Announcement

Collapse
No announcement yet.

คลังข้อมูลทั้งหมดในเกม Far Cry2 ทำเองมาดูด่วน!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by durexking View Post
    โคตรมันส์ครับ ... ลอง แล้ว ...

ชอบ ตรงที่ รถ มัน พังนี่แหละ

แต่ เบื่อ ตอน แรก ๆ กว่า จะ ได้ บู๋

ขอบ คุณ สำหรับ ข้อมูล ดี ๆ ที่ ช่วย ได้ เยอะ ที เดียว
    *0* ผมก็ว่าสนุกดีนะครับแต่เบื่อตรงที่ต้องขับรถไปทำภารกิจนี่ล่ะ ขับไกลเจงๆ- -*

ปล.ถ้าเกมไหนกระแสดีๆอีกจะมีเกมไกด์ออกมาอีกแน่นอนครับ ^w^

Comment

• มีปัญหาครับอยู่แผนที่ 1 เลย พอดีภาษาใน Farcry ผมมานไม่รู้เนื่องอ่า ยาแก้มาราเลียหาได้ที่ไหนแล้วใช้อย่างไรครับ

Comment

• บอกทีคับ 88%แล้ว ได้ภาระกิจให้ไปที่ Marina Bar แต่เข้าไม่ได้คับทำยังไงดี

Comment

• Originally posted by bellza21 View Post
          มีปัญหาครับอยู่แผนที่ 1 เลย พอดีภาษาใน Farcry ผมมานไม่รู้เนื่องอ่า ยาแก้มาราเลียหาได้ที่ไหนแล้วใช้อย่างไรครับ

ยาแก้ไขมาราเรียหาได้จากภารกิจรูปหมัดครับไปรับได้จากในหมู่บ้านเลย

Originally posted by someone1892 View Post
          บอกทีคับ 88%แล้ว ได้ภาระกิจให้ไปที่ Marina Bar แต่เข้าไม่ได้คับทำยังไงดี
          อันนี้เป็นบัคครับซึ่งถ้าเกิดว่าเจอแบบนี้ให้ลองหาแพชแก้ไขจุดบกพร่องของเกมดูน่าจะหายครับเพราะผมไม่เป็น - -อะครับเลยไม่รู้อาการมาก

Comment

• รถไฟระเบิดยังไงครับ เอาระเบิดไปวางแล้วแต่มันไม่พัง กรอบแดงด้วยติดอยู่นานละ

Comment

• ขอรูปหน่อยนะครับผมจำมะค่อยได้ เอ่แต่จำไม่ผิดมัให้ยิงถังอะไรสักอย่างที่ใหญ่ๆอยู่แถวนั้นอะครับมัจะเรียง2-3ติดกันม้างนะ

Comment

• ขอบคุณ ผมผ่านแล้ว เล่นถึงact 2 65% แล้วครับ

Comment

• สุดยอด จริงๆๆ

Comment

• เริ่มเก่าละแฮะกระทู้นี้

ตอนนี้แพชใหม่ที่ว่าจะเพิ่มสัตว์กินเนื้อตอนนี้ข่าวเงียบไปแล้วด้วยแฮะ เหอๆ ชาว Far Cry รอกันต่อไปนะ ฮ่าๆ

เดี๋ยวขอตัวไปเล่น GTA4 ก่อนนะครับเดี๋ยวจะเขียนใหม่อีก1บทความ*0*

Comment

• เจ๋งมากๆครับ

Comment

• ....
                        Last edited by CannavaroJ; 23 Aug 2009, 13:44:28.

Comment

• Originally posted by CannavaroJ View Post
                          โคตรชอบเกมนี้เลยครับ เปิดกว้างสุดๆ และ เท่สุดๆ เล่นได้ เกือบ 70% แล้วครับติดใจสุดๆ ไม่ผิดหวังจริงๆ ทำไมคนบอกไม่สนุกกันเยอะก็ไม่รู้
                          คงเป็นเพราะว่าตอนรับงานแล้วไอจุดปฏิบัติภารกิจอยู่ไกลล่ะมั้งครับ ขนาดขับรถยังร่วมๆ3-4นาทีก็มีซึ่งถือก็ว่าน่าเบื่อมากเลยนะตรงจุดนี้ เลยโดนหาว่าไม่สนุกหรือเปล่า

Comment

• Originally posted by karas100 View Post
                            คงเป็นเพราะว่าตอนรับงานแล้วไอจุดปฏิบัติภารกิจอยู่ไกลล่ะมั้งครับ ขนาดขับรถยังร่วมๆ3-4นาทีก็มีซึ่งถือก็ว่าน่าเบื่อมากเลยนะตรงจุดนี้ เลยโดนหาว่าไม่สนุกหรือเปล่า
                            แต่ผมกับชอบการขับรถมากเลยนะ รู้สึกเพลินดี(แต่ที่เกลียดคือ ทำไมมันถึงมีทหารทุกรอบที่เราผ่านจุดต่างๆแม้ยังไม่ได้ออกนอก Map เลยที่จริงเค้าน่าจะ Fix ไว้ 2 Map ค่อยกลับมาหรือไม่ก็ครบครึ่งวันก่อน)

ปล.ผมมีเรื่องสงสัยอยู่เรื่องครับ การรับภารกิจท้าเราไม่ทำตามเพื่อนแต่ไปทำภารกิจหลักเลยจะมีผลแตกต่างกันยังไงครับ ผมลองแล้วรางวัลก็ได้เท่าเดิมแถมต้องทำมากกว่าปกติอีก
                            Last edited by CannavaroJ; 25 May 2009, 15:07:06.

Comment

• เล่นจบไปละงมเพชรในนําก็มี เก็บAK-47ยังไม่ครบเลยได้84%เอง
                              สนุกดีครับ ตอนนี้เล่น TERMITOR4 มันดีเด้อ

Comment

• ภาพแสดงความประทับใจในเกมนี้ครับ โดยส่วนตัวผมชอบกราฟฟิคในเกมนี้มากกว่าเกมไหนๆเลยนะ

ไม่ใช้เพราะมันสวยหรือเหมือนจริงกว่า Crysis หรือเกมอื่นๆ แต่เพราะความรู้สึกที่เหมือนกับ ทุกอย่างมันดูมีชีวิต ทั้งต้นไม้ที่ไหวตามลม ทุ้งหญ้าที่ดูเป็นธรรมชาติ ฝนที่ตกลงมาในบางครั้ง ผมเล่นเกมนี้บางครั้งผมยังรู้สึกถึงสายลมของป่าในแอฟฟาริกาเลยจริงๆ นะ

อาจเป็นเพราะเกมที่เปิดกว้างแบบสุดๆ ทำให้ผู้เล่นมีเวลาเถลไถลมั้งครับ(โดยเฉพาะผมชอบเดินเล่นตามป่ามาก)

กลางคืน อันเงียบสงบของ ทุ้งหญ้าสาวันน่า

รุ่งเช้าในป่าเขตร้อน

แสงแดดในแอฟฟิริกาช่างแสบตาจริงๆ

ตอนบ่ายกับแดดอันร้อนแรง

เลียนแบบหนังไทย เผาป่า ระเบิดกระท่อม(สิ่งที่ชอบมากคือลม ไฟจะค่อยๆ ลามตามแรงลมดูเป็นธรรมชาติมาก แล้วของแต่ละชนิดติดไฟนานไม่เท่ากัน เคยเผายางกว่าจะดับนานมาก)

จ๊ากไฟลามใหญ่แล้ว

สุดท้ายไฟลามจนไหม้หมู่บ้าน

Comment

Working...
                                X