Announcement

Collapse
No announcement yet.

Once upon a time in OCZ - Project EVGA SR-2 Classified: Codename "Juggernaut"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาลงชื่อดูความแรง+อลังการ

Comment

• ท่าจะลาก กันกระจาย จะรอดูผลเทส

Comment

• ดันครับ

ไม่ทราบว่าตอนนี้เสร็จยังครับ ?

Comment

• mega project ชัดๆ

Comment

• ต้องขอการบขอโทษพ่อแม่พี่น้องซักนิดนึงนะครับที่หายไปนาน (รบกวนอ่านสไตล์นักการเมืองด้วย จะได้ ได้บรรยากาศ อิอิ กำ)

มัวแต่ปวดหัวกับ Quad CrossfireX นั่นแหละครับ

ตอนแรกกะประหยัด ตอนแรกกะใช้ 6950 4 ใบ มาแฟลชเป็น 6970 จะได้ไม่เสียเงินมาก

ปรากฏว่า ทำไม่ได้ครับ คือ การ์ดที่แฟลช จะไม่สามารถเอามา CrossfireX ได้เกิน 2 ใบ เลยต้องทยอยเปลี่ยนเป็น 6970 แต่เปลี่ยนไปได้ 2 ใบ (ได้ Asus กับ Sapphire 6970 มา) ก็คิดว่าพอดีกว่า เพราะกระเป๋าก็แฟบลงๆ อิอิ กำ

สรุปเลยครับ ว่า ใช้ 6970 2 ใบ และ 6950 2 ใบ โดยใช้ไบออสเดิมๆ ไม่ได้ลากการ์ดเพิ่ม เพราะเจอปัญหาตรงที่ ถ้าโม ไบออสปุ๊ป จะทำให้ CrossfireX ได้ไม่เกิน 2 ใบทันที ขนาดลองเอาไบออส 6950 มาเปิดเชดเดอร์ และเพิ่มไฟ เพื่อลากคอร์สปีดไปที่ สปีดของ 6970 ก็ยังใช้ไม่ได้ (ที่ทำแบบนี้เพราะเมมของ 6950 และ 6970 เป็นคนละชุดกัน การที่เอาไบออสของ 6970 มาลงเลยนั้นอาจทำให้เมมของ 6950 มีปัญหาได้เนื่องจากไม่ได้ออกแบบมาให้ทนกับ สปีดของเมมของไบออส 6970 ... อ่านจากเว็ปนออกเอา ^^)

ส่วน cpu ก็ใช้สูตร oc แบบที่เอามาโชว์ไปแล้ว คือให้วิ่งแบบ Turbo mode และลด Bclk ลงมานิดหน่อย

โดยจะใช้สปีด cpu ที่ 4.50 GHz พอ ซึ่งจะใช้สปีดนี้ต่อไปในการเทสในอนาคต เนื่องจาก 4.7 GHz ไม่น่าจะเหมาะกับการใช้งานจริง (ต้องเพิ่ม Voltage ขึ้นจาก 4.5 GHz หลายอยู่ และความร้อนก็ขึ้นมาพอควร และที่สำคัญที่สุด ... กลัวแต็ปครับ 555 ยิ่งไม่มีประกันอยู่)

ลองมาดูผลของ Quad CrossfireX กันครับ ว่าจะสู้ 4 Ways SLI ได้มั้ย

ปล. ไม่ซีเรียสนะครับ ผลเทสของ 4 Ways SLI คราวก่อน เทสที่สปีด 4.56 GHz ด้วย Bclk ที่สูงกว่านิสนึง และเป็น 580 ทั้ง 4 ใบ แต่คราวนี้เป็น 6970 2 ใบ และ 6950 2 ใบ เลยจะทำให้ผลของค่ายเขียวได้เปรียบมากขึ้นอีกหน่อยนึง ^^

3D Mark Vantage (Physx Off)

System
            CPU: 2 Xeon X5667 @ 4.5GHz
            M/B: EVGA SR-2 Classified
            RAM: Corsair Dominator GT 24GB

6970 1ใบ

6970 2ใบ

6970 2ใบ + 6950 1ใบ

6970 2ใบ + 6950 2ใบ

ขอบอกว่า performance ของการ์ด 2 ใบของค่ายแดงในซีรี่ย 69XX นี่แรงมากๆครับ

คะแนนเพิ่มขึ้นมาเยอะมากกกกก แถมราคาก็ไม่แพงมาก แนะนำเลยครับ ถ้าจะใช้การ์ด 2 ใบ ก็ 6950 แฟลชเป็น 6970 2 ใบ คุ้มสุดๆ ^^

ส่วนเรื่องเคส ... ยังไม่เสร็จง่ายๆครับ เพราะดันไปคว้าจอ 3D Asus พร้อมแว่นมา และขาย Dell 3 ตัวที่ต่อ Eyefinity ออกไป เลยกำลังสนุกกับ 3D อยู่ อิอิ กำ

ใจเย็นๆนะครับพี่น้องคร้าบบบ เดี๋ยวมาทำเคสต่อแน่ๆ ^^

Comment

• รอคราฟฟฟฟฟฟ

Comment

• จิตใจจดจ่อกับการรอคอย

Comment

• http://www.xtremesystems.org/forums/...ots-pic-inside!

Comment

• เป็นกำลังใจไห้ครับ...

Comment

• มารอชม

Comment

• โอยยยยยย..... ตามไม่ทัน แรงขิงๆ

Comment

• พี่ทำไมรวยจัง อ่าาาา ซื้อของมากี่บาทแล้ว
                          ปล.พี่ทำงานที่ไหนทำงานไร ผมไปขอลายเซ็นต์ได้ไหม
                          ขอเป็น แฟนคลับน่ะ

Comment

• รอชมอยู่นะครับ

Comment

• รอชมคับ

Comment

• รอบนี้หายไปนาน

Comment

Working...
                                X