Announcement

Collapse
No announcement yet.

คลังข้อมูลทั้งหมดในเกม Far Cry2 ทำเองมาดูด่วน!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกมปรับเต็มหน้าจอมะได้งับช่วยที ให้ win7 64bit

Comment

• Originally posted by naytungza View Post
      เกมปรับเต็มหน้าจอมะได้งับช่วยที ให้ win7 64bit
      มันไม่เต็มยังไงเหรอครับ แบบมีขอบดำหรือว่ามันเป็นหน้าต่างเล็กๆ

ถ้าเป็นขอบดำให้ไปปรับใน Video ในเกมให้เป็น Wind Screen ดูครับ

แต่ถ้าเป็นหน้าต่างให้ลองกด alt+enter ดูครับ

Comment

• ขอบคุณครับ เดี่ยวจะลองทำดู

Comment

• อันนี้น่าจะเคลียลองศึกษาดูครับอิอิ

http://www.mediafire.com/?sharekey=3...21d66e282a0ee8

Comment

• เลิกเล่นแล้วครับ เกมนี้ นานจัด
            แต่เล่นจบแล้วนะ
            เหนื่อยมาก 2 เดือนจบ

Comment

• ด่านที่ diamond case อ่ะ มันให้ทำอะไร ที่ ว่า ให้เปิดแผนที่

Comment

• Originally posted by GLA112 View Post
                ด่านที่ diamond case อ่ะ มันให้ทำอะไร ที่ ว่า ให้เปิดแผนที่
                ตามหากระเป๋าใส่เพรชครับ ลองดูที่ GPS ในแผนที่ดูครับ ถ้ามันกระพริบเร็วๆ แปลว่าเราอยู่ใกล้เพรชแล้ว แต่ถ้าไฟมันค้างแปลว่าตำแหน่งที่เราหันไปอบู่นั้นมีเพรชอยู่

ปล.ถ้าไม่รังเกียจสนใจเอาเซพผมไปเล่นไหมครับ มี Save ภารกิจตอนปลดล็อคภารกิจซื้ออาวุธครบแล้ว(ในแผนที่แรก) และ หาเพรชได้อีกนิดหน่อย

หรือภารกิจที่ 54 % ของผมตามหาเพรชในแผนที่แรกครบแล้วกับแผนที่ที่ 2 อีกครึ่งแผนที่รวมถึงปลดล็อคภารกิจซื้ออาวุธครบแล้ว ถ้าไม่รังเกียจจะอัพให้ครับ(เกมนี้จะสนุกตอนเรามีอาวุธให้เลือกใช้เยอะๆ นี้เละครับ)
                Last edited by CannavaroJ; 3 Jun 2010, 15:24:17.

Comment

• สุดยอดครับ แ่ต่ผมโหลดมาเล่นแ้ล้วไม่รู้เป็นไร
                  มันรู้สึกเวียนๆหัว คลื่นไส้ เป็นโรคแพ้เกมบางประเภท
                  ก็เลยลบซะ ที่จริงอยากเล่นมาก เสียดาย T^T

Comment

• ช่วยบอกผมหน่อยครับว่า ลังเก็บปืนในเซฟเฮ๊าท์มันมีประโยชย์อะไรครับในเมื่อผมเก็บปืนแล้วเวลาออกจากห้องไป มันมีปืนให้ถือแค่ชิ้นเดียวเองไม่มีที่ว่างเหลือให้พกอาวุธ ผมก็ต้องเอาปืนออกมาใช้อยู่ดี ( กะว่าจะไปเก็บเอาข้างหน้าใหม่) ก็แสดงว่าเวลาเข้าเซฟเฮ๊าท์ไม่จำเป็นต้องเก็บปืนลงลังก็ได้นี่ครับรึว่ามันมีประโยชน์ยังไง
                    Last edited by phuo; 5 Jul 2010, 23:09:42.

