Announcement

Collapse
No announcement yet.

เบื่อพวกที่ชอบพูดว่า แผ่นPS3&360แพง ซื้อไม่กี่แผ่นก็ได้เครื่องใหม่แล้ว!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by GoDZa View Post
    ปัญหาไม่ได้อยู่ที่ราคาอะไรเลยครับ มันอยู่ที่ "ค่านิยม" ของคนไทย
    "คนรวยมักดูถูกคนจน" = เหมือนจขกท ไม่ชอบคนซื้อแผ่นก๊อปตรุของแท้ ดีกว่าพวกจนๆไม่มีตังแต่อยากเล่น
    "คนจนมักมองคนรวยว่าขี้อวดขี้โอ่" = ก็เหมือนหลายๆท่านที่คิดว่าเรื่องของตรูจะเล่นแผ่นก๊อปแล้วจะทำไม ไม่ได้รวยเหมือน .... นิ

บ้านเมืองถึงแบ่งฝักแบ่งฝ่ายอยู่ทุกวันนี้ไงครับ แม้แต่แค่เรื่องซื้อเกมกระเป๋าใครกระเป๋ามันก็ยังต้องมีคิดกันแบบนี้ไงเฮ้อเจริญ นี่หรือเมืองพุทธ

ปล.ผมก็คนไทยเล่นคอมก็ win ก๊อป เล่นเกมก็ใช้แครก โหลดบิท อันไหนชอบก็แผ่นแท้สะสม สรุปผมจน?รวย?

ผมเล่นแท้ก็ไม่เคยดูถูกใครนะ แต่ไม่รู้ทำไมชอบมีคนมากัดว่า "โง่ว่ะ ของก็อปก็มี" ประมาณนั้น

ก็รู้สึกเหมือนกันว่า มันภูมิใจขนาดนั้นเลยเหรอที่ได้เล่นก็อป

แต่คนที่เล่นก็อปผมก็ไม่ได้ว่าอะไรนะ (เพราะบางทีผมก็เล่น)

Comment

แจมหน่อยนะ

หวังว่า จขกท ...

ใช้ Windows แท้
      ใช้ Office แท้
      ซื้อแผ่น Audio แท้
      WinZip / RAR แท้
      AntiVirus แท้
      ไม่โหลดบิท ไม่ลาบเป็น ไม่ 4 Share

แค่นี้ผมก็ดีใจแล้วครับ

Comment

Originally posted by verjil View Post
        รวยจริง ต้องแท้หมด เขาไม่โหลดกันหรอก

สรุป....คุณจน
        รู้จักคนรวยน้อยไปหน่อยแล้ว หลายคนรวยแต่มีไว้เก็บไม่ใช้ ไม่ได้พูดเล่นถ้าได้ทำงานแล้วจะรู้เอง

Comment

ผมว่าตั้งกระทู้แบบนี้มีแต่ชวนกันทะเลาะเปล่านะๆ Mod นะจะมาปิดไปเลยดีกว่านะครับ ความคิดเห็นมันไม่ตรงกันทะเลาะกัน คงไม่เสร็จสะทีนะ

Comment

เล่นก็อปก็ไม่ได้ภูมิใจมากมายหรอก เพียงแต่หาเงินเองยังไม่ได้ไม่อยากเดือดร้อนพ่อแม่เกินเหตุ

แต่กระทู้เนี้ย ลบเหอะ

Comment

ก็ถูกบางส่วนนะ แต่แรงไปหน่อยล่ะ เหอๆ

เพราะผมก็เล่นของปลอมซะส่วนใหญ่

ไม่มีรายได้เป็นของตัวเอง

ไม่อยากขอเงินพ่อแม่ แค่ส่งผมเรียนก็ลำบากพอตัวแล้วล่ะ

Comment

พอใจซะอย่างนี่ คนเรามันเหมือนกันที่ไหน เงินเดือนเป็นแสนซื้อ MP3 ฟังยังมีเลย ตั้งกระทู้ได้ไม่คิด

