Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lenovo Y510

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Zock View Post
    อีกเรื่องคับ wireless มันเป็น รุ่นใหม่แบบ 802.11n หริอเปล่าคับ มี port firewire ด้วยไหมคับ
    จะโผสตอบเปงฝรั่งก็ไม่เป็นซ่ะด้วยจิ ได้แต่แปลอ่านออกมั่ง
    Wireless 4965AGN รุ่นใหม่ครับแต่รู้สึกว่าจะปิดnไว้น่ะครับด้วยเหตุผลมันเป็นคลื่นทางทหารในบ้านเรา
    พอร์ท firewire มีครับ ส่วนปุ่ม NOVO ไม่ต้องตกใจมันต้องถามย้ำเราก่อนเผลอกดไม่เปงไยครับ
    ฝรั่งอุตส่าห์มาช่วยโพส ทำไมเสียงส่วนใหญ่ชอบHDMIขนาดเค้ายังไม่ค่อยได้ใช้เยยคนไทยเราไฮโซเนอะ

Comment

แจ๋มเลยรู้เรื่องดี คนนี้เค้าขายlenovoแน่เยย

Comment

ตื่นแว้วว วันนี้ตื่นไวเช้าไม่มีใครตื่นกันเลยรึ กุ๊กๆๆ มาๆมากินข้าวกันได้แล้ววว

Comment

ซื่อมาแหละช่วยตอบปัญหาอีกคน เรื่องความร้อนนี่ notebook มันต้องร้อนอยู่แล้ว ขึ้นอยู่กับว่าเราทำอะไรอยู่ มันจะร้อนมากถ้าเล่นเกมส์ที่กราฟฟิกสูงๆ จะร้อนคับ แต่พอเลิกใช้ไม่เกิน 5 นาที ความร้อนมันก็ลดลงแล้วคับ ถือว่าระบายความร้อนได้ดีมาก ส่วนปุ่ม novo ตอนแรกก็ไม่รู้ไว้ทำไร แต่ผมลองกดดูมันเอาไว้ใช้เปลี่ยนโหมดแบตว่าจะใช้พลังงานระดับอะไรเท่านั้นครับ ไม่ได้เข้าโหมดรีเซ็ตอย่างที่เข้าใจกัน และอีกเรื่องนึงที่เข้าใจกันผิดๆเรื่องเครื่องร้อนตรงที่วางมือซ้ายมั่ง ขวามั่ง ความจริงแล้ว HDD ของเครื่องมันอยู่ตรงไหนมันก็ร้อนตรงนั้นแหละ

Comment

Originally posted by apocalite View Post
            ซื่อมาแหละช่วยตอบปัญหาอีกคน เรื่องความร้อนนี่ notebook มันต้องร้อนอยู่แล้ว ขึ้นอยู่กับว่าเราทำอะไรอยู่ มันจะร้อนมากถ้าเล่นเกมส์ที่กราฟฟิกสูงๆ จะร้อนคับ แต่พอเลิกใช้ไม่เกิน 5 นาที ความร้อนมันก็ลดลงแล้วคับ ถือว่าระบายความร้อนได้ดีมาก ส่วนปุ่ม novo ตอนแรกก็ไม่รู้ไว้ทำไร แต่ผมลองกดดูมันเอาไว้ใช้เปลี่ยนโหมดแบตว่าจะใช้พลังงานระดับอะไรเท่านั้นครับ ไม่ได้เข้าโหมดรีเซ็ตอย่างที่เข้าใจกัน และอีกเรื่องนึงที่เข้าใจกันผิดๆเรื่องเครื่องร้อนตรงที่วางมือซ้ายมั่ง ขวามั่ง ความจริงแล้ว HDD ของเครื่องมันอยู่ตรงไหนมันก็ร้อนตรงนั้นแหละ
            ไม่ใช่ครับ apocalite ปุ่มNOVOถ้ากดตอนสถานะที่เครื่องเปิดอยู่จะเป็นการเลือกโหมดอย่างที่คุณบอกจิง
            แต่ถ้าคุณลองกดเปิดเครื่องหมายถึงตอนที่ยังไม่เปิดเครื่องมากดปุ่มนี้เปิดแทน อันดับแรกมันจะให้ทำการrecoverมันก็เหมือนตั้งสถาณะย้อนกลับไปยังที่คุณกดครับ หมายความว่าถ้ากดปุ่มนี้ครั้งต่อไปคุณจะย้อนกลับมายังจุดที่คุณbackupไว้ครับ คล้ายกะการทำงานrestoreของระบบในวินโดร์อ่าครับ ผมใช้คำอาจกำกวมไปนิสน่าจะพอเข้าใจน่ะ

