Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lenovo Y510

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดันๆๆ

Comment

• Originally posted by surmarw24 View Post
      ตามนี้เลยครับผม

ผมลองใช้กับไดร์ฟเวอ เวอชั่น 18x.xx แล้วสูคตรนี้ใช้ไม่ได้ผลนะครับ ภาพจะเฉือน สูตรนี้ ใช้ได้กับไดร์ฟเวอ เวอชั่น 17x.xxลงไปนะครับ แนะนำ 179.28ครับ www.nvidia.com โหลดจากเว็บหลักเลย เพราะผมเลยโหลดเวอชั่นนี้จาก www.laptopvideo2go.com แล้วลงไม่ผ่าน ต้อง mod พอดีผมไม่ค่อยชอบลง ไดร์ฟเวอ mod อะครับ กลัวมีผลข้างเคียง

ขออภัยลายมือห่วยนะครับ

ยิ่ง งงเข้าไปใหญ่อะ ว่าแต่ เปลี่ยนจาก ภาษาไทยเป็นอังกฤษ ทำไงอะครับ NVidia Controlpanel เป็นภาษาไทยอะ

Comment

• ตอนนี้ driver nvidia สำหรับ y510 รุ่นไหน นิ่งๆ เสถียรบ้างครับ ? (177.41) รู้สึกรวนๆ ยังไงก็ไม่รู้

Comment

• บานพับไปซะแล้ว T-T

อาทิตย์นี้ไปเครม ต่อประกันด้วยดีกว่า

Comment

• Originally posted by nane View Post
            บานพับไปซะแล้ว T-T

อาทิตย์นี้ไปเครม ต่อประกันด้วยดีกว่า

บานพับเป็นเหมือนกันเลยแหะ :P แย่ละ ว่าแต่ ที่วางของท่าน เป็นแบบไหนอะ อันละพันกว่าบาทปะครับ ช่วยได้เยอะไหม
            Last edited by Minidevil; 2 Feb 2009, 16:57:56.

Comment

• Originally posted by Minidevil View Post
              บานพับเป็นเหมือนกันเลยแหะ :P แย่ละ ว่าแต่ ที่วางของท่าน เป็นแบบไหนอะ อันละพันกว่าบาทปะครับ ช่วยได้เยอะไหม
              เป็นเหมือนกันเลยค่ะ เมื่อเจ็ดเดือนทผ่านมา ไปช่วงอะไหล่ขาด
              รอเกือบ สองเดือนค่ะ จอก็เปลี่ยนใหม่

Comment

• zalman nc1000 ครับ ซื้อมาจากพันทิป 1600 ครึ่งปีละมั้ง ช่วยได้ก็โอเค

โทรไปศูนย์แล้วเหมือนกัน เค้าก็บอกต้องรออะไหล่

เจอคุณ rich55 บอกรอ 2 เดือน ถ้ารอเหมือนกันมันได้พังก่อนแน่ๆเลย - -*

Comment

• Originally posted by nane View Post
                  zalman nc1000 ครับ ซื้อมาจากพันทิป 1600 ครึ่งปีละมั้ง ช่วยได้ก็โอเค

โทรไปศูนย์แล้วเหมือนกัน เค้าก็บอกต้องรออะไหล่

เจอคุณ rich55 บอกรอ 2 เดือน ถ้ารอเหมือนกันมันได้พังก่อนแน่ๆเลย - -*
                  เห็นแล้วน่ากลัวจริงจัง ดีใจที่ต่อประกันไว้แล้ว

Comment

เหอะๆ อารมณ์เสียเหมือนกันครับ เป็นเหมือนกันเอาไปเข้าศุนย์รอบแรกของหมด ต้องรอตอนนี้ก็รอเอาไปเข้าใหม่อยู่ ไม่รู้ว่าอะไหล่จะมาตอนไหน ของผมหนักกว่าพี่อีกอะ ไฟบอกแบทไม่ติดไปแล้วอะครับ กลัวว่าใช้ไปนานๆมันจะพังจังเลย เพราะมันน่ากลัวมาก เปิดแล้วเห็นบอดี้แยกแล้วจะร้องให้ เมื่อไรอะไหล่ จะมากันนี้ โน็ตบุคตั้งครึ่งแสน

Comment

• ขอให้อะไหล่มากันไวๆนะครับ

Comment

แตกขนาดนี้ แตกเอง หรือว่าโดนชน โดนกระแทกอะไรไหมครับ
                        จะได้ระวังไว้มั่ง

Comment

• ที่เค้าว่ามีการทดสอบปุ่มเป็นหมื่นๆครั้ง
                          ทดสอบโยกบานพันเป็นพันๆครั้ง
                          ทดลองนู่นนี่หลายๆ ชม. นั้นมันทดสอบกันจริงๆรึเปล่าหว่า... หรือสุ่มมาทดสอบแล้วก็เลิก เอาผลที่ดีที่สุดมาโฆษณาขายกันอย่างเดียว

*ผมหมายถึงหลายๆยี่ห้อนะ ไม่ใช่เจาะจงแค่ lenovo อย่างเดียว

Comment

• Originally posted by darkzezun View Post
                            แตกขนาดนี้ แตกเอง หรือว่าโดนชน โดนกระแทกอะไรไหมครับ
                            ของเรา มันแตกเองค่ะ ใช้อย่างถนอมนะค่ะ
                            ที่ศูนย์เขาเอามาให้ดู ตรงรูน๊อตยึดบริเวณนั้นแตกหรือหักค่ะ
                            (ประมาณว่า ไม่แข็งแรง ) -.- เราเปลี่ยน บอดี้เกือบหมด ยกเว้นแป้นพิมพ์
                            Last edited by rich55; 4 Feb 2009, 17:01:16.

Comment

• ใช้ Lenovo เหมือนกัน อิอิ แต่ไม่ใช้รุ่น Y510 อ่า เป็น Y430 คับ

Comment

• Originally posted by darkzezun View Post
                                ของพี่ชายผมก็แตกแบบนี้เลยครับ เห็นพี่บอกว่า อาการน่าจะมาจากการกระแทกครับ เนื่องจากพี่ใส่เป้ไปทำProject และอีกสาเหตุ น่าจะมาจากการที่คนไม่รู้ว่าจอเปิดได้แค่ 120 องศา เลยเปิดจอสุดแรงกะกางกว้างๆๆ อันนี้น่าจะมีส่วนสูงกว่าอันแรกนะครับ เพราะพี่บอกว่า เพื่อนเค้าไม่รู้ตอน present งาน เปิดสะดังแก๊กๆเลยย

Comment

Working...
                                X