Announcement

Collapse
No announcement yet.

คลังข้อมูลทั้งหมดในเกม Far Cry2 ทำเองมาดูด่วน!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แพชนี้ยังไม่เพิ่มสัตว์กินเนื้อครับ เพิ่มมาก็มี รถ ปืน แล้วก็แมพ ผมว่าหากถ้าซื้อคงไม่คุ้มจริงๆหล่ะครับ แนะนำหาโหลดเอาจะดีกว่า เพราะปืนเพิ่มมาก็แค่ 3 กระบอกเอง รถ 2 อย่างเอง -*- แต่ผมชอบหน้าไม้สุดละยิงทีนี่ระเบิดทั้งกระท่อม เอิ๊กๆ มันติดหัวระเบิดงะ -*- คาดว่าแพชต่อไปน่าจะมีสัตว์กินเนื้อแต่ไม่รู้จะออกตอนไหน -*- ยังไม่มีข่าวเลยครับ
    Last edited by makumon; 29 Oct 2009, 15:20:20.

Comment

• ไม่คุ้มครับ คุณ Karas ในรายละเอียดที่ไปอ่านมา ถ้าไม่เล่น Online DLC ตัวนี้ไม่คุ้มเลยครับ

ไม่มีการเพิ่มเนื้อเรื่อง ไม่มีภารกิจใหม่ มีแต่อาวุธกับยานพาหนะใหม่ และแผนที่ใหม่ๆ ในโหมด มัลติเพลเยอร์เท่านั้น

แล้ว Server Ubisoft นี้อย่าง แล๊คเลยครับ ต้องเล่นตอนเช้า ไม่ก็ ดึกๆ ไปเลย...

Comment

• คือผมเล่นไปถึงตรงที่เราต้องไปเอายาครั้งที่2อ่ะครับ ที่หลวงพ่อจะแนะนำให้ไปเอาที่น้องชายหรืออะไรซักอย่าง พอไปปุ๊บก็ ฆ่าๆๆ พอฆ่าหมดเราต้องเข้าไปในบ้านเพื่อเอาของให้มันใช่มั๊ยครับ นั่นแหละปัญหา พอเอาของให้ปุ๊บ ปรากฏว่าเราไปติดอยู่ที่เตียงแล้วดันมีเก้าอี้ขวางด้วย กระโดดก็ไม่ได้ ทำไงดีอ่ะครับ เซงสุดๆ

Comment

• 1.3 ช่ายไหมครับแนะนำให้ไปเล่น 1.2 ดีกว่า 1.2 ผมไม่เคยเจอบั๊กเลย 1.3 นี้ผมเจอ 2 - 3 ครั้งแล้วที่ทำให้เล่นต่อไมได้ -*-

Comment

• ของผมเป็น 1.0 อ่ะครับ

Comment

• ลองอัพไป 1.2 ดูครับ

Comment

• ผมติดตรงตอนจะจบอะครับ ที่เราต้องไปจุดไดนาไมท์ พอเรากดจุดปุป อาการมันจะเหมือนเราเมาแดดอะครับ ล้มๆลุกๆไม่รุ้ทำไง ใครผ่านแล้วบอกทีครับ

Comment

• ผมว่าบั๊คครับเล่นใหม่สถานเดียว(ผมแนะนำเวอร์ชั่น 1.2 ครับ อย่าไป 1.3 บั๊คเยอะมากขนาดแผ่นแท้นะ)

Comment

• ช่วยด้วยคับผม
                    ผมติดตรงที่ มันวงสีแดง โบกี้รถน้ำมันหรือปล่าว ไม่แน่ใจ อยู่ตรงโกดังรถไฟ อ่ะคับ
                    ผมยิงมันแล้วมันก็มีอะไรไม่รู้พุ่งออกมา แล้วก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นต้องทำยังไงอ่ะคับถึงจะผ่าน ภารกิจ นี้
                    ขอบคุณคับ

Comment

• แต่ผม 1.3 ไม่บัคนะครับ ลงแพชใหม่ที่ มีรถใหม่ และ ปืนใหม่ ด้วยครับ

ขอถามหน่อยนะครับว่า ถ้าไม่ได้ลงแพชอะไรเลย จะมีพวกสัตว์ป่าป่ะครับ

นี่ผมลงแพชใหม่ไป ที่เพิ่มรถกะปืนอะนะ ดันมีทั้งกวาง วัว เอย วิ่งตัดหน้ารถมั่งหล่ะเต็มไปหมด -*-

