Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lenovo Y510

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อ่าวๆ หายไปไหนกันหมด

Comment

• Originally posted by rampam View Post
      เตือนคับ ปัญหาเรื่องบานพับด้านไปแบต5ขีด เวลาพับเปิดปิดถ้ามีเสียงให้ระวังไว้เลย เห็นในบอร์ดพูดถึงกัน เจอกับตัวแล้วคับ ไปที่0ซ่อมที่ตึกชาญอิสระ2 ชั้น3
      โชคดีที่มีอะไหล่สำรองชุดสุดท้าย กับโชคดีที่เฉพาะบานพับรุ่นนี้ประกันมันรวมถึงด้วย ไม่รวมกรณีทำตกแตกเองนะคับ
      จะสื่อแค่ก่อนยกไปซ่อมลองโทรเช็คก่อนว่ามีอะไหล่??? 02 716 6669 value ชาญอิสระ2
      กับระหว่างซ้อม ลองเช็คสถานะการซ่อมที่ เว็บ http://www.value.co.th/service/jobstatus.asp
      ใส่เลขที่ใบเสร็จที่ได้มา ใบสีเหลือง ลองเช็คทุกวันคับในเว็บ มันจะขึ้นว่า สถานะ ซ่อมเสร็จแล้ว ค่อยโทรถามย้ำอีกที
      เปลี่ยนไป 2 อย่าง BOTTOM CASE + TOP CASE สงสัยจะเปลี่ยนตรงกรอบสิเงินๆ เนื่องจากสติ๊ก หายหมด
      แต่งานเนี๊ยบเลยคับ ที่จริงบอก 2-3วันได้
      ส่งซ่อมวันที่ 24 เช็ค webวันที่ 25 ไปเอาของกลับ วันเดียวเอง วันที่ 26 มีmail ให้ไปรับของกลับ 555

หวังว่าจะเป็นประโยชน์ จะได้ไม่เสี่ยงเอาคอมไปทิ้งหลายวัน
      รู้สึก case ผมจะแตกเหมือนกัน

แต่ทำไมคุณส่งซ่อมทีหลังแต่ได้ก่อนผม

ผมส่งไปวันที่ 12/12/08 จนถึงวันนี้ยังไม่ได้ได้

มันบอก รออะไหล่จากนอก

Comment

• มาช่วยดันงับ ช่วงนี้ทุกคนในคลับสบายดีไหมครับ ผมรู้สึกว่าคลับมันเงีบยเหงาไปหน่อย - - ตอนนี้ผมกำลังคิดว่าถ้ามีwimaxออกมาแล้ว Y510ต้องทำไงอ่าถึงจะเล่นมันได้ - -

Comment

• ผมใช้โน๊ตบุ๊คมาเกือบปีแล้วสำหรับเจ้าY510 สำหรับตัวผมยังไม่พบปัญหาการใช้งานใดๆขัดข้อง - -
          เพื่อนๆมีใครใช้แล้วเจอปันหาบ้างครับ ลองมาเล่าให้ฟังกันบ้างนะครับ ส่วนคุณmidroadmanที่ถามเรื่องBattery ของผมอยู่ได้แค่ 1.33 ช.ม เปิดโหมด High -- นะครับ ถือว่าอยู่ได้น้อย

Comment

• Originally posted by kenlogos View Post
            ผมใช้โน๊ตบุ๊คมาเกือบปีแล้วสำหรับเจ้าY510 สำหรับตัวผมยังไม่พบปัญหาการใช้งานใดๆขัดข้อง - -
            เพื่อนๆมีใครใช้แล้วเจอปันหาบ้างครับ ลองมาเล่าให้ฟังกันบ้างนะครับ ส่วนคุณmidroadmanที่ถามเรื่องBattery ของผมอยู่ได้แค่ 1.33 ช.ม เปิดโหมด High -- นะครับ ถือว่าอยู่ได้น้อย

นั่นสิครับ อยู่ได้น้อยจัง

ถ้าได้เท่า mac จะเจ๋งมากเลย อิอิ

Comment

• Originally posted by midroadman View Post
              นั่นสิครับ อยู่ได้น้อยจัง

ถ้าได้เท่า mac จะเจ๋งมากเลย อิอิ
              555+ ถ้าได้เท่าMac ผมว่าขายดีกว่าMacบางรุ่นอีกนะครับ แล้วถ้าน้ำหนักเบาเท่าMacได้นะครับ โห ผมว่า คงดังน่าดู

Comment

• สวัสดีปีใหม่ครับ

Comment

• หวัดดีปีใหม่ครับ

Comment

• คีบอร์ดผมไม่มีภาษาไทย เอาไปเปลี่ยนได้มั้ยครับ?
                    ขอบคุณครับ

Comment

• แวะมาดัน

Comment

• Originally posted by sithlord View Post
                        คีบอร์ดผมไม่มีภาษาไทย เอาไปเปลี่ยนได้มั้ยครับ?
                        ขอบคุณครับ
                        ตอนที่ผมซื้อมาก็ไม่มีภาษาไทยนะครับ ไม่น่าจะเปลี่ยนได้

Comment

• เปลี่ยนไม่ได้นี่คือในประกันนะครับ ถ้าจ่ายตังน่าจะได้

Comment

• ปกติ ซื้อมาเเล้วมันก้อไม่มีคีย์บอร์ดภาษาไทย อยู่เเล้วนี่ครับ

Comment

• เคส แตกครับ ด้านล่าง ตรงบานพับ

เหอๆ เข้าศูนย์ ต้องไปที่ไหนครับ รบกวนด้วยนะ

Comment

• dhเครื่องมีปัญหาต้องการนำเครื่องไปซ่อม ทาง Lenovo เขาให้ บริษัทเดอะแวลลูซิสเตมส์ จำกัด เป็นศูนย์ซ่อมครับ อยู่ อาคารชาญอิสสระทาวเวอร์ 2 ชั้น 3 โทรศัพท์ 0-2308-2900, 0-2308-2040 ต่อ 1627http://www.value.co.th/

Comment

Working...
                                X