Announcement

Collapse
No announcement yet.

....เคสอาหมวย สวยสั่งได้....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by vldeo44 View Post
    สวยงามมากเลย อยากทำเป็นบ้างจัง 555+
    ขอบคุณครับสำหรับเคสใส่ HDD ผมได้ตั้งไว้ที่กระทู้ซื้อขายแล้วครับ ส่วน เคสคอม กำลังจะโพสต์เร็วๆนี้ครับ

Originally posted by sangthai View Post
    ขอลายนี่ทำแบบกัดร่องลงบนอคิลิกสีดำใสหนา 2 หรือ 3 มิล
    ขนาดกว้างยาว 31*14ซม. รบกวนขอราคาด้วยคับ
    เผื่อขอบด้านละ 1 ซม.นะคับตอนลงลาย
    ผมจะตอบให้ทาง PM นะครับ

Originally posted by คิม View Post
    ถามเป็นความรู้เล็กๆนะครับ

หากไม่มีเครื่องตัดอะครีลิคแล้ว เราสามารถใช้อย่างอื่นในการตัดอะครีลิคมั้ยครับ เช่นการตัดแต่งมุมเข้าเล็กๆน้อยๆที่เครื่องตัดทำไม่ได้
    ถ้าเป็นมุมเล็กมุมน้อย เลเซอร์อย่างเดียวครับ ที่สามารถทำงานออกมาได้รวดเร็วและละเอียดครับ ส่วนที่ว่าเครื่องตัดทำไม่ได้นี่ควรจะเป็นเครื่อง CNC มากกว่าครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับว่าเอามาทำเกี่ยวกับอะไร เราก็ควรใช้ความสามรถของเครื่องให้ถูกต้องกับชิ้นงานนั้นๆ จะได้ผลงานออกมาดี พูดง่ายๆเลยคือ 2แรงประสานครับ ^^ แต่ถ้าไม่มี laser หรือ CNC ก็ทำได้ครับแต่ลำบากหน่อยเท่านั้น ความสวยงามก็ขึ้นอยู่กับความตั้งใจในการทำครับ ทั้งมีด ทั้งเลื่อย ทั้งกระดาษทราย ตัดๆๆๆ ขัดๆๆๆ ผมเห็นหลายๆท่านก็นำผลงานมาโชว์ในบอร์ดนี้ ผลงานอกมาก็สวยงามเลยหละครับ ^_^

Comment

อยากทำฝนบนครับ 6 ชิ้น
      http://www.million-dollar-pc.com/sys.../murderbox.htm
      ราคาต่อชิ้นเท่าไหร่ครับ
      ส่วนแบบนั้น เป็นแบบคลับ ทำคล้ายกันเปลื่ยนแต่ชื่อของสมาชิกครับ

Comment

สวยงามมากครับ เสียดายอยู่ไกลไปหน่อยดันคับ
        มีโอกาสคงได้เสียตัง

Comment

สนใจแบบที่ท่านให้ดูตอนแรกๆ แต่อยากให้ PSU มันวางแนวนอน พอจะทำได้ใหมครับ

แล้วสามารถทำ เป็น 2 ชั้นได้ใหมครับ เพื่อจะใว้วางชุดน้ำ ในอนาคต

ประมาณนี้ จะคิดราคาประมาณเท่าใด ช่วยกรุณา pm มาทีนะครับ

Comment

โอ้ว ม่ายก๊อดๆๆ ทำไม มันงานแต๊ๆเลย งามขนาดเลย

Comment

ถ้าผมวันหน้าสั่งทำจะได้ไหมครับ อยู่เชียงใหม่หรอครับ ผมคนนครสวรรค์

Comment

อคิลิคหนาปั้กขนาดนี้ คงแข็งแรงโครต

Comment

รวมทั้งหมด ค่าตัวเท่าไหรครับ PM มาบอกหน่อยนะ

Comment

โอ๊ะอยูเชียงใหม่เหมือนกัน

ถามนิดนะครับ พัดลมแรมแบบนี้คิดเท่าไรอะครับ ขอยืมรูปจากท่านinterior เห็นเขาพ่นดำด้วย

Comment

• อยู่เชียงใหม่แถวไหนครับเพื่ออยากไปเยี่ยมชม การทำงานของท่านมั่ง ผมอยู่แถว ช้างคลาน ไม่ไกลจะได้ไปแวะดูตัวเป็นๆๆ

Comment

• ผมจ้างให้ทำคิดเท่าไหร่ครับท่านนครสวรรค์ส่งไหมครับ เดิมใช้เคส CM 690I ครับ
                        อุปกรณ์มี
                        1 เมนบอร์ด Asus P7P55 LX
                        2.Core i3
                        3.VGA HIS 5670
                        4.RAM Kingstong 4 GB 1600
                        5. PSU 550W ThermalTake
                        6.HDD 2ลูกครับ
                        7. DVD RW+ การ์ดหรีดเดอร์
                        8.ซิ้งค์ CPU TX3 และพัดลม 12 CM 2 ตัวครับ
                        (เดี๋ยวซื้อซาวการ์ดใส่อีกครับท่าน)

ท่านช่วย PM กลับมาหาผมหน่อยนะครับว่างบประมาณทั้งหมดเท่าไหร่ครับ รวมส่งแล้วอ่ะครับ ขอแบบใหญ่พอสมควรนะครับ วันหน้าจะเล่น เมนบอร์ดใหญ่ๆบ้างครับ
                        และมันแข็งแรงทนทานขนาดไหนครับ อิอิประกอบ เมนบอร์ดลงไปยากไหมครับ กว้างขวางขนาดไหน
                        โทรคุยกับผมได้นะครับ 084 7775200 นิค สนใจอยู่ครับ ถ้าไม่แพงเกินนะครับจะได้ขาย CM 690I เลย

ท่านครับอยากได้แบบฝาปิดด้านบนด้วยนะครับเดี๋ยวจิ๊งจ๊กร่วงลงมาใส่อีกครับ เขียนชื่อเคสเป็นชื่อผมได้ไหมครับ NICK overclockzone อุปกรณ์มีอยู่แค่นี้ครับ อิอิ
                        Last edited by nikjaza; 12 Oct 2010, 20:07:54.

Comment

• สวย แถมเครื่องมือตัดเจ๋งด้วยครับ

Comment

• ถามราคาเครื่อง Laser cut หน่อยครับกะลังหาอยู่พอดี

Comment

• สั่งไปทั้งเคส+ที่ใส่HDD โอนไปวันศุกร์ช่วงหัวค่ำ จำได้ก่อคับบ
                              089411680ห้า

มาช่วยดัน

Comment

• Originally posted by Threz View Post
                                ถามราคาเครื่อง Laser cut หน่อยครับกะลังหาอยู่พอดี
                                ไม่แพงครับ รุ่นเล็ก 2xx,xxx

http://www.audiclaser.com/index.php?...726605&Ntype=1

Comment

Working...
                                X