ชนทีรถพังเลย ตัวมันใหญ่ ที่จริงก็ไม่อยากชนหรอกดันมาขวางตอนหนี เฮ้อ~ สงสารมัน -*- เอิ๊กๆ

Comment

• Originally posted by aodkasex View Post
                        ช่วยด้วยคับผม
                        ผมติดตรงที่ มันวงสีแดง โบกี้รถน้ำมันหรือปล่าว ไม่แน่ใจ อยู่ตรงโกดังรถไฟ อ่ะคับ
                        ผมยิงมันแล้วมันก็มีอะไรไม่รู้พุ่งออกมา แล้วก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นต้องทำยังไงอ่ะคับถึงจะผ่าน ภารกิจ นี้
                        ขอบคุณคับ

ให้เอาระเบิดไประเบิดโบกี๊รถน้ำมันครับ(เล่นได้หลายแบบมาก เช่นมาตอนกลางคืนแล้วลอบไปวางระเบิด แล้วหนีออกมา, เอาบาซูก้ายิงจากบนยอดเขา หรือแม้แต่บุกไปตอนกลางวันพร้อมยิงทุกอย่างที่ขว้างหน้า)

Originally posted by makumon View Post
                        แต่ผม 1.3 ไม่บัคนะครับ ลงแพชใหม่ที่ มีรถใหม่ และ ปืนใหม่ ด้วยครับ

ขอถามหน่อยนะครับว่า ถ้าไม่ได้ลงแพชอะไรเลย จะมีพวกสัตว์ป่าป่ะครับ

นี่ผมลงแพชใหม่ไป ที่เพิ่มรถกะปืนอะนะ ดันมีทั้งกวาง วัว เอย วิ่งตัดหน้ารถมั่งหล่ะเต็มไปหมด -*-

ชนทีรถพังเลย ตัวมันใหญ่ ที่จริงก็ไม่อยากชนหรอกดันมาขวางตอนหนี เฮ้อ~ สงสารมัน -*- เอิ๊กๆ
                        ก็โชคดีครับที่ไม่เจอ

ส่วนเรื่องสัตว์มันมีมาแต่ภาคแรกแล้ว

ปล.ราคาขายเกมนี้ใน Steam ณ ปัจจุบันถูกสุดๆ เลยครับ Farcry2 + DLC 9.99 $(300 กว่าบาท) ถ้าชอบเกมนี้ก็ช่วยอุดหนุนหน่อยแล้วกันครับ
                        Last edited by CannavaroJ; 16 Feb 2010, 10:24:31.

Comment

• สั่งซื้อไม่เป็นอ่ะครับ ไม่เคยซื้อเกมส์แบบผ่าน Steam เลย
                          พอดีอยู่ห้องเช่าอ่ะครับ แล้วเวลาเก็บตังเค้าเก็บจากไหนอ่ะครับ -*-
                          อยากซื้ออยู่หลายเกส์เหมือนกันอ่ะครับ บอกวิธีสั่งซื้อโดยละเอียดทีครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• เคยลงแล้วเกมส์นี้ มันสนุกเหรอครับ

Comment

• Originally posted by _darkman799_ View Post
                              เคยลงแล้วเกมส์นี้ มันสนุกเหรอครับ
                              สำหรับผมมันคือเกม FPS ที่มีระบบการเล่นดีที่สุดในปัจจุบัน(ถ้านับเฉพาะ Single ผมชอบเกมนี้ที่สุดแล้วในบรรดา FPS ทั้งหลายแต่ถ้าเป็นมัลติไปเล่น CoD ดีกว่าครับ)

แต่ เกมนี้ถ้าคนชอบก็จะชอบมากเลยแต่ถ้าเกลียดก็ลบทิ้งภายในไม่กี่ชั่วโมงเช่นกันครับ

ปล.PC Gamer ให้เป็นเกม FPS ยอดเยี่ยมปี 2008 กับอีกหลายๆ สำนัก แต่ Gamespot หรืออีกบางสำนักก็ให้คะแนนเกมนี้ไม่ถึง 9 เช่นกัน

Comment

• เอ่อ คือ DLC ของ Far cry 2 นี่ลงยังไงเหรอครับ โหลดมาละลงไม่เป็นอะครับ

Comment

Working...
                                X