Announcement

Collapse
No announcement yet.

No More Chassis(เคสนั่นแหละ)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถึงจะไม่โพสต์แต่ก็ติดตามชมอยู่เรื่อยๆนะครับ

Comment

• ว้าวววววววววว อ่านวงจรไม่รู้เรื่อง เพราะอ่านม่ะออก เหอ ๆ ทำขายบอกด้วยค้าบบบบบบ อิอิ

Comment

• อยากทำขายนะครับทั้งเซตน่ะ แต่ว่า ...... เงินยังไม่พอซื้อพวกเครื่องมือสำหรับงานไม้และทำสี รอดูนะครับ หลังหยุดปีใหม่น่าจะสำเร็จเกิน 95%

Comment

• กลับมาคราวนี้
          เกือบเสร็จเลยนะท่าน
          รอชมหลังปีใหม่

Comment

• หวัดดีปีใหม่ครับ

Comment

• ดีครับทุกท่านอัพเดทเล็กๆ แนวทางแก้ปัญหาการจราจร...เอ๊ยม่ายช่าย แก้ปัญหาการติดตั้ง M/B ฟหำ ของผมครับ

แบบว่าขออภัยอย่างแรง เงินที่ก่ะว่าจะเอามาทำให้มันเสร็จถูกใช้ไปกับการเที่ยวปีใหม่ และเอาไปอาบน้ำซะเยอะ อีกส่วนนึงพอดีถอย TAGAN BZ600(ได้ราคามาน่าเจ็บใจมากเนื่องจากวันที่ไปซื้อ 28/12/07 ร้าน BUsitek บอกว่าจะปิดตั้งแต่ 29 ผมเลยรีบไปซื้อปรากฏว่าร้านปิดไปตอนเย็น เราก็นึกว่าจะเลื่อนเวลาหยุดมาหยุดเร็วขึ้น ก็เลยไปซื้อที่ต้นสังกัดแทน HWH เงินที่เตรียมมาซื้อ 700w ก็เลยซื้อได้แค่ 600w (HWH ขายแพงครับ 600 ตัวละ 5490 ส่วน Busitek ขาย 700 อยู่ 57xx น่าแค้นมากมาก เท่านั้นไม่พอรุ่งขึ้นมาซื้อหูฟังที่ Jedi เดินเล่นชั้น4 Busitek ดันเปิดเฉยเลย ) มาแถมยังไปซื้ออุปกรณืมาแต่งเจ้า TAGAN ด้วย พวกแจ็ค ที่ tagan เรียกว่า Piperock น่ะ ก่ะว่าจะเอาไว้ต่อสายยาวๆใช้กับทำสายพิเศษเลี้ยงอุปกรณ์ที่เราทำเอง

แป้บเด๋วเอารูปงานแก้ไขบน Solidwork มาให้ดูก่อนส่วนรูปอุปกรณ์ที่ซื้อมาเพิ่มพรุ่งนี้จะเอามาให้ดูวันจันทร์

ดูรูปชุดคุมไฟไปก่อนนะครับ
              Attached Files
              Last edited by ratth; 25 Jan 2008, 13:46:15.

Comment

• รอชมเสร็จมา คงงามมาก

Comment

• มาสนับสนุน สาวก tagan .....

Comment

• ไม่ได้เข้ามานาน ไปไกลแล้วนะเนี้ย

Comment

• ทำขายเนี้ยผมเอาด้วยคนนะ

Comment

• มาตามดูนิดนึง

Comment

• รอชมครับเป็นกำลังใจให้ เจ๋วจริง....................ง

Comment

• เฮ้ออ ไม่ได้โพสต์ซะนานเลย หนทางยังอีกยาวไกลครับ แบบว่าช่วงมกรา-กุมภา เอาเงินโบนัสก่ะเงิน(แอบ)สะสมไปเที่ยว + ซื้อ เจ้านี่(รูปข้างล่าง) เงินที่จะเอามาโมต่อเลยหมด ครับ แต่ก็ได้อุปกรณ์มาเพิ่มหลายชิ้น

รูปแรกคือเจ้าตัวดูดเงิน(แอบ)สะสมผมครับ
                            รูป 2 ไส้ไก่ UV ครับ(65บาทที่อมร)
                            รูป 3 Breaker
                            รูป 4 Relay 220v 3 contract
                            รูป 5 ท่อหดขนาดต่างๆ

Comment

• ต่อครับ
                              รูป 1 อันนี้กะลังหาวิธีใช้ให้ปลอดภัย ว่าจะเปลี่ยนตัวใสกับของ BZ600(Tagan แต่กลัวประกันหลุด เลยยังไม่ได้หาทาง แต่ถ้าเปลี่ยนกันได้คงสวยหน้าดูเหมือนกัน)
                              รูป 2 หัวMolex สำหรับ Mainboard และใช้งานอื่นๆ
                              รูป 3 อันนี้หัว Piperock สำหรับมาโมแบบปลอดภัยให้กับ BZ600 ครับ
                              รูป4 หัว Molex สำหรับ VGA กับ EPS
                              รูป สุดท้าย สายที่จะนำมาใช้งานกับ ข้อ 3 ซื้อมาน้อยไปอ่ะ ใครไปบ้านหม้อฝากซื้อเพิ่มหน่อยจิ เด๋วช่วยค่ารถ

Comment

• อันนี้กำลังจะไปสั่งพับอาทิตย์นี้ครับ ฝาครอบฐานวางบอร์ด (แต่อีกใจก็ก่ะว่าจะใช้อครีลิค3ชิ้นน่าจะถอดเข้าออกง่ายกว่า ขอคิดดูก่อน)

Comment

Working...
                                X