Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS K43T Series (A4 - A6) แชร์ปัญหากันหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โพลแทบจะเป็นเอกฉันท์เลยนี่นา - -

Comment

• Originally posted by gwtreturn View Post
      ยังไง สรุป เคลม หรือ รอ up bios
      รอฟังด้วยคน

Comment

• UP bios หาย 100% ครับ

Comment

• ใครไม่เป็นอ่ะ -*-

Comment

• Originally posted by siligon_gt View Post
            UP bios หาย 100% ครับ
            อ้าว แล้วงั้น ที่ทางเว็บนั้นออกมาคืออะไรอ่ะครับ

Comment

• bug มั้งครับ ผม แค่ ยกตัวอย่างของ bug ati นะครับ
              Last edited by siligon_gt; 19 Jul 2011, 16:13:55.

Comment

• Originally posted by siligon_gt View Post
                UP bios หาย 100% ครับ
                มี bios ตัวใหม่มาแล้วหรอครับ

Comment

• เท่าที่สอบถามมาครับผม bios ยังไม่ออกมั้งครับ เท่าที่เช็คในเว็ป asus support

Comment

• รอกันต่อไปคับ

Comment

• สำหรับใครที่เล่น DOTA lag นะครับ เนื่องจากเป็นเกมเก่าๆ และใช้พลัง CPU สูงกว่าการ์ดจอ -*-

หลังจากเปิด tcgnetwork+warcraft III แล้ว

ctrl + alt + del

taskmanager

ไปที่แถบ process

เลือก program tcgnetwork.exe แล้วคลิกขวา Set Affinity ... กด check core 3 เท่านั้น
                      เลือกโปรแกรมอื่นๆที่เราเปิดขณะนั้นเป็น core 3 ให้หมด เช่น skype firefox msnmsgr
                      เลือก war3.exe แล้วติ๊กทุกคอร์ยกเว้น core 3 Set priority เป็น Real-time ด้วย

เล่นได้

ให้แน่ใจว่าได้ check ที่ power option ว่าเป็น High Performance แล้ว
                      วิธีการ check
                      click ขวารูปแบตเตอรี่ที่ taskbar ทางด้านล่างขวา
                      เลือก power options
                      เลือก High performance
                      กดปิด

จบ

Comment

• ***ลบ
                        Last edited by gearpkocz; 19 Jul 2011, 21:15:03.

Comment

• Originally posted by gearpkocz View Post
                          ข่าวจาก AMD

http://developer.amd.com/archive/rad...s/default.aspx

ใครพอแปลได้แปลหน่อยครับ
                          มันไม่ใช่ข่าวครับ SDK archive มันเป็นคลังความรู้หรือประมาณ KnowledgeBase ให้ Develop เข้าไปอ่านครับ ใน link นั้นพูดถึงจุดแข็งและจุดอ่อนของการทำ Dithering บน frame buffer แบบ 16 bit ครับ

Comment

• อ๋อครับ

--- ตอนนี้ขอบจอด้านบนผมกระพริบ ๆ เป็นเส้น ๆ ใครเป็นบ้างอ่ะ ... คงได้เคลมชัวร์เลยเนี่ย - -"
                            Last edited by gearpkocz; 19 Jul 2011, 22:10:02.

Comment

• http://www.*****************/web/508...81-amd-fusion/

เค้าบอกว่า flame rate กระตุก ครับผม ซึ่งคิดว่ามาจากเกมที่ไม่ได้รองรับการ CF

ไม่ทราบว่าจะแก้ได้ไหมครับ

" ASUS K43TA-VX005D จบลงไปแล้วกับบททดสอบความสามารถในด้านต่าง ๆ เป็นที่น่าประหลาดใจอย่างมากครับที่เจ้า ASUS K43TA-VX005D สามารถรีดคะแนนออกมาจาก 3Dmark 11 ได้เยอะ แต่กลับเล่นเกมได้ไม่ลื่น ตรงนี้ผมไม่ทราบว่าทาง AMD วางยาอะไรไว้หรือป่าว หรืออาจจะเป็นไปได้ที่ระบบ CrossFire นั้นยังไม่ Support กับเกมนั้น ๆ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นนั่นคือการสันนิฐานของผมเองนะครับ ก็รับปากว่าไว้จะหาคำตอบมาเล่าสู้ให้เพื่อน ๆ ได้ฟังกันว่าทำไม และเกิดอะไรขึ้น ถึงเป็นอย่างนี้ครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นการทดสอบนั้นก็ผ่านไปได้ด้วยดีเพราะ สเปคนั้นถือว่าโอเคเลยครับ ส่วนเรื่องวัสดุการออกแบบดีไซน์ก็ไม่ได้ขี้เหร่เลย กลับดูดีด้วยซ้ำครับ โดยรวมแล้วถ้าใครอยากได้ Notebook คุ้ม ๆ ASUS K43TA-VX005D ก็เป็นตัวเลือกที่ดีได้ครับ "

Comment

• คุณICU_ZaD
                                เข้ามาอ่านรีวิวของท่านประธานVในคลับAMD-ATI จะพอเข้าใจเรื่องที่สงสัย แต่จะสงสัยอีกเรื่องแทน
                                http://www.overclockzone.com/forums/...1#post31878382

Comment

Working...
                                X