Announcement

Collapse
No announcement yet.

คลังข้อมูลทั้งหมดในเกม Far Cry2 ทำเองมาดูด่วน!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แง่ว ม่ายมีคนรู้เลยเหรอครับ เศร้าจังเลย อยากใช้ปืนใหม่หงะ Y__Y

Comment

• Originally posted by CannavaroJ View Post
      สำหรับผมมันคือเกม FPS ที่มีระบบการเล่นดีที่สุดในปัจจุบัน(ถ้านับเฉพาะ Single ผมชอบเกมนี้ที่สุดแล้วในบรรดา FPS ทั้งหลายแต่ถ้าเป็นมัลติไปเล่น CoD ดีกว่าครับ)

แต่ เกมนี้ถ้าคนชอบก็จะชอบมากเลยแต่ถ้าเกลียดก็ลบทิ้งภายในไม่กี่ชั่วโมงเช่นกันครับ

ปล.PC Gamer ให้เป็นเกม FPS ยอดเยี่ยมปี 2008 กับอีกหลายๆ สำนัก แต่ Gamespot หรืออีกบางสำนักก็ให้คะแนนเกมนี้ไม่ถึง 9 เช่นกัน
      สงสัยผมเล่นเกมส์แนวนี้ไม่เป็น เหมือนเกมส์อื่นๆที่คนเล่นกันบางอันผมก็เล่นไม่ได้หลายเกมส์เลย
      dead space ไม่ชอบมุมมอง
      S.T.A.L.K.E.R. นี่แผนที่กว้างๆไม่ค่อยชอบเท่าไหร่
      Operation Flashpoint ก็งงกับระบบเกมส์เลยยังไม่ได้เล่น
      ชอบแนวสงครามมากว่ามั้ง หรือชอบเนื้อเรื่องที่รวบรัดก็ไม่รู้
      อย่าง COD BIA Ghost MOH ฺBIOSHOCK
      ตอนนี้งม ME2 อยู่อย่างงง

Comment

• Originally posted by mrrua555 View Post
        เอ่อ คือ DLC ของ Far cry 2 นี่ลงยังไงเหรอครับ โหลดมาละลงไม่เป็นอะครับ

ถ้าซือ้ผ่าน Steam ต้องโหลดของ Steam มาลงครับ มันจะลงให้อัตโนมัติเองแต่ถ้าซื้อจากที่อื่นผมไม่รู้ละครับ

Comment

• ขอบคุนมากครับ ได้ความรู้มากเลย

Comment

• ปืนไม่มีเป้าเล็ง ปรับตรงไหนครับ มันไม่มีเป้าอ่ะยิงไม่ค่อยถูก

Comment

• Originally posted by phuo View Post
              ปืนไม่มีเป้าเล็ง ปรับตรงไหนครับ มันไม่มีเป้าอ่ะยิงไม่ค่อยถูก
              ไม่มีนะดีแล้วครับ(เหมือนจริงดี เกมนี้อุตสาห์ทำให้ UI โล่งมากๆ เพื่อควาเป็น FPS)

คลิกขวาแล้วเล็งครับดีที่สุด

ปล.แต่ก็สามารถปรับได้ใน Option ในหัวข้อ Crosshair ครับ

Comment

• ผมพึ่งซื้อ FC2 แผ่นแท้มาครับ หนุกมากๆครับ เปิดกว้างดี
                สมจริงมากครับ ภาพก็สวยครับ แต่ผมว่า crysis ภาพสวยกว่า
                แต่ก็หนุกทั้งคู่ครับ ^^

Comment

• ผมอยาก รู้ว่า กดอะไรปาระเบิดมืออ่า ผมใช้ไม่ได้เลย มันโชว์นะว่ามีกี่ลูกแต่ใช้ยังไงอ่าคับ

Comment

• กด Q ครับ

Comment

• อ่า ขอบคุณมากคับ ตอนแรกผมไปตั้งค่าปุ่ม Q ไว้เป็นเปลี่ยนปืน เลยใช้ไม่ได้

ขอบคุณที่บอกคับ

Comment

• เเเจ่ม

Comment

• มี ภารกิจนึง คับ ที่ขึ้น สีแดง และ สีเหลืองพร้อมกัน ที่สีแดงเป็นจุดที่เพื่อนเรา3คนอยู่ในบ้านและโดนกระหน่ำยิงอยู่ แต่ผมก็เข้าไปช่วยแล้วนะ หาศัตรูไม่เจอแล้วอ่า แต่ก็ไม่เกิดอะไรขึ้น ไปหาที่จุดเหลืองซึ่งก็คือในโบสถ์ที่เป็นคนให้ยาเราในตอนแรก ไปคุยๆก็ไม่เกิดไรขึ้นอีกผมก็กลับไปจุดแดง ศัตรูก็มายิงอีก แล้วผมก็ยิงทิ้งหมด แต่ก็ไม่เกิดไรขึ้นเลย
                          ภารกิจนี้ผ่านยังไงคับ บอกทีนะ ขอบคุณมากๆคับ

Comment

• ภารกิจสีเหลืองเป็นแค่ภารกิจเพื่อแลกยาเท่านั้นครับ

ที่สีแดงเป็นจุดที่เพื่อนเรา3คนอยู่ในบ้านและโดนกระหน่ำยิงอยู่ แต่ผมก็เข้าไปช่วยแล้วนะ
                            ภารกิจนี้ต้องแพ้ครับ แสดงว่าคุณเก่งเกินไป (หรือเป็นอมตะ) จากนั้นเมื่อแพ้จะัตัดเข้าฉาก Cut Scene

Comment

• โอ้ว ซะงั้น ผมอมตะอยู่จริงๆแหละ เด่วลองใหม่นะคับ ขอบคุณ คุณBEG!TSU มากคับ

Comment

• Originally posted by Nous69 View Post
                                มี ภารกิจนึง คับ ที่ขึ้น สีแดง และ สีเหลืองพร้อมกัน ที่สีแดงเป็นจุดที่เพื่อนเรา3คนอยู่ในบ้านและโดนกระหน่ำยิงอยู่ แต่ผมก็เข้าไปช่วยแล้วนะ หาศัตรูไม่เจอแล้วอ่า แต่ก็ไม่เกิดอะไรขึ้น ไปหาที่จุดเหลืองซึ่งก็คือในโบสถ์ที่เป็นคนให้ยาเราในตอนแรก ไปคุยๆก็ไม่เกิดไรขึ้นอีกผมก็กลับไปจุดแดง ศัตรูก็มายิงอีก แล้วผมก็ยิงทิ้งหมด แต่ก็ไม่เกิดไรขึ้นเลย
                                ภารกิจนี้ผ่านยังไงคับ บอกทีนะ ขอบคุณมากๆคับ
                                ได้เข้าไปในบ้านหลังจาก Clear พื้นที่รอบนอกบ้านเสร็จหรือยังครับ

ปล.ภารกิจนี้เราถูกหักหลังครับ โดยมันจะมีให้เลือกไไปช่วยเพื่อน หรือ ไปช่วยผู้ลี้ภัยครับ

ถ้าช่วยเพื่อนหลังจาก Clear รอบบ้านหมดแล้วให้เข้าไปในบ้านแล้วพลักตู้มากั้นประตูไว้

แต่ถ้าช่วยผู้อพยพที่โบสถ์ให้เราพลักที่สารภาพบาปแทนครับ

Comment

Working...
                                X