Announcement

Collapse
No announcement yet.

คลังข้อมูลทั้งหมดในเกม Far Cry2 ทำเองมาดูด่วน!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีสูตรป่ะคับ ขอหน่อยละกาน ..

Comment

• ผมฆ่าบัดดี้ ตายหมดเลยครับ มันส์มากๆ ตอนบัดดี้ตายไม่สนิทผมฆ่าซ้ำอีกที จบแบบสวยงามครับ รักเกมส์นี้ที่สุดเลยครับ

Comment

• Originally posted by iARCHy View Post
        ผมฆ่าบัดดี้ ตายหมดเลยครับ มันส์มากๆ ตอนบัดดี้ตายไม่สนิทผมฆ่าซ้ำอีกที จบแบบสวยงามครับ รักเกมส์นี้ที่สุดเลยครับ
        ไปฆ่าเค้าทำไม เนี๊ย...

เออ ใช่มีอยู่ฉากหนึ่ง ช่วง ท้ายๆ เกมแล้ว ที่มีเหตุการณ์ที่เราต้องไปช่วย Buddy หลังจากทำภารกิจหนึ่ง แต่เราไปไม่ทัน Buddy กำลังจะสิ้นใจ แล้วเราก็พยายามจะช่วยชีวิตเค้า แต่ก็สายเกินไป เค้าเสียชีวิตแล้วเราก็เอามือไปลูบบริเวณดวงตาของเค้าเพื่อให้ตาเค้าปิดแล้วฝนก็ตก...

ผมอยากรู้ว่าคนอื่นเจอเหตุการณ์นี้เหมือนผมไหมครับ ตอนนี้กำลังเล่นอีกรอบเพื่อพิสูจย์อยู่ว่าฉากนั้นมัน Script หรือเปล่า เพราะทำที่เล่นรอบ 2 มา 50 % แล้ว รู้สึกว่าเหตุการณ์มันสุ่มนะครับ ผมเจอทั้งเหตุการณ์และภารกิจไม่เหมือนรอบแรกที่ผมเล่นตั้งหลายอย่าง

ปล.เกมในดวงใจผมเหมือนกันครับ เกมนี้

Comment

• Originally posted by CannavaroJ View Post
          แต่ผมกับชอบการขับรถมากเลยนะ รู้สึกเพลินดี(แต่ที่เกลียดคือ ทำไมมันถึงมีทหารทุกรอบที่เราผ่านจุดต่างๆแม้ยังไม่ได้ออกนอก Map เลยที่จริงเค้าน่าจะ Fix ไว้ 2 Map ค่อยกลับมาหรือไม่ก็ครบครึ่งวันก่อน)

ปล.ผมมีเรื่องสงสัยอยู่เรื่องครับ การรับภารกิจท้าเราไม่ทำตามเพื่อนแต่ไปทำภารกิจหลักเลยจะมีผลแตกต่างกันยังไงครับ ผมลองแล้วรางวัลก็ได้เท่าเดิมแถมต้องทำมากกว่าปกติอีก

เจอคอเกมเดียวกันแล้วครับ

ผมชอบเหมือนกัน เกมส์ เนื้อที่ 3GB ที่ให้ภาพสวยสุดๆๆ + เล่นนาน นานกว่า เกมส์ที่ มีเนื้อที่ 10 GB กว่าๆๆซะอีก

Comment

• ตอนนี้ผมกำลังหาวิธีปลดล็อคอาวุธทั้งหมดอะครับอยากได้มาใช้ทุกกระบอกตั้งกะเริ่มเกมเลยใครทราบมั่งครับเนี่ย

Comment

• ปลดล๊อคอาวุธทั้งหมดตั้งแต่เริ่มเกม -*- ทำไม่น่าได้นะครับ สุดท้ายภารกิจทางระเบิดรถ Convoy ฝั่งเหนือ ก็ปลดได้แค่ส่วนหนึ่งเท่านั้นะครับ

เออ ใช่มีอยู่ฉากหนึ่ง ช่วง ท้ายๆ เกมแล้ว ที่มีเหตุการณ์ที่เราต้องไปช่วย Buddy หลังจากทำภารกิจหนึ่ง แต่เราไปไม่ทัน Buddy กำลังจะสิ้นใจ แล้วเราก็พยายามจะช่วยชีวิตเค้า แต่ก็สายเกินไป เค้าเสียชีวิตแล้วเราก็เอามือไปลูบบริเวณดวงตาของเค้าเพื่อให้ตาเค้าปิดแล้วฝนก็ตก...
              แล้วก็ผ่านจุดที่ผมเคยถามไปแล้วครับมันไม่ช่าย Script ละ คราวนี้เพื่อนผมไม่ตาย สุดยอดเลยที่ซุ่มแม้แต่ว่าจะให้เพื่อนเราตายรึเปล่า
              Last edited by CannavaroJ; 1 Aug 2009, 19:49:38.

