Announcement

Collapse
No announcement yet.

คลังข้อมูลทั้งหมดในเกม Far Cry2 ทำเองมาดูด่วน!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• -เยี่ยม ครับ เกมนี่ยังไม่จบเลยเหอะๆๆเดินทางไม่ไหวปวดขา เอิ๊กๆๆๆ รอว่างจอกัน

Comment

• สุดยอดเลยครับละเอียดจริงๆ อิอิ

Comment

• ผมเล่นแล้วติดตรง ACT 1

ในรายละเอียดเควสจะมีวงกลมแดง และ วงกลมเหลือง

ซึ่งทั้งสองเควสบอกให้ไปพบคน

พอไปพบทั้งสองเควส กลับไม่มีไรเกิดขึ้น

ไม่รู้ว่าเป็นบั๊กหรือเปล่า

Last edited by Nightcraw; 16 Oct 2009, 16:28:53.

Comment

• วงกลมแดงคือภารกิจหลักครับ

วงกลมเหลืองคือภารกิจส่ง Passport แลกกับนยแก้โรคมาเลเลีย

ลองบอกรายละเอียดของภารกิจหลักมาสิครับเพื่อช่วยแก้ไขได้ครับ

ส่วนภารกิจส่ง Passport ให้คุณกำจัดศัตรู ตรงแถบนั้นให้หมดแล้วเข้าไปในบ้านไปคุยกับผู้ลี้ภัย

เพื่อนำ Passport ไปแลกกับยาครับ

Comment

• ผมได้ไปพบทั้งสองวงกลมแล้ว แต่ไม่มีเหตุการณ์อะไรเกิดขึ้น เลยสงสัยว่าอาจจะเป็นบั๊ก

Comment

• 1. ภารกิจวงกลมแดงให้เราไปพบ Marty ที่ Mike Bar ครับ พอเราขับรถไปถึง Mike Bar
              ให้เราเปิดประตู Bar เข้าไป เราจะพบ Marty อยู่ที่นั้นให้เราเข้าไปคุยก็เป็นอันเสร็จภารกิจนี้ครับ
              (ตรงนั้นจะมีบ้านที่มีประตูให้เราเข้าไปได้อยู่ 3 หลัง 2 หลังด้านล่างจะเป็นร้านขายอาวุธ กับโกดังอาวุธ
              ด้านบนจะเป็น Bar ครับ)

2. ให้เราไปหาหลวงพ่อ Maliya ที๋โบสถ์ในตัวเมืองครับ พอเราเข้าไปคุยกับหลวงพ่อท่านจะให้
              ยาแก้มาเลเลีบหรือไม่ก็ Passport ให้เราไปส่งคนที่จะลี้ภัยเพื่อแลกกับยาครับ

==============================================================================================

แป่่วลืมอ่านรายละเอียดข้างล่าง ภารกิจนี้เป็นเลือกครับ ว่าจะช่วยเพื่อนหรือช่วยผู้ลี้ภัยครับ ตอนนี้เราโดน APR หรือ UFLL หักหลังครับ(แล้วแต่ฝ่ายที่เราเลือก)

ตามด้านล่างบอกเลยครับ ถ้าไปถึงโบสถ์หลวงพ่อจะข้อร้องให้เราช่วยให้แกกับผู้ลี้ภัยหนีไปทางลับโดยให้เราอยู่พลักตู้และรับหน้ากับศัตรูที่กำลังบุกเข้ามากกวาดล้างผู้ลี้ภัย

ส่วนถ้าไปช่วยเพื่อนให้เราบุกไปช่วยครับพอไปถึงบาร์เพื่อนสนิทที่สุดของเราจะให้เราปิดทางเข้าโดยการผลักตู้เย็นไปกั้นประตูครับ....
              Last edited by CannavaroJ; 23 Oct 2009, 15:15:07.