Comment

ขนาดนั้นเลย

สงสัย จขกท.จะรักของที่มีลิขสิทธิ์มากๆเลยนะ เป็นคนที่ดีที่พ่อค้าสมควรมอบโล่ห์เกียรติยศให้จริงๆ

Comment

แผ่นแท้ซื้อเฉพาะที่โดนใจจริงๆแล้วกัน แล้วก็เล่นเกมส์อย่างมีความสุข

ส่วนพวกที่ชอบด่าคนซื้อแผ่นแท้แพงๆหัดเงียบบ้างก็ได้ มันไม่ใช่เรื่องน่าภูมิใจที่เล่นของปลอม

Comment

นั่นสิ จะบ่นอะไรมาก รวยก็ซื้อไปสิ ปลอมหรือแท้ก็ เกมเดียวกัน แต่สนับสนุนของแท้ครับ

Comment

ไมมีตังครับ จบยัง..........

Comment

กรุณาอ่านให้จบด้วย จะได้เข้าใจ

อ่านจบรึป่าว ก่อนที่จะมาด่าผมอ่ะ แต่ผมรู้สึกเหมือนบางคนอ่านยังไม่จบก็มาด่าผมซะแระ บางคนก็ไม่เข้าใจที่ผมพูด หัวกระทู้ก็ตั้งอยู่ว่าอยากอกคนที่คิดตามหัวกระทู้ ผมไม่คิดจะดูถูกหรอกนะครับ ว่าคนนู้นจน ก็อย่าเล่น คนนี้รวย เล่นได้ ผมก็จนครับ ไม่ได้เกิดบนกองเงินกองทอง

คนทุกคนล้วนเท่ากัน ยากดีมีจน ไม่เกี่ยวเลยสักนิด ที่พวกคุณมาด่าว่าผม ต่างๆนานา ขอบคุณสำหรับทุกความเห็น

และขอโทษที่พูดแรงไป แต่ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่า แค่ผมตั้งกระทู้ อยากให้ใช้ของแท้กันมั้ง ผมผิดว่างั้น!?

ได้อ่านที่ผมเขียนจนจบมั้งรึป่าว ผมบอกแล้วว่า ผมก็ใช้ของปลอมเหมือนพวกคุณอ่ะแหล่ะ รู้ว่าใช้ของปลอมมัน

ก็ไม่ได้หนักหัวใคร แล้วคิดจะใช้ของปลอมมันไปทุกอย่างว่างั้น!? ใช่มั้ย จริงอยู่บางทีมันก็ต้องใช้ของปลอม

แต่ทำไมไม่ช่วยกันใช้ของแท้บ้าง มันจะตายรึไง กับการใช้ของแท้บ้าง ผมเห็นเกมคอมบางเกม คนที่เขาอยากเล่น

แผ่นแท้ อยากออนไลน์ ยกตัวอย่าง FEAR2 ผมอยากซื้อแท้ ใจจะขาด เก็บตังอยู่ 5 เดือน แบบนี้ผมรวยไหม เก็บตังเองแบบนี้ เรียกว่าบ้านรวยใช่มั้ย หืมมมม ตอบหน่อยยย สุดท้าย FEAR2 ไม่ขายเมืองไทย เพราะอะไรล่ะ

ก็เพราะคนเล่นแต่ก๊อบ จนคนทำเขาไม่สนใจแล้ว เพราะขายไม่ออก แบบนี้เรียกว่าดีงั้นสิ ใช่มั้ย หาาาา!?

