Announcement

Collapse
No announcement yet.

โชว์ของเล่นใหม่ [ExtLCD ภาค serial] สำหรับนักโมดิฟาย ทุกระดับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เก่งจังครับ

Comment

อยากรู้เรื่องวงจรบ้างจัง จาได้ทำ-*-

Comment

อยากได้วงจร และ ความรู้บ้างหง่ะคับ อย่าลืมเอามาแบ่งกันนะคับ

Comment

ใช่ๆๆๆน่าทำขายมาก ผมคนนึงละอยากได้มาก USB แจ๋ม

Comment

ตอนนี้กำลังดำเนินการอยู่นะครับ
            แล้วถ้าจะทำขาย ราคาอยากให้ได้เท่าไรครับ

วิธีทำวงจร ผมลงไว้หมดแล้ว ที่หน้าแรก ทดลองทำกันได้เลยครับ

Comment

ถ้าทำขายกะดีจิคับ เอิ๊ก ๆ ๆ ซื้อๆๆ อุปกรณ์หายากจิงๆๆ ตจว นิ - - *

Comment

Originally posted by ช้างน้ำ View Post

ตอนนี้กำลังดำเนินการอยู่นะครับ
                แล้วถ้าจะทำขาย ราคาอยากให้ได้เท่าไรครับ

วิธีทำวงจร ผมลงไว้หมดแล้ว ที่หน้าแรก ทดลองทำกันได้เลยครับ
                พี่ช้าง ทำให้ผมอันจิ อยากได้อ่ะ Want มาก ๆ เลย

น๊า ..น้า..ทำให้น้องหน่อย ทำเสร็จแล้ว Pm มาบอกหน่อย เด๋ว จัดการเรื่องเงินสนับสนุน โครงการไปให้

Comment

ถ้าทำขายผมขอซื้อด้วยสิ เราองราคาท่านก็ลองตั้งมาดูครับ ^^
                  แต่ท่านเก่งจริงๆ

Comment

Originally posted by ช้างน้ำ View Post
                    ว่าจะขายเหมือนกันครับ กลัวว่าจะผิคกฏหมายลิขสิทธิ์มัน copy code martix orbit มา จริงไม่ได้เป็น code ทางเขามานะครับ
                    แต่ทำชุดคำสั่งในบอร์ด ให้รับคำสั่งแบบเขาได้ เขาไม่ได้จดในประเทศเรา คงยังไม่เป็นไรครับ (แต่เสียความรู้สึกเหมือนแอบใช้ นิดๆ)

จริงๆ หัวใจของจอนี้ มันอยู่ที่ lcd smartie ครับ ซึ่งมันก้อเป็น opensource ด้วย คงเอามาทำ code driver ส่วนนี้เองได้ ตอนนี้ค่อยๆ ไปที่ล่ะก้าวครับ

ถ้าจะขายคง ขาย hardware board อะไรนี้แทนครับ เอาไปทำอะไรก้อไปทำกัน แต่ใส่ code นี้ให้

ตอนสั่งกัด pcb ทำ 2-3 แผ่น มันไม่คุ้ม หาเพื่อนร่วมแชร์ อิอิ

เดี่ยวอาทิตย์นี้ ทดลอง usb ก่อนนะครับ

ตอนนี้ลอง usb2serial จีนแดง ถูกๆ ทำไม driver มันไม่ดีเลย ทำเครื่อง hang คนอื่นเป็นแบบนี้ป่าวครับ หรือว่าผมซื้อมันถูกไป เลยไม่ดีก้อไม่รู้ สงสัยต้องทำเองล่ะมั่งนิ

แล้วทุกท่านว่า น่าจะมี function อะไรอีกดีครับ

ผมเห็นว่า มันทำอะไรได้อีกเยอะ เห็นอุปกรณ์โมบ้างยี่ห้อ ที่ขายพวกชุดระบายด้วยน้ำ ทำจอแบบนี้ติดไปด้วย เพื่อควบคุมความร้อนของน้ำ ผมอยากให้มีโปรดักส์นี้ที่เป็นของเราบ้างครับ

http://www.aqua-computer-systeme.de/...ef389cff74c103

อันนี้สวยอ่า

Comment

ถ้าเขาไม่ได้จดในประเทศเราก็คงไม่มีปัญหาหรอก หรือไม่ก็ขายเฉพาะชาว OCZ ก็ได้ อยากได้

Comment

บรรเจิดมากครับ.ชอบๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

เจ๋งง

Comment

แจ่มครับ

Comment

เก่งจัง จบรายหว่า..

Comment

อ่านกะลังมันเลย...ไม่มีใครพัฒนาต่อแล้วหรอครับ อยากถามคุณช้างน้ำน่ะครับว่าเอารูปสัญญลักษณ์(ช้าง)ไปใส่ในหน้าจอได้ยังใส่ code ยังไงหรอครับ แล้วในวงจรตรงทรานซิวเตอร์ Q2 2n2222 ที่ต่อกับ GPO เนื่อยคือไรหรอครับม่ะรู้เรื่องเลย ผมต่อแต่ LED อย่างเดียวได้ใหม? เห็นวงจรมัน เว้นช่วงขาดๆอยู่น่ะครับ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                                X