Comment

• Originally posted by phuo View Post
                      ช่วยบอกผมหน่อยครับว่า ลังเก็บปืนในเซฟเฮ๊าท์มันมีประโยชย์อะไรครับในเมื่อผมเก็บปืนแล้วเวลาออกจากห้องไป มันมีปืนให้ถือแค่ชิ้นเดียวเองไม่มีที่ว่างเหลือให้พกอาวุธ ผมก็ต้องเอาปืนออกมาใช้อยู่ดี ( กะว่าจะไปเก็บเอาข้างหน้าใหม่) ก็แสดงว่าเวลาเข้าเซฟเฮ๊าท์ไม่จำเป็นต้องเก็บปืนลงลังก็ได้นี่ครับรึว่ามันมีประโยชน์ยังไง
                      เพื่อความยืดหยุ่นในการเล่นครับ ปืนที่ถูกเก็บลงกล่องมันจะไปอยู่ในกล่องของ Safe House ทุกที่ครับ

สมมุติวาปกติคุณพกแต่ปืนกลหรือลูกซองไปตลอดการเดินทาง แล้วอยู่ๆคุณดันไปเจอภารกิจหนึ่งที่คุณต้องฝ่าเข้าไปในภูเขาเพื่อสังหารเป้าหมายโดยมีกองกำลังรอต้อนรับคุณมากมาย แต่ขณะคุณกำลังเดินทางไปทำภารกิจอยู่นั้น จู่ๆ คุณเกิดเดินไปสำรวจเจอภูเขาที่อยู่ใกล้ๆ ที่สามารถใช้ปืน Sniper ซูมไปยังเป้าหมายได้เลยโดยไม่ต้องบุกเข้าไป คุณก็สามารถกลับไปที่ Safe House เพื่อหยิบปืน Sniper ได้ทันทีโดยไม่ต้องกลับไปที่ร้านขายอาวุธ(มีอยู่หลายภารกิจเหมือนกันที่สามารถจบได้โดยยิงปืนแค่นัดเดียวอยู่ที่การสำรวจพื้นที่ก่อนทำภารกิจของคุณ)

ปล.Safe House กระจายอยู่ทั่วแผนที่ทุกแผนที่ ผมเลยคิดว่ากล่องมีปรโยชน์มากโดยเฉพาะถ้าเอาไว้เพื่อฉุกเฉินเวลาปืนเกิดขัดข้องขึ้นมาจะได้เปลี่ยนได้ทันที

Comment

• อืม ครับผมขอบคุณมาก

Comment

• ใครเป็นแบบผมบ้าง
                          เล่นๆไป
                          บางทีมันค้างไปเลย มีแต่เสียงอะครับ

update************
                          ตอนนี้ใช้ DX9 หายค้างแล้ว
                          สงสัยมี bug กับ DX10
                          http://www.google.co.th/search?hl=th...y2+dx10+freeze
                          Last edited by waterboyd; 4 Sep 2010, 01:56:00.

Comment

• อันนี้เอาไงอ่ะครับ อยู่บนตู้รถไฟ สูงมาก จนปัญญาละ ช่วยที

Comment

• เรปบนตามเก็บเพชรเลยหรือครับ O.o

ปล.เกมนี้มันปีนหลังคารถไม่ได้ด้วยนิ งั้นผมก็ไม่ทราบเหมือนกัน = ="

Comment

• ไม่ถึงกับตามหรอกครับ ระหว่างเดินทางแล้วมันขึ้นเขียวก็แวะหาอ่ะ
                                ตรงนี้ลองเป็นชั่วโมงเลยไม่ได้ซักที โดดลงมาก็ตกตาย เอารถมาต่อก็ไม่ถึง บันไดข้างตู้รถไฟก็หักปีนไม่ได้
                                ต้องยอมไปก่อน ใครเอาตรงนี้ได้บอกหน่อยเหอะ - -

Comment

Working...
                                X