จุดประสงค์ของผมเลยก็คือ อยากให้รู้จักหันมาใช้ของแท้กันบ้าง รู้จักคำว่าลิขสิทธิ์หรือป่าวครับ สิ่งที่อยากให้ทุกคนเข้าใจคือ

ใช้ของปลอมก็ใช้ไปครับ ไม่มีใครว่า เพราะถึงมีคนว่า ก็ไม่มีใครสนใจอยู่แล้ว ผมยังไม่สนเลย แต่มันต้องรู้จักคำว่า อยู่ในเกณฑ์ พอเหมาะ พอดี

ใช้แท้ก็ต้องอยู่ใน พอเหมาะ พอดีเช่นกัน ใช้ของแท้อย่างเดียวก็จนกันพอดี

อยากถามอีกสักข้อนึงนะครับ จะพยายามถามให้สุภาพที่สุด ผมเองก็ยังขอเงินพ่อแม่ใช้อยู่บางส่วน ยังเรียนอยู่เช่นกัน อยู่ ปี 3

แต่ก็ทำงานเก็บตังไปด้วย เพื่อที่จะไม่เดือดร้อนใคร เวลาซื้อของ ผมถามนิดเดียว คุณเคยลองเก็บตังอย่างตั้งใจแล้วรึยัง เคยรึยัง เก็บเศษเหรียญทุกบาท ทุกสตางค์ที่คุณมี เก็บใส่กระปุกไว้ แล้วพอจะซื้ออะไร ก็ไม่ต้องเดือดร้อนคนอื่น

แล้วก็ไม่ต้องอ้างกับใครๆว่า ยังแบมือขอตังพ่อแม่ เลยไม่มีเงินเก็บ ความจริงแล้ว คนที่ขอเงินพ่อแม่ ต้องมีเงินมากกว่าคนที่ ทำงานหาเงินเองซะอีก เพราะคุณเรียนอยู่ก็จริง คุณขอตังอยู่ก็จริง แต่คุณเรียนตลอด 24ชั่วโมง เลยหรอครับ เวลาว่าง ก็ไปหางานทำสิครับ ก็ได้เงินแล้ว เหนื่อยหน่อย แต่มันจะน่าภูมิใจมาก ด้วยเงินที่เราเก็บได้เอง ทุกหยาดเหงื่อ

จะเล่นแผ่นปลอม ไม่มีใครเขาว่าหรอก แต่อย่ามาพูดแล้วกันว่า แผ่นแท้ แพงอย่างนู้น แพงอย่างนี้ แผ่นปลอมดีกว่า

เพราะถ้าคิดกันแบบนี้ทุกคน ต่อไปจะเหลืออะไรให้เราเล่นกัน ของปลอมยังไงก็ไม่แน่นอน เท่าแผ่นแท้ เพราะแผ่นปลอมสุดท้ายแล้วก็คือสิ่งที่ก๊อบเขามาอีกทีนึง ส่วนแผ่นแท้ เขาสร้างสรรขึ้นมา เพื่อขายเราๆ แต่ไม่มีคนเล่น เพราะเล่นแผ่นปลอมกันหมด ปลอมมันซะทุกอย่าง บริษัทก็ต้องปิดตัวลง แล้วอีกหน่อยใครจะสร้างสรรเกมดีๆ ให้เราเล่น

นอกจะไม่สร้างสรรแล้ว คำพูดยังไร้สาระ กว่ากระทู้นี้ ที่ผมตั้งขึ้นมาซะอีก

วิจารย์งู้นงี้ เกมไม่สนุก ทำออกมาทำไม ห่วยมาก ไม่สมกับที่รอคอย หากมองอีกมุมนึง อาจจะเป็นเพราะพวกเราเองก็ได้ที่ เป็นตัวการ ทำให้ เขาเหล่านี้ ไม่มีงบจะหาเงินมา พัฒนาเกมต่อ

คนที่อ่านถึงตรงนี้ ก็ขอขอบพระคุณมากๆ ผมไม่ได้มีเจตนาจะว่าร้ายท่านๆ หรอกครับ เพราะผมก็คือหนึ่งในพวกที่ใช้ของปลอม ของเถื่อน ผมคงไม่มีสิทธิไปว่า ใครเขาได้ ท่านที่ทำแบบผม คงไม่มีสิทธิมาว่าผมเช่นกัน แต่แค่อยากรณรงค์กันบ้าง ว่า อะไรที่มันใช้แท้ได้ ก็ใช้มันบ้างเถอะครับ

สังคมปัจจุบันก็แย่อยู่แล้ว อย่าให้มันแย่ไปกว่านี้เลย ช่วยกันคนละนิด ผมคิดว่ามันคงไม่มากเกินไป ใช่ป่ะ?
                          Last edited by armytaijin; 21 Mar 2009, 12:54:30.