Comment

• ภารกิจ วงกลมแดง ให้เราเข้าไปในบาร์นะครับเมื่อเข้าไปแล้วจะเห็นตู้เย็นตั้งอยู่ตู้นึง ให้เดินไปอีกฝั่งของตูเย็นแล้วจะมีรูปมือขึ้นครับ กด E เลยตัวเราก็จะดันตู้เย็นไปขวางประตูไว้ครับ แล้วยิงศัตรูให้หมดครับ (งงอยู่นานเหมือนกันครับผม)

Comment

• ขอบคุณครับ

Comment

• ภารกิจ วงกลมแดง พอผมทำเสร็จ จะกลับมาทำ ภารกิจ วงกลมเหลือง มันหายไปไหน -*- และจะกลับมาให้ทำอีกป่ะครับ

ขอถามอีกอย่างครับ หลังๆมานี่เพื่อนเราที่คอยช่วยเราเวลาโดนยิงสาหัสหายไปไหนครับ ทั้งตอน เช้า กลางวัน และกลางคืน ไม่มาช่วยผมเลยอ่ะ

Comment

• ภารกิจนั้นเป็นภารกิจเลือกครับ ว่าเราจะไปช่วยใคร ระหว่างเพื่อนเรา หรือ ประชาชนผู้บริสุทธิ์

เลือกทำได้แค่ภารกิจเดียว

ส่วนเรื่องเพื่อนมาช่วยนั้นหลังจากที่เพื่อนเราช่วยเราแล้วให้เราเข้าไปใน Safe House

และคุยกับเพื่อนที่อยู่ในั้นครับ เพื่อให้เพื่อนมาช่วยอีกครั้ง ต้องทำทุกครั้งหลังจากที่เพื่อนมาช่วยเรานะครับ

Comment

• โอ้ ขอบคุณครับ เยี่ยม !!!

Comment

• เพื่อนๆ ลง DLC อาวุธใหม่ แผนที่ใหม่ และมอเตอร์ไซค์สี่ล้อตะลุยทุ่งหญ้าแอฟริกา ของ Far Cry 2 ยังครับ
                          ผมลงละ ชอบใช้หน้าไม้ติดระเบิดครับ แรงดี

Far Cry 2 Fortune's Pack DLC ประกอบไปด้วย

Single-Player Mode
                          - อาวุธใหม่สามชนิดด้วยกัน ได้แก่
                          1. Silenced Shotgun (ปืนลูกซองใส่ปลอกเก็บเสียง)
                          2. Sawed-off Shotgun (ปืนลูกสองหัวคู่ บรรจุสองนัด)
                          3. Crossbow (หน้าไม้)
                          -พาหนะใหม่สองชนิด ได้แก่
                          1. Unimog
                          2. Quad

Multiplayer Mode
                          - 4 แผนที่ใหม่ ได้แก่
                          1. Cheap Labor
                          2. Last Resort
                          3. Lake Smear
                          4. Fort Fury
                          (พาหนะและอาวุธที่เพิ่มขึ้นในโหมด Single-Player จะมีให้ใช้ในโหมด Multiplayer ด้วยเช่นกัน)
                          Last edited by makumon; 27 Oct 2009, 11:38:28.

Comment

• ไม่อะครับ ผมมองว่าไม่คุ้มที่จะซื้อเท่าไหร่ เพราะของส่วนใหญ่มันเหมาะกับ มัลติเพลเยอร์มากกว่า

แล้วระบบมัลติเพลเยอร์เกมนี้ผมไม่ประทับใจเท่าไหร่(ไม่ห่วยนะ แต่มันไม่สมดุล)

Comment

• ผมเองก็ไม่ได้ซื้อหรอกครับ โหลดมาอ่ะ มันแพงเกินผมไม่มีเงินไปซื้อหรอกครับ -*- โหลดมาจากเว็บของรัสเซีย

Comment

• เขาว่าแพชนี้เพิ่มสัตว์กินเนื้อเข้ามาด้วยรึเปล่าครับเห็นเขาว่าจะมี สิงโต จระเข้ แล้วก็สัตว์อื่นๆเพิ่มขึ้นมาอีกหน่อยนึงแล้วก็จะเพิ่มจำนวนสัตว์ที่มีอยู่แล้วใหเยอะขึ้น เป็นแบบนี้ด้วยรึเปล่าครับหรือเพิ่มแค่พาหนะกับอาวุธหนอ กลัวไม่คุ้ม- -

Comment

Working...
                                X