Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS K43T Series (A4 - A6) แชร์ปัญหากันหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Menger View Post
    เหมือน ASUS จะทำให้เรื่องเงียบไว้ก่อน คนที่ไม่ศึกษาให้ดีจะได้หลงซื้อ พอขายได้ตามเป้าค่อยปล่อยไบออส สมมติถ้ารีบปล่อยไบออสไปก่อน ASUS ต้องเรียกเครื่องกลับมาที่สำนักงาน เสียโอกาสในการขาย แทนที่จะได้กำไรกลับเสียชื่อว่าสินค้ามีปัญหา เสียโอกาสทำกำไรตามเป้า (ความเห็นส่วนตัวครับ)

เห็นด้วยครับ

Comment

• Originally posted by grantado View Post
      crysis 2 เล่นได้ลื่นหัวแตกปรับ Hardcore ด้วย ส่วนที่เล่นไป แล้วกระตุกๆ ก็มีแต่ GTA IV เฟรมเรทประมาน 20
      ปล ตัวเกมGTA ลงยังไงเล่นยังนั้นเลย ซึ่งกราฟฟิกมันให้อยู่ที่ Hight หมดเลย ตัวเครื่องแค่ Ram 4g
      อัพแพท 1.0.7.0 หรือยังครับ

Comment

• Originally posted by Menger View Post
        เหมือน ASUS จะทำให้เรื่องเงียบไว้ก่อน คนที่ไม่ศึกษาให้ดีจะได้หลงซื้อ พอขายได้ตามเป้าค่อยปล่อยไบออส สมมติถ้ารีบปล่อยไบออสไปก่อน ASUS ต้องเรียกเครื่องกลับมาที่สำนักงาน เสียโอกาสในการขาย แทนที่จะได้กำไรกลับเสียชื่อว่าสินค้ามีปัญหา เสียโอกาสทำกำไรตามเป้า (ความเห็นส่วนตัวครับ)

Comment

• อุตส่าห์มีกลุ่ม User ที่ไว้ใจ แถมมีฝีมือ เขามาขอเป็นกลุ่มทดลองก็ให้เขาทดลองไป ใช้ดี คุณจะได้ขายได้มากขึ้น

ไม่ใช่แม่มเอาแต่มาบอกว่า แก้ปัญหาหายแล้วๆๆๆๆ แต่ยังไม่ให้โหลดว่ะ จะมาบอกทำหอยลายอะไรครับ?

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
            อัพแพท 1.0.7.0 หรือยังครับ
            ยังเลยครับ 1.0.4 เอง เดี่ยวอัพแล้วลองดูไหม่ครับ
            Last edited by grantado; 24 Jul 2011, 01:47:54.

Comment

• สังเกตุจากรูป กลางจอบน = testvbios เวอร์ชั่นทดลอง อย่างที่บอก เขาคงต้องเทสว่ามี effect ไรหรือเปล่า ถึงปล่อยตัวจริงออกมาได้

ที่มาบอกก็เพื่อ ไม้ต้องเสียเวลายกไปมา

ขออภัย อย่างสูงถ้าทำให้เข้าใจผิดครับ

Comment

• ได้กระเป๋ามาแล้ว แต่เป็นผ้าใบสีดำ ... เถียงกับร้านสักพัก สุดท้ายก็ได้เอามา - -"

s/n อะไรไม่ตรงสักอย่าง . แต่ก็นะ ขี้เกียจรอแล้ว รอมาตั้งเกือบเดือน

Comment

• Originally posted by gearpkocz View Post
                  ได้กระเป๋ามาแล้ว แต่เป็นผ้าใบสีดำ ... เถียงกับร้านสักพัก สุดท้ายก็ได้เอามา - -"

s/n อะไรไม่ตรงสักอย่าง . แต่ก็นะ ขี้เกียจรอแล้ว รอมาตั้งเกือบเดือน
                  ของผมก็ไม่ตรงครับ

Comment

• มีใครลอง Furmark 1.9.1 แล้ว Crossfire ได้บ้างอ่ะคับ ผมลองแล้วมันไม่ยอม Crossfire ให้ทั้งๆ ที่ set ใน catalyst แล้ว

ปล.สังเกตจากกราฟอุณหภูมิเวลาเทส มันจะขึ้นกราฟเดียวซึ่งถ้าเป็น SLI or Crossfire มันจะขึนสองกราฟ + รัน GPU shark แล้ว ก็ GPU ทำงานอยู่ตัวเดียวเหมือนกันคับ
                    Last edited by vman; 26 Jul 2011, 15:20:07.

Comment

• http://www.geeks3d.com/20101209/tips...pplications/2/

ลองทำตามนี้ดูครับ ผมก็จะลองอยู่ อันนี้ลิ้งจากของ FurMark เองเลย

Comment

• หลอก Exe ยังไงก็ไม่ขึ้นครับ กำลังลอง Force กะ 3DMark06

Comment

• Originally posted by Zyxzenze View Post
                          http://www.geeks3d.com/20101209/tips...pplications/2/

ลองทำตามนี้ดูครับ ผมก็จะลองอยู่ อันนี้ลิ้งจากของ FurMark เองเลย
                          ลองตามในเว็บก็ยังไม่ได้

Comment

• นั่นสิครับ ผมก็ลองตามในเวปแล้วก็ขึ้นกราฟเดียว เลยสงสัยไอ Crossfire ที่มากับตัวนี้มันสมบูรณ์ไหม หรือมันทำงานเฉพาะตอนไหน???

Comment

• เปลี่ยนชื่อก็ยังไม่ได้ครับ - -' ใช้แต่ 6520G เหมือนเดิม (53 องศา ฮ่าๆๆ)

Comment

• CrossFire มันทำงานวุ่นวายนะครับ

ปัญหาคือตัวโปรแกรมที่ใช้มันรองรับสมบูรณ์หรือเปล่า สำคัญกว่าระบบจะทำงานหรือเปล่า

Comment

Working...
                                X