Announcement

Collapse
No announcement yet.

เข้ามาดูกันเร้ว......เจาะฝาเคสมาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มาขอเครดิตครับ (หน้าไม่อายเลย อิอิ) ผมเอาร้านนั้นมาแปะไว้เองแหละ ร้านเขาดีจริงครับ เจ้าของก็นิสัยน่ารักทั้งหญิง ทั้งชายเลยครับ

CNC เป็นเครื่องจักรครับ ไว้เจาะ เซาะ พวกพลาสติก เหล็ก ทำลวดลาย ไรทำนองนั้นล่ะครับ เครื่องมันแพงมากเลย เจ้าของเขาเอามาทำเคสให้นี่เพราะชาว Overclockzone จริงๆ ครับ ^^

แล้ว จขกท. ทำมาเท่าไรครับ รวมค่า อคลีลิคด้วยหรือเปล่า ผมทำมาเอาอคลีลิคไปเอง เจาะรู 80mm สองรู รวมรูน๊อตอีก 8 รู เจ้าของร้านคิดแค่ 100 เดียว งานเนี๊ยบสุดๆ

เติมอีกหน่อย เดี๋ยวเอาฝาอีกด้านไปแต่งลวดลายแบบที่แฟน จขกท บังคับบ้างดีก่า เดี๋ยวคิดลายก่อน อิอิ

ถ้าใครเคยเห็น GView เคสสีแดง ฝามันจะปิดสีดำสนิท อันนี้พี่ที่รู้จักกันใน overclockzone เจาะเคสทำใสให้ครับ ปราณีตกว่าร้านอีกครับ เพราะพี่เขาเป็นช่างเจียรไนพวกเพชร

ส่วนรู 80mm 2 รูที่เห็นรูป Jordan นั้น ไปทำที่ร้าน inner มาแหละครับ 100 บาทเอง ไม่แพงเลยครับ อันนี้ถ่ายแบบให้เห็นแสง UV ครับ

อีกมุมหนึ่ง พัดลมที่ 120mm สีดำ ยังไม่ได้เปลี่ยน ตังหมดแล้ว รอเดือนหน้า อิอิ อ้อ ตัวนี้ตามลายเซ็น P4 630 นะครับ
    Last edited by poqepaq; 17 Mar 2007, 02:58:58.

Comment

ยอดเลยท่านๆๆๆๆ

Comment

ร้าน อยู่ ไหน ละนี้
        บ้านอยู่ ลาดพร้าว ดูแผนที่ยัง งง รู้ช่วยตอบที
        Last edited by wutteam; 17 Mar 2007, 08:56:42.

Comment

Originally posted by wutteam View Post
          ร้าน อยู่ ไหน ละนี้
          บ้านอยู่ ลาดพร้าว ดูแผนที่ยัง งง รู้ช่วยตอบที
          ถ้านั่งรถเมล์จากลาดพร้าวก็ไม่ยากครับ นั่งสาย 8 มาลงแฮปปี้แลนด์ครับ แล้วข้ามฟากซะหน่อยนึงมาตรงตลาด แล้วนั่งสาย 150 หรือ ปอ.150 ก็ได้ครับ นั่งไป รามอินทราซอย 34 แล้วนั่งมอไซค์ไป แยก 19 (ในซอยรามอินทราซอย 34) แค่ 10 บาทครับ

ถ้านั่งแท็กซี่ ก็ไปรามอินทรา ซอย 34 เข้าไปในนั้น จะมีแยกเป็นซอยๆ อีก ก็แยกที่ 19 มีป้ายบอกครับ

ถ้าขับรถไปก็ตามนี้ล่ะ ไม่น่ายาก หาง่ายครับ

Comment

ยอดไปเลย อยากได้จัง
            ที่เชียงใหม่มีไหมครับ

Comment

ผมก็อยู่ลาดพร้าว จะไปวันไหนบอกด้วยเผื่อว่าง ไปด้วย

Comment

โทษทีครับคุณป๊อกลืมให้"เครดิต"คุณไปเลย จัดไป

เครดิต เครดิต เครดิต เครดิต เครดิต เครดิต เครดิต เครดิต เครดิต เครดิต เครดิต เครดิต เครดิต

55555555555..............

ป.ล.ไฟ UV เป็นไงบ้างครับถูกใจไหมเอ่ย

Comment

Originally posted by NOLand View Post
                  ยอดไปเลย อยากได้จัง
                  ที่เชียงใหม่มีไหมครับ
                  เอ้า....ชาวเจียงใหม่ มาแนะนำร้านหน่อยเร้ว

Comment

Originally posted by vakabayashi View Post
                    โทษทีครับคุณป๊อกลืมให้"เครดิต"คุณไปเลย จัดไป

เครดิต เครดิต เครดิต เครดิต เครดิต เครดิต เครดิต เครดิต เครดิต เครดิต เครดิต เครดิต เครดิต

55555555555..............

ป.ล.ไฟ UV เป็นไงบ้างครับถูกใจไหมเอ่ย
                    ยังไม่ได้ลองเลยครับ แหะๆ ไปซื้อจอยสติ๊กๆ ห่วยๆ มาเล่น Test Drive Unlimited ก่อนครับ เอิกๆ

Comment

เป็นทางเลือกที่ดีครับสำหรับคนที่อยากเจาะแต่งเคสแต่ไม่มีเวลาทำเอง ใช้บริการแบบนี้ได้ความเนี้ยบ
                      +สะดวกดีครับ

Comment

ร้อยเดียวเองหรอครับค่าเจาะอ่ะ ถูกจัง

แล้วอะคริลิกเค้าแพงมั้ยครับ

Comment

งามดีแท้ ^^

Comment

อะคลีลิคคงไม่แพงครับ เพราะงานของผม ตอนที่เอาไปทำน่ะ ลูกน้องเขาเจาะรูผิดตำแหน่ง ทำให้อะคลีลิคที่ผมเอาไปนั้นเสียไป เขาก็เอาของเขามาทำให้ และก็ไม่ได้คิดเงินเพิ่มเลยครับ ตอนไปรับของ เจ้าของก็ยิ้มแย้มแจ่มใส ไม่มีอาการหงุดหงิด หรือหัวเสียใดๆ ครับ

ลองโทรไปถามก็ได้ครับ เรื่องราคา ไม่น่าจะแพง เขาคิดแบบคนกันเองครับ ถ้าแต่งคอมพ์

Comment

สวยครับ เนียนดีครับ

Comment

อยู่ใกล้ๆบ้านผมนี่เอง

Comment

Working...
                                X