Announcement

Collapse
No announcement yet.

....เคสอาหมวย สวยสั่งได้....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

งานราษ งานหลวง ยุ่งไปหมดเลยครับแล้วจะกลับมา เคลียร์ให้เสร็จนะครับ ส่วนท่านที่อยากให้ยิงลายหรือส่งแบบมาให้ทำ ขออภัยด้วยนะครับ ช่วงนี้ รอผมเข็นโปรเจคออกมาขายทำตลาดดูก่อนนะครับ

ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้ความสนใจครับ ^^

สถานะโปรเจค - แก้ไขจุดบกพร่องบางอย่าง แล้วจะแจ้งให้ทราบนะครับ

Comment

สวยงามมาเลยครับ ท่านเสก ขอถามหน่อยซิครับ เครื่องรุ่นนี้ตัดอคิลิคได้อย่างเดียวหรือครับ เเล้วตัดได้ขนาดใหญ่สุดเท่าไหร่ครับผม

Comment

เอ้า จขกท. อยู่ดอยสะเก็ด คนบ้านเดียวกัน

รับทำฝาข้างรึเปล่าครับ ไหนๆเราก็คนบ้านเดียวกันแล้ว ผมอยู่ฟลอล่าวิลล์ ตอนนี้กำลังตามหาฝาข้าง อะครีลิค อิอิ044.jpg

Comment

แล้วถ้าเป็นแผ่น PVC ใส จะตัดได้ป่าวครับ แล้วจะแพงกว่าเยอะไหมครับ..

Comment

Originally posted by sangthai View Post
            จัดมาเลยคับก่อนลงมือรบกวนขอดูแบบร่างก่อนนะคับ
            เอาแบบทะลุตามรอยเส้นนะคับ
            ว่างจากงานหลวงแล้วจะมาทำงานราษฎ์ต่อนะครับ ขออภัยจริงๆ

Originally posted by mathburn View Post
            ลองทำเคสแบบ Level 10 ดูมั่งดิครับ
            ทำได้ครับแต่ต้นทุนสิครับ เหอๆๆๆๆ

Originally posted by moomoo6 View Post
            ถ้าทำแบบ level10 ได้
            คงได้อุดหนุนกันแน่
            อะ อะ เดี่ยวทำจริงๆเลยนะครับ

Originally posted by HideYuY View Post
            อายก็อยู่เจียงใหม่ฮ้านมีตรงไดครับใครไป่เป็นลูกค้าพ่อง PM มากะได้เนอ
            PM ไปแล้วเน้ออ้าย
            Originally posted by jugkrit View Post
            ทำฝาข้างแบบK62 ใส่ลายด้วย เท่่าไรได้อ่าาาาา
            เอาแบบขนาดเท่ากันเลยแต่เปนอะคลีลิก
            ว่างจากงานหลวงแล้วจะมาทำงานราษฎ์ต่อนะครับ ขออภัยจริงๆ

Originally posted by peaindie View Post
            เพิ่งเห็นว่าอยู่เชียงใหม่ สงสัยงานนี้มีเสียตังอีกแล้วตรู อิอิ
            จัดไปเลยครับอิ อิ

Originally posted by armdelete View Post
            ใส่ HDD ได้กี่ลูกหว่า ^A^//
            SSD 1 ลูก HDD 2 ลูกจ้า

Originally posted by tukum View Post
            สวยงามมาเลยครับ ท่านเสก ขอถามหน่อยซิครับ เครื่องรุ่นนี้ตัดอคิลิคได้อย่างเดียวหรือครับ เเล้วตัดได้ขนาดใหญ่สุดเท่าไหร่ครับผม
            ถ้ารุ่นในภาพ ตัดไม้ ยิงแก้ว ได้สารพัดครับ ยกเว้นงานโหดๆเช่น ตัดเหล็กไม่ได้ครับ

Originally posted by maszadaa View Post
            เอ้า จขกท. อยู่ดอยสะเก็ด คนบ้านเดียวกัน

รับทำฝาข้างรึเปล่าครับ ไหนๆเราก็คนบ้านเดียวกันแล้ว ผมอยู่ฟลอล่าวิลล์ ตอนนี้กำลังตามหาฝาข้าง อะครีลิค อิอิ[ATTACH=CONFIG]957533[/ATTACH]
            รอเสร็จงานหลวงก่อนนะครับ

Originally posted by ลังเล View Post
            แล้วถ้าเป็นแผ่น PVC ใส จะตัดได้ป่าวครับ แล้วจะแพงกว่าเยอะไหมครับ..
            ตัดได้ครับ แต่ราคาแพงนะครับ เล่นอะคริลิคถูกๆแต่สวยงามดีกว่าดีกว่าครับ

Comment

กราบขออภัยทุกท่านด้วยนะครับ ทั้งลูกค้าและเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ที่ถามไถ่กันมาทั้งในบอร์ดและทาง PM ที่อาจตอบไม่หมดทุกคน

ทั้งนี้เนื่องจากงานประจำที่ทำ และงานอดิเรกเยอะแยะมากมาย ผมจึงขอเคลียร์งานเ็ป็นอย่างๆไป

