Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lenovo Y510

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by panyaoon View Post
    อ่าหะ เกินจิงๆด้วย 0-2308-2900 ไม่เกินละครับ อิอิ เบอร์นี้ผมไปที่ศุนย์แล้วขอเบอร์ติดต่อที่สำนักงานใหญ่แล้วเขาให้บัตรเล็กๆที่มีเบอร์มาให้อะครับ
    ขอโทษด้วยๆที่กดเกินไปในรอบแรก
    ขอบคุณครับ พรุ่งนี้เช้าจะลองโทรไปดู ถ้าเปลี่ยนแผงเหล็กหลังคีย์บอร์ด นานป่าวอะ T T ต้องใช้ทำงานซะด้วย

Comment

• ดันครับ ไม่ดันนานแล้ว

Comment

• Originally posted by kenlogos View Post
        ไม่ทราบว่ามีใครลองเล่น Dead space ยังครับ ถ้ามีแล้วY510เล่นได้ดีแค่ไหนอ่า กำลังจะซื้อมาเล่น กัวเล่นแล้วกระตุก

เล่นจบ 3 รอบ ปรับสุดทุกอย่าง มีทริก นิดนึงครับ ใให้เข้าไปเปิด ทริปเปิ้ลบัพเฟอ เป็น On และ Vertical sync เป็น Force on ใน nvidia control panal นะครับ แล้วในเกมก็ปรับสุดทุกอย่าง แต่ไม่ต้องเปิด Vertical sync ในเกมนะครับ รับรองภาพไม่เฉือน สูตรนี้ใช้ได้ทุกเกมครับ มิลเลอเอกก็ลองเล่นดู มีสโลว์นิดหน่อยตอนคัทซินครับ ตอนเล่น ลื่นปรี๊ด

Comment

• Originally posted by surmarw24 View Post
          เล่นจบ 3 รอบ ปรับสุดทุกอย่าง มีทริก นิดนึงครับ ใให้เข้าไปเปิด ทริปเปิ้ลบัพเฟอ เป็น On และ Vertical sync เป็น Force on ใน nvidia control panal นะครับ แล้วในเกมก็ปรับสุดทุกอย่าง แต่ไม่ต้องเปิด Vertical sync ในเกมนะครับ รับรองภาพไม่เฉือน สูตรนี้ใช้ได้ทุกเกมครับ มิลเลอเอกก็ลองเล่นดู มีสโลว์นิดหน่อยตอนคัทซินครับ ตอนเล่น ลื่นปรี๊ด
          ขอบคุณมากนะค๊าบ

Comment

• Comment

• เห็น BIOS ออกใหม่อีกแล้วครับ

Driver Name
              BIOS Update
              Family
              IdeaPad Y510
              File Size
              1MB
              Driver Version
              33
              File Format
              ROM
              Release Date
              2009-01-21

http://consumersupport.lenovo.com/en...show_1044.html

Comment

• แบบนี้ต้องลอง

Comment

• bios ตัวใหม่ มันปรับปรุงอะไรบ้างครับ วานบอกหน่อย พี่น้อง

Comment

• รายละเอียดในเว็บไม่ได้บอกไว้เหมือนกันครับ แล้วไม่ทราบใครลอง up BIOS ตัวใหม่บ้างยังครับ
                    ผมลองแล้วมัน ไม่ผ่าน ขึ้น ERROR แต่อาจจะเป็นเพราะว่า เพิ่งเอาเครื่องไปเปลี่ยน DVD กับ
                    cover ใหม่ด้วยหรือเปล่าก็ไม่รู้ เพราะตอนบูตเครื่องมัน ขึ้น PXE-E61 Media failure, check cable
                    เหมือนสายเคเบิลอะไรมันหลุดซักอย่าง แต่เครื่องยังเปิดได้ทำงานได้ครับ

ใครอัพ BIOS แล้วผ่านช่วยบอกด้วยนะครับ อยากรู้ผลครับ
                    Last edited by posterweb; 28 Jan 2009, 13:58:42.

Comment

• เมื่อคืนลองอัพ bios ใหม่แล้ว

ปกติดี

ยังไม่ได้ลองอย่างอื่นเลย

Comment

• รบกวนถามเพื่อนๆพี่ๆที่ใช้Y510

ว่า touch pad มันสามารถกด ดับเบิ้ลคลิกได้โดยการแตะสองทีได้ไหมคับ

ของผมมันทำไม่ได้T T นานๆติดทีนึง

Comment

• Originally posted by FairladyZ View Post
                          รบกวนถามเพื่อนๆพี่ๆที่ใช้Y510

ว่า touch pad มันสามารถกด ดับเบิ้ลคลิกได้โดยการแตะสองทีได้ไหมคับ

ของผมมันทำไม่ได้T T นานๆติดทีนึง

ตต้องเข้า ไปตั้งค่เว้นท์ซิทีฟครับ ตามรูปเลย

Comment

• ไม่ได้ใช้ ลีโนว่า แต่ใช้ เอชพี ขอแจม -_-
                            ของผม ทัชแพต ไม่ได้ลงไดรเวอร์ครับ (ติดวินโดว์เสด มานก้อใช้ได้อยู่แล้ว)
                            สาเหตุที่ไม่ลง เพราะลงแล้ว แตะดับเบิ้ลคลิกไม่ได้เหมือนกันครับ เลยต้องถอดออก
                            พอถอดออก ก็แตะดับเบิ้ลคลิกได้ปกติคับ

Comment

• Originally posted by surmarw24 View Post

ของผมเป็นภาษาไทยอะ ปรับแบบนี้ยังไงอะครับ

ปล.

ซ่อมปุ่มเสร็จแล้ว เฮ้ๆๆๆ เย่ๆๆ

Comment

• Originally posted by Minidevil View Post
                                ของผมเป็นภาษาไทยอะ ปรับแบบนี้ยังไงอะครับ

ปล.

ซ่อมปุ่มเสร็จแล้ว เฮ้ๆๆๆ เย่ๆๆ

ตามนี้เลยครับผม

ผมลองใช้กับไดร์ฟเวอ เวอชั่น 18x.xx แล้วสูคตรนี้ใช้ไม่ได้ผลนะครับ ภาพจะเฉือน สูตรนี้ ใช้ได้กับไดร์ฟเวอ เวอชั่น 17x.xxลงไปนะครับ แนะนำ 179.28ครับ www.nvidia.com โหลดจากเว็บหลักเลย เพราะผมเลยโหลดเวอชั่นนี้จาก www.laptopvideo2go.com แล้วลงไม่ผ่าน ต้อง mod พอดีผมไม่ค่อยชอบลง ไดร์ฟเวอ mod อะครับ กลัวมีผลข้างเคียง

ขออภัยลายมือห่วยนะครับ

Comment

Working...
                                X