเลย ของ Roche ACT II ชอบแค่เนื้องเรื่องเควส Little Sisters เท่านั้นเอง
                Last edited by CannavaroJ; 13 Aug 2011, 18:18:15.

Comment

• เควสกำแพงมีหู นี่ผมไม่แน่ใจ เพราะหยุดเล่นมานานแล้ว ตั้งแต่จบ

ส่วนการ รักษามี 2 วิธี คือ 1.ปล่อยให้เจ้าชายโดนรุมตาย แล้วเราเอาเลือดมารักษา 2.ปล่อย เจ้าชายให้ออกจากเมืองไป หรือ ขังคุก แล้วไปเอาเลือดจากกษัตริย์ ที่จะบุกเมืองเราแทนครับ ^-^

โดยรวมเกมส์นี้ มันไม่มีการทำถูก 100% น่ะ ถ้าเลือกอย่างนึ่งเราก็ต้องเสียอย่างนึ่ง

Originally posted by korn5hisma View Post
                  เอ่อ.. ผมขอถามเกี่ยวกับเควส With Flickering Heart หน่อยว่าถ้าผมจะเลือกข้าง succubus ผมต้องทำยังไงอะครับ
                  เรื่องรวมๆคือ มีการพบศพ และพยานบอกว่าเป็นฝีมือ Succubus เรากับเจ้าเพื่อนเอลฟ์ก็ไปที่บ้านของ Succubus ตอนกลางคืนแล้วแต่งเพลงเรียกมันออกมาสอบถามแล้วให้เราเลือกช่วย Succubus และให้เราไปสำรวจศพ แล้วคุยกับ ฆาตกร ตรงจุดนี้เขาจะสารภาพ และขอให้เราเลือกช่วยฆ่า Succubus หรือ เรานำเรื่องนี้ไป บอก Iorveth ให้เขาจัดการกับ ฆาตกร และเรากับไปหาฆาตกรอีกรอบ เขาจะถูกนำตัวไปตัดสินครับ

คือเควสนี้เราต้องพยายามช่วย Succubus ครับ พอจบ มี 2 ทางคือ รับรางวัลและจากไป หรือ แวะอยู่กับ Succubus สักครู่ แล้วค่อยไป XD

ง่ายๆคือเควสนี้เป็นเรื่องราวของ 1 หญิง 2 ชายครับ ผู้ตายนั้นคือ เหยื่อของ Succubus ส่วนฆาตกรนั้นก็หลงเสน่ห์ของ Succubus แล้วหึง เลยฆ่าผู้ตาย เอวังจบ
                  Last edited by evilbom; 13 Aug 2011, 18:41:20.

Comment

• สอนวิธีปรับ ค่าต่างๆ หน่อยครับ
                    HD 4850 ของผมเล่นแล้ว กระตุก ตอนเริ่มเกม ตอนที่มังกร บุก มา
                    (ตายหลายเป็น 10 ตัวล่ะ)

Comment

• ยังไม่ได้เลือกฝั่ง Elf เลยครับ เลือกฝั่ง Roch จนจบแล้ว แต่ไม่มีเวลาเล่นต่อ

ใครเป็นเหมือนผมมั่ง SAVE Games เกือบ 2G T_T

Comment

• Originally posted by _darkman799_ View Post
                        ยังไม่ได้เลือกฝั่ง Elf เลยครับ เลือกฝั่ง Roch จนจบแล้ว แต่ไม่มีเวลาเล่นต่อ

ใครเป็นเหมือนผมมั่ง SAVE Games เกือบ 2G T_T
                        2.95GB O_o

Comment

• Originally posted by _darkman799_ View Post
                          ยังไม่ได้เลือกฝั่ง Elf เลยครับ เลือกฝั่ง Roch จนจบแล้ว แต่ไม่มีเวลาเล่นต่อ

แนะนำให้เล่นครับ เนื้อเรื่องสนุกกว่าฝั่ง Roch เยอะ(ผมอยากรู้เหมือนกันนะว่าเนื้อเรื่องจริงๆ ของ The Witcher เค้าเลือกฝั่งไหน)

Comment

• เกมนี้สนุกจริงๆครับ ผมคิดว่าผมก็ภาษาอังกริษพอใช้ได้นะ แต่มาเจอเกมนี้เล่นเอางงมากๆ (จะยากไปใหนT_T)

Comment

• เกมส์ดี มากครับมันมากๆ

Comment

• GOG.com

ตอนนี้ GOG.com ลดราคา Witcher 2 จาก 49.99usd เหลือเพียง 29.99usd ถูกที่สุดแล้วครับ ใครสนใจเชิญเลยครับ

Comment

Working...
                                X