Comment

• เยี่ยมครับ ผมเล่น ไปแล้วรอบนึง มานั่ง่อ่านกระทู้ นี้

ต้องกลับมาเล่นใหม่อีกรอบแล้ว >"<

สนุกมากเลยครับเกมนี้

-3-

Comment

• จะไดใช้มั่ง ak สีทองอ่ะ คุๆ

Comment

• Originally posted by SATAN 666 View Post
                    จะไดใช้มั่ง ak สีทองอ่ะ คุๆ
                    ผมหาเจอ 2 กระบอกเองครับ ถ้าหาเจอครบนี้ได้อะไรพิเศษเหรอครับ ???

ปกติไม่ใช้ปืนกลอยู่แล้ว ปืนเก็บเสียง or LED + ลูกซอง + RPG or M249 AK สีทอง ได้มาใช้ 2- ที โยนทิ้ง

จะเก็บเข้ากล่องก็กะไรอยู่ดันเก็บปืน Sniper ไว้เพื่อบางภารกิจอยากซุ่ม...

Comment

• โคตรชอบเลยเกมนี้

ดันให้จร้า ฝากด้วยเน้ออ

สั่งกันเลยจร้า

ทุกคู่1900รวมส่ง Louis Vuitton, adidas JS wing และ adidas JS logo
                      คู่ล่ะ 2,200.- ฿

ปิดทุกๆ 9 คู่น้า...

สั่งเร็ว ครบเร็ว ได้เร็วนะ!!

++

Comment

• แถมๆ แผนที่ เพรชและเทปทั้งหมดครับ ที่มาจาก Board Farcry 2 ของ Ubisoft โดยนาย Kitty ครับ

Comment

• ตอนนี้ก็ลงเล่นใหม่อยู่ แต่เพชรคงเก็บไม่ครบหรอกขี้เกีรยจวิ่งหา แหะๆ

Comment

• Originally posted by karas100 View Post
                            ตอนนี้ก็ลงเล่นใหม่อยู่ แต่เพชรคงเก็บไม่ครบหรอกขี้เกีรยจวิ่งหา แหะๆ
                            ผมก็กลับมาเล่นใหม่เป็นรอบที่ 3 เหมือนกันครับ บอกตรงๆ ว่าตอนนี้ติดเกม FPS รูปแบบนี้มาก

กลับไปเล่นพวก FPS อื่นๆ แล้วไม่สนุกอย่างที่ควรจะเป็นเลย แล้วยิง CoH ผมมีปัญหาเลยไม่รู้จะหันไปหาเกมไหน

แล้วพอมาเล่นรอบที่ 3 ก็เกิดการประทับใจตั้งแต่ช่วง 4 % แรกเลยครับ ผมเจอเหตุการณ์ หนึ่ง

ขณะที่ผมหาเพรชแถบด้านเหนือ อยู่ดีๆ ก็มีเสียงระเบิดข้างในหุบเขาผมเลยเดินรอยตามเสียงนั้น

แล้วก็ไปเจอคนๆ หนึ่งบาดเจ็บสาหัสจากเครื่องบินตก ผมเลยเข้าไปช่วย แล้วเค้าก็สัญญาว่าจะช่วยผม

ทันทีที่ผมมีปัญหา (เล่นมาสามรอบเจอเหตุการณ์พวกนี้ไม่ซ้ำกันเลย สุดยอดจริงๆ)

Comment

• เล่นได้ 58% ไปรับภารกิจในเมือง เจอ Bug หรือเปล่าไม่รู้

ตอนกด E จะเข้าประตู เพื่อให้เค้าตรวจอาวุธ แล้วเปิดประตู

ประตูไม่เปิด กดไปสามรอบ ก็เลยเดินทะลุประตูไปได้ซะงั้น

แต่ว่าที่หนักกว่านั้นคือ พอรับภารกิจแล้ว ไม่สามารถใช้งานอาวุธอะไรได้เลย

ปืนที่มีอยู่ก็ไม่สามารถยิงได้

เพื่อนคนไหน เคยเจอมั่งครับ ปัญหานี้

Comment

• Originally posted by jeakja View Post
                                เล่นได้ 58% ไปรับภารกิจในเมือง เจอ Bug หรือเปล่าไม่รู้

ตอนกด E จะเข้าประตู เพื่อให้เค้าตรวจอาวุธ แล้วเปิดประตู

ประตูไม่เปิด กดไปสามรอบ ก็เลยเดินทะลุประตูไปได้ซะงั้น

แต่ว่าที่หนักกว่านั้นคือ พอรับภารกิจแล้ว ไม่สามารถใช้งานอาวุธอะไรได้เลย

ปืนที่มีอยู่ก็ไม่สามารถยิงได้

เพื่อนคนไหน เคยเจอมั่งครับ ปัญหานี้
                                ลองอัพ Patch ดูครับ เห็นเวอร์ชั่นใหม่ออกมาได้สักพักแล้ว

Comment

Working...
                                X