Comment

อยากทราบราคางะคับ

y510 ราคาเท่าไรคับ รวม vat แล้วงะคับ ของแถมอะไรบ้างแล้วก็ซื้อที่ไหนงะคับ
              สนใจมากๆๆคับ
              ขอบคุณคับ

Comment

Originally posted by TEENOI View Post
                y510 ราคาเท่าไรคับ รวม vat แล้วงะคับ ของแถมอะไรบ้างแล้วก็ซื้อที่ไหนงะคับ
                ขอบคุณคับ
                ตอนนี้รวมแล้วก็ประมาณ43900 ซื้อประกันเพิ่มอีก 2ปี 3490 รวมเป็นประกัน3ปี นี่แบบon siteมาถึงบ้าน
                หรือไม่ก็2990carry แบกไปเอง หรือไม่ก็เอาประกัน1ปีติดเครื่อง แล้วแต่เลือก

Comment

Originally posted by TEENOI View Post
                  ขอบคุณคับ
                  ที่ pantip ครับ ผมไปที่ประตูน้ำมาของหมดครับกว่าจะมาอีกทีก็พุธที่จะถึงนี้ถึงมีของ ส่วนราคาก็อย่างที่เจ้าของกระทู้บอก แต่ผมสอยมาจาก comworld แบบว่าโดนตัดหน้าเครื่องสุดท้ายของพันทิพย์แบบเสี้ยววินาที เซ็งเลย แต่โชคดีที่คนขายในงาน comworld มันใจถึงลดให้ราคา 42900 ลดได้เยอะ อิอิ

Comment

อยากให้พูอเรื่องเสียงลำโพงหน่อยครับ
                    ดีไหน และมีข้อเสียไรป่ะ

Comment

• Originally posted by khunplan View Post
                      อยากให้พูอเรื่องเสียงลำโพงหน่อยครับ
                      ดีไหน และมีข้อเสียไรป่ะ
                      เรื่องเสียงลำโพงบอกคำเดียวครับไม่มีที่ติ ดูหนังแบบไม่ต้องพึ่งลำโพงนอกเลยครับ4.1 DOLBY PRO LOGIC II

Comment

• อยากได้ๆๆๆแต่ไม่มีปัญญา ทุกวันนี้ใช้ Aspire 5542 NWxMi ใช้มา เกือบ 2 ปีละ 555+ กะว่าจะสอยเหมือนกันแต่คงรอราคาลงอีกหน่อย

Comment

• Originally posted by stevieg12 View Post
                          อยากได้ๆๆๆแต่ไม่มีปัญญา ทุกวันนี้ใช้ Aspire 5542 NWxMi ใช้มา เกือบ 2 ปีละ 555+ กะว่าจะสอยเหมือนกันแต่คงรอราคาลงอีกหน่อย
                          ผมว่าอีกพักใหญ่ล่ะครับกว่าราคาจะลดของเค้ามาถูกจิงแถมเพิ่งเปิดตัวไม่นานคงต้องรอหน่อยน่ะครับ

Comment

• อะฮ่ะ....สงสัยผมก็ต้องรอเหมือนกันจ้า

ประมาณมิถุนายนน่านหละ คอมมาร์ท น่าจาได้

Comment

• สวัสดีครับมายื่นยันเรื่องเสียงครับดีใช้ได้ครับผมดูหนังฟังเพลงบ่อยถือว่าไม่ผิดหวังสำหรับ notebook สรุปผมใช้มาประมาณ 1เดือนแล้วยังไม่พบข้อเสียร้ายแรงครับถ้าจะติก็มีอย่างเดียวคือทำไมแบ่ง drive C มาให้แค่ 30 Gที่เหลือเป็น D หมดเลยต้องมานังแบ่งใหม่เองอีก อยากรู้ว่าคุณ Blackcatzaa ทำยงไง ram ถึงได้ 5.3 ครับ

Comment

• Drive C เค้าจาแบ่งมาให้น้อยๆก็ดีอยู่แล้วนี่ครับ เห็นว่ามันทำให้เครื่องทำงานเร็วกว่าแบ่งไว้เยอะๆ เพราะจะได้ลงโปรแกรมไว้ที่ไดรฟ์อื่น

Comment

Working...
                                X