Comment

อืม ปลอม บ้าง แท้บ้าง คละเค้ากันไป

Comment

Originally posted by armytaijin View Post
                              กรุณาอ่านให้จบด้วย จะได้เข้าใจ

อ่านจบรึป่าว ก่อนที่จะมาด่าผมอ่ะ แต่ผมรู้สึกเหมือนบางคนอ่านยังไม่จบก็มาด่าผมซะแระ บางคนก็ไม่เข้าใจที่ผมพูด หัวกระทู้ก็ตั้งอยู่ว่าอยากอกคนที่คิดตามหัวกระทู้ ผมไม่คิดจะดูถูกหรอกนะครับ ว่าคนนู้นจน ก็อย่าเล่น คนนี้รวย เล่นได้ ผมก็จนครับ ไม่ได้เกิดบนกองเงินกองทอง

คนทุกคนล้วนเท่ากัน ยากดีมีจน ไม่เกี่ยวเลยสักนิด ที่พวกคุณมาด่าว่าผม ต่างๆนานา ขอบคุณสำหรับทุกความเห็น

และขอโทษที่พูดแรงไป แต่ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่า แค่ผมตั้งกระทู้ อยากให้ใช้ของแท้กันมั้ง ผมผิดว่างั้น!?

ได้อ่านที่ผมเขียนจนจบมั้งรึป่าว ผมบอกแล้วว่า ผมก็ใช้ของปลอมเหมือนพวกคุณอ่ะแหล่ะ รู้ว่าใช้ของปลอมมัน

ก็ไม่ได้หนักหัวใคร แล้วคิดจะใช้ของปลอมมันไปทุกอย่างว่างั้น!? ใช่มั้ย จริงอยู่บางทีมันก็ต้องใช้ของปลอม

แต่ทำไมไม่ช่วยกันใช้ของแท้บ้าง มันจะตายรึไง กับการใช้ของแท้บ้าง ผมเห็นเกมคอมบางเกม คนที่เขาอยากเล่น

แผ่นแท้ อยากออนไลน์ ยกตัวอย่าง FEAR2 ผมอยากซื้อแท้ ใจจะขาด เก็บตังอยู่ 5 เดือน แบบนี้ผมรวยไหม เก็บตังเองแบบนี้ เรียกว่าบ้านรวยใช่มั้ย หืมมมม ตอบหน่อยยย สุดท้าย FEAR2 ไม่ขายเมืองไทย เพราะอะไรล่ะ

ก็เพราะคนเล่นแต่ก๊อบ จนคนทำเขาไม่สนใจแล้ว เพราะขายไม่ออก แบบนี้เรียกว่าดีงั้นสิ ใช่มั้ย หาาาา!?

จุดประสงค์ของผมเลยก็คือ อยากให้รู้จักหันมาใช้ของแท้กันบ้าง รู้จักคำว่าลิขสิทธิ์หรือป่าวครับ สิ่งที่อยากให้ทุกคนเข้าใจคือ

ใช้ของปลอมก็ใช้ไปครับ ไม่มีใครว่า เพราะถึงมีคนว่า ก็ไม่มีใครสนใจอยู่แล้ว ผมยังไม่สนเลย แต่มันต้องรู้จักคำว่า อยู่ในเกณฑ์ พอเหมาะ พอดี

ใช้แท้ก็ต้องอยู่ใน พอเหมาะ พอดีเช่นกัน ใช้ของแท้อย่างเดียวก็จนกันพอดี

อยากถามอีกสักข้อนึงนะครับ จะพยายามถามให้สุภาพที่สุด ผมเองก็ยังขอเงินพ่อแม่ใช้อยู่บางส่วน ยังเรียนอยู่เช่นกัน อยู่ ปี 3