1. เร็วๆนี้ผมจะโพสต์ขาย Case ที่คิดว่าถูกปรับแต่งดีที่สุดจากต้นฉบับ ซึ่งสามารถนำมาขายให้เพื่อนๆได้ใช้กัน
              2.งานอื่นๆ เช่นตัดไม้ ตัดอะคริลิค หรือเจาะเป็นรูปแบบต่าง ขอเคลียร์เป็นงานๆไป นะครับ
              3.ตอนนี้มีเวปบอร์ดเล็กๆ มาให้พี่น้องได้เยี่ยมชมกัน แวะไปทักทายกันได้นะครับที่

www.cncadvance.com

Comment

งามเเต้ๆๆ ขาวสวยหมวยติ๊บๆๆๆ

Comment

จะออกจำหน่ายเร็วๆนี้แล้ว ก็นั่งชมผลงานต่อไปครับ

Comment

ในที่สุดก็สำเร็จแล้วครับ น้องสาวอาหมวย นามว่า หมวยเล็ก ถึงชื่อจะเล็กแต่ใจไม่เล็ก เพราะ ความสามารถของหมวยเล็กนั้นสามารถจุชายหนุ่ม(HDD)ได้ถึง 4 ลูก (โอวววววว) พร้อมกับออฟชั่นเสริมสามารถติดตั้งพัดลม ขนาด 8 cm ได้ถึง 2 ตัว!!!!!! รับรองเย็นถึงใจแน่นอนครับ

- ใส่ HDD ได้สูงสุด 4 ลูก
                    - ใส่พัดลมขนาด 8 CM ได้ 2 ตัว
                    - ระบบการวาง , วางได้ทั้งแนวตั้ง แนวนอน แนวตะแคงก็ได้ ตามแต่ใจท่าน 555
                    - ความแข็งแรงขั้นเทพ เพราะใช้อะคริลิคขนาด 5 มิล อิ อิ

สามารถประกอบด้วยตัวเองได้ง่ายๆ เพราะมีเพียงแค่ 3 ชิ้น เท่านั้น !!!!!

ไม่มีทางใส่กลับหัวกลับหางแน่นอนครับ อิ อิ(ทำตัวล็อคให้สามารถ ใ่สได้อย่างง่ายและถูกต้อง เพราะถ้าใส่กลับด้านกันมันจะไม่สามารถใส่ได้)

หมวยเล็กของเรา

สาธิตขั้นตอนการรวมร่างน้องหมวยเล็กครับ

1. จับชายหนุ่มมาเรียง ให้เ็ป็นระเบียบ

2.นำหมวยเล็กมาวางทาบให้รูน็อตตรงกัน

3. จัดการนำแหวนรองแล้วใช้มือหมุน 6 เหลี่ยมเทพลงไป หมุนพอตึงๆมือก็พอครับ แค่นี้ก็แน่นมากมาย

4. ประกอบพัดลมซึ่ง Import มาจากเมืองนอกเข้าด้วยกัน

5. หมุนน็อตเสร็จแล้วววว

6. หลังจากหมุนน็อตเสร็จก็จับพลิกอีกด้าน แล้วเอาชิ้นส่วนที่ติดตั้งพัดลมมาจัดการเสียบลงไป โอวววววว

7. นำชิ้นส่วนอาหมวยเล็กที่เหลือมาประกบแล้วจัดการหมุนน็อตซะ แค่นี้ก็เป็นอันเสร็จ...เสร็จพิธีแล้วครับ อิ อิ

เชิญชมความงามของน้องหมวยเล็ก ได้เลยยยยยยยย ครับผม

จะจัดวางน้องหมวยเล็กในท่าไหนก็ตามแต่คุณปราถนานะครับ

Last edited by sekloso; 2 Sep 2010, 11:12:16.

Comment

รูปเพิ่มเติมครับ ถ่ายเมื่อตอนบ่ายๆ

Comment

อยากได้อีกแบบนึงครับ เมื่อไหร่จะขายครับ

Comment

Originally posted by smoothyc View Post
                          อยากได้อีกแบบนึงครับ เมื่อไหร่จะขายครับ
                          เร็วๆนี้แน่นอนครับ ^^

Comment

สวยงามมากเลย อยากทำเป็นบ้างจัง 555+

Comment

ขอลายนี่ทำแบบกัดร่องลงบนอคิลิกสีดำใสหนา 2 หรือ 3 มิล
                              ขนาดกว้างยาว 31*14ซม. รบกวนขอราคาด้วยคับ
                              เผื่อขอบด้านละ 1 ซม.นะคับตอนลงลาย

Comment

ถามเป็นความรู้เล็กๆนะครับ

หากไม่มีเครื่องตัดอะครีลิตแล้ว เราสามารถใช้อย่างอื่นในการตัดอะครีลิตครับ เช่นการตัดแต่งมุมเข้าเล็กๆน้อยๆที่เครื่องตัดทำไม่ได้

Comment

Working...
                                X