Announcement

Collapse
No announcement yet.

เบื่อพวกที่ชอบพูดว่า แผ่นPS3&360แพง ซื้อไม่กี่แผ่นก็ได้เครื่องใหม่แล้ว!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by ruxky View Post
    ผมเบื่อเจ้าของกระทู้ครับ
    เห็นด้วยครับ

ถ้าจะบ่นไปบ่นที่อื่น พ่อคนรวย

Comment

• คนเราไม่เกิดมารวยทุกคนครับ แล้วยิ่งยุคนี้อะไรประหยัดได้ต้องประหยัด ใช่เล่นแผ่น Copy มันไม่ดี อันนี้ถูกครับผมไม่เถียง เพราะว่าเล่นแผ่น Copy ค่าย Game ก็ขาดทุน ขายแผ่นแท้ไม่ได้ แล้วผมก็อยากจะถามเหลือเกินว่า เจ้าของกระทู้จะสื่อว่าคนจนไม่มีสิทธิ "ตรีตราว่าเล่นเกมส์ไม่รู้จักคิด" <<<<< อันนี้ใช้ไรคิดครับ แล้วลองนึกนะครับ วันนึงไม่มีแผ่น Copy มีแต่แผ่นแท้ ซึ่งจะโคตรแพง มีแต่คนรวยเท่านั้นที่เล่นได้ จะให้พวกผมนั่งดูคนรวยเล่น แล้วพวกผมก็ไปนั่งเล่นดีดลูกแก้วหรือไงครับ คนเราตายเกิดครั้งเดียวครับ อย่าไปเอาอะไรมันมากครับ

Comment

• เงินใคร เงินมันอะครับ

อย่าซีเรียสเลย --*

เหมือนกับผมกินมาม่า คุณ กินบะหมี่ร้านดังๆ

ผมจน คุณรวย ก็ตามฐานะอะครับ

Comment

• เงินใครเงินมัน จะซื้ออะไรก็เรื่องของเค้า จะบ่นทำไม

เก็บกดไรมาท่าน

ผมอุดหนุนของแท้เฉพาะที่ชอบที่มีคุณภาพเท่านั้น เพียงพอที่จะเก็บสะสม
          ถ้าไม่ชอบหรือเฉยๆก็ก๊อปหรือโหลดบิตโล๊ดๆ

แล้วคุณรู้ไหม บางครั้ง บริษัทใหญ่ที่ผลิตของแท้
          ก็เอาแผ่นต้นฉบับที่ถูกลิขสิทธิ์มาขายเอากำไรจากพวกตลาดมืด
          ไม่เคยดูข่าวเหรอ ช่วงที่เค้าจับcd เถื่อนกัน แล้วนายตำรวจใหญ่เอามาแฉให้ฟังออกทีวีเลย
          เพราะเค้ารู้ว่าคนไทยส่วนใหญ่ชอบบริโภคของก๊อปปี๊ก็เลยทำแบบนี้
          Last edited by mkklub; 30 Apr 2009, 10:57:34.

Comment

Working...
          X