แต่ก็ทำงานเก็บตังไปด้วย เพื่อที่จะไม่เดือดร้อนใคร เวลาซื้อของ ผมถามนิดเดียว คุณเคยลองเก็บตังอย่างตั้งใจแล้วรึยัง เคยรึยัง เก็บเศษเหรียญทุกบาท ทุกสตางค์ที่คุณมี เก็บใส่กระปุกไว้ แล้วพอจะซื้ออะไร ก็ไม่ต้องเดือดร้อนคนอื่น

แล้วก็ไม่ต้องอ้างกับใครๆว่า ยังแบมือขอตังพ่อแม่ เลยไม่มีเงินเก็บ ความจริงแล้ว คนที่ขอเงินพ่อแม่ ต้องมีเงินมากกว่าคนที่ ทำงานหาเงินเองซะอีก เพราะคุณเรียนอยู่ก็จริง คุณขอตังอยู่ก็จริง แต่คุณเรียนตลอด 24ชั่วโมง เลยหรอครับ เวลาว่าง ก็ไปหางานทำสิครับ ก็ได้เงินแล้ว เหนื่อยหน่อย แต่มันจะน่าภูมิใจมาก ด้วยเงินที่เราเก็บได้เอง ทุกหยาดเหงื่อ

จะเล่นแผ่นปลอม ไม่มีใครเขาว่าหรอก แต่อย่ามาพูดแล้วกันว่า แผ่นแท้ แพงอย่างนู้น แพงอย่างนี้ แผ่นปลอมดีกว่า

เพราะถ้าคิดกันแบบนี้ทุกคน ต่อไปจะเหลืออะไรให้เราเล่นกัน ของปลอมยังไงก็ไม่แน่นอน เท่าแผ่นแท้ เพราะแผ่นแท้สุดท้ายแล้วก็คือสิ่งที่ก๊อบเขามาอีกทีนึง ส่วนแผ่นแท้ เขาสร้างสรรขึ้นมา เพื่อขายเราๆ แต่ไม่มีคนเล่น เพราะเล่นแผ่นปลอมกันหมด ปลอมมันซะทุกอย่าง บริษัทก็ต้องปิดตัวลง แล้วอีกหน่อยใครจะสร้างสรรเกมดีๆ ให้เราเล่น

นอกจะไม่สร้างสรรแล้ว คำพูดยังไร้สาระ กว่ากระทู้นี้ ที่ผมตั้งขึ้นมาซะอีก

วิจารย์งู้นงี้ เกมไม่สนุก ทำออกมาทำไม ห่วยมาก ไม่สมกับที่รอคอย หากมองอีกมุมนึง อาจจะเป็นเพราะพวกเราเองก็ได้ที่ เป็นตัวการ ทำให้ เขาเหล่านี้ ไม่มีงบจะหาเงินมา พัฒนาเกมต่อ

คนที่อ่านถึงตรงนี้ ก็ขอขอบพระคุณมากๆ ผมไม่ได้มีเจตนาจะว่าร้ายท่านๆ หรอกครับ เพราะผมก็คือหนึ่งในพวกที่ใช้ของปลอม ของเถื่อน ผมคงไม่มีสิทธิไปว่า ใครเขาได้ ท่านที่ทำแบบผม คงไม่มีสิทธิมาว่าผมเช่นกัน แต่แค่อยากรณรงค์กันบ้าง ว่า อะไรที่มันใช้แท้ได้ ก็ใช้มันบ้างเถอะครับ

สังคมปัจจุบันก็แย่อยู่แล้ว อย่าให้มันแย่ไปกว่านี้เลย ช่วยกันคนละนิด ผมคิดว่ามันคงไม่มากเกินไป ใช่ป่ะ?
                              งง

Comment

^
                                ^
                                ^
                                ขอโทษคับ เขียนผิดไปนิด

Comment

Working...
                                X