Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ ASUS K53SV-SX789D เล่น gta 4 แล้ว กระตุกจังครับต้องแก้ใขยังไงครับ

Comment

• รบกวนสอบถามหน่อยครับ

เมื่อวานผมลอง update driver การ์ดจอ gt540m ดู

ปรากฏว่ามัน update ไม่ได้แถมยังมองไม่เห็นการ์ดจออีก

เห็นแต่ตัว Intel อย่าเดียว แก้ปัญหายังไงเหรอครับ

Comment

• ทู้นี้ มีแต่ปัญหา คนตอบก็ เหนื่อย

เราก็ไม่น่าพลาดซื้อมาเลย

Comment

• Originally posted by dodocoreduo View Post
          INF Modified หน้าแรกเอามาลงตรงไหน ไม่มีคำอธิบายแงะ
          อ่านรึยังครับ วิธีแก้เมื่อติดตั้งไดรเวอร์ Nvidia ไม่ได้

Originally posted by bullyzon View Post
          รบกวนพี่ ๆ คลับนี้หน่อยนะครับ ผมใช้ asus A42JC VX059D คือเห็นแค่การ์ดจอ On board ของ intel ครับ ไม่เหนของ nvidia พยายามทำตามวิธีที่หน้าแรกแล้ว ไม่สำเร็จครับ ลงไดร์เวอร์ของ Nvidia ก้อบอกไม่พบการ์ดจอ ลงไดร์เวอร์ Nvidia Optimus ก้อไม่ได้ ครับ ไม่รู้ว่าเปนที่ windows ไม่ Support หรือป่าว ตอนนี้ใช้ win 7 Pro ครับผม

ช่วยทีนะครับ ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง
          ทำแบบไหนครับ โหลดไดร์เวอร์ตัวไหนมาลง??
          แล้วได้แก้ไข INF ไฟล์แล้วหรือยัง??
          ทดลองลงจากแผ่นที่แถมมากับเครื่องรึยังครับ??

Originally posted by Aoueiei View Post
          มันบอกว่า nvidia installer failed อ่ะคับ Nootbook

285.26
          ผมไม่ทราบว่าการดาวโหลดจาก nVidia โดยตรงแล้วเอามาลงเลยนั้นมันจะลงกับ Optimus ได้เลยหรือไม่ แต่โดยปกติแล้ว ผมจะเข้าเว็บ http://www.laptopvideo2go.com

Originally posted by dodocoreduo View Post
          รู้สึกว่าห้องนี้จะ ไม่มีคนมาตอบแล้วละครับ อิอิ เล่นการ์ดจอ ATI ไม่มีปัญหากวนใจครับ
          จริงครับ แล้วตัวเลือกก็มีมากขึ้นกว่าแต่ก่อน

Originally posted by suttipong View Post
          ใช้ ASUS K53SV-SX789D เล่น gta 4 แล้ว กระตุกจังครับต้องแก้ใขยังไงครับ
          GTA 4 มันกินสเป็คมั้งครับ (ผมเองก็ไม่เคยเล่น) ลองปรับเป็น medium หรือ low ดูรึยังครับ

Originally posted by kingnt12345 View Post
          รบกวนสอบถามหน่อยครับ

เมื่อวานผมลอง update driver การ์ดจอ gt540m ดู

ปรากฏว่ามัน update ไม่ได้แถมยังมองไม่เห็นการ์ดจออีก

เห็นแต่ตัว Intel อย่าเดียว แก้ปัญหายังไงเหรอครับ
          อย่างที่เรียนด้านบน เวลาผมจะอัพเดท หรือลง Driver ผมจะดาวโหลดจาก nVidia แล้วก็มา modified เอาอีกที

Originally posted by armnogo View Post
          ทู้นี้ มีแต่ปัญหา คนตอบก็ เหนื่อย

เราก็ไม่น่าพลาดซื้อมาเลย
          นั่นสินะครับ ก่อนซื้อก็ไม่ทันศึกษาให้ดีซะก่อน ไปถึงพนักงานก็เชียร์ยิกๆๆ สุดท้ายก็.. ผิดหวัง อิอิ
          ส่วนตัวผมใช้งานได้ปกติ แต่เพราะผมไม่ได้เล่นเกมส์มากมายนัก เลยไม่เคยเจอปัญหา และผมก็ไม่เคยคาดหวังว่า notebook ที่ซื้อมาจะแรงเพื่อเล่นเกมส์แรงๆ ได้
          Last edited by l2ashies; 22 Dec 2011, 00:33:31.

Comment

• ตอนนี้ Optimus น่าจะเหมาะกับผู้ที่มีความรู้ในระดับนึง เพราะตัว Optimus มันก็มีให้ปรับว่าจะให้ตัวไหนรันไม่รัน GPU

สำหรับผม DELL 5110 GT525 ถือว่าแจ่มประหยัดแบตดี แต่ก็ต้องปรับกันนิดนึงอย่างเล่น Dota ผมก็ปรับออนบอร์ดเล่น Hon ค่อยจัดเป็น GPU

แต่ถ้าต่อไป Optimus พัฒนาไปอีกขั้นเรื่องการสลับได้ดีกว่านี้ ผมว่าเป็นอะไรที่น่าใช้มากๆ

Comment

• พอจะเข้า NVIDAI Control Panel มันขึ้น you are not currently using a display attached to an nvidia GPU แก้ไงครับ

Comment

• ^
                ^
                ลงไดร์เวอร์ถูกต้องครบทุกอย่างรึป่าวครับ.. เครื่องรุ่นอะไรเอ่ย

Comment

• น่าจะถูกคับ

VAIO Z ซีรี่ส์ มาพร้อม Intel? Core? i5 Processor เพื่อสุดยอดการทำงานอย่างมีประสิทธิภาพ และ NVIDIA? GeForce? GT 330M GPU เพื่อภาพเคลื่อนไหวและกราฟฟิคราบรื่น ด้านบนเป็น ?Black? top panel เสริมด้วยเงาสีน้ำเงินเขียว ที่เข้ากันกับ Black palm rest
                  Intel? Core? i5-580M Processor 2.66 GHz with Turbo Boost up to 3.33 GHz
                  Genuine Windows? 7 Professional 64-bit
                  SSD in RAID 0: 128 GB (64 GB x 2, Serial ATA)
                  Automatically controls Gfx mode: Dynamic Hybrid Gfx system
                  ทนทานสูง และ น้ำหนักเบา: ส่วนบนของโน๊ตบุ๊คทำจาก Carbon และ ที่พักมือทำจาก aluminium แบบชิ้นเดียวกันไร้รอยต่อ
                  13.1 inch wide (WXGA++: 1600 x 900) ; VAIO Display Premium, LED backlight

Comment

• ช่วยหน่อย ครับ

มีปัญหาเกี่ยวกับ turbo boost

เวลาใช้การ์ดจอของ Intel ก้อทำงานปกติดีครับ พอสลับการ์ดจอมาเป็น nvidia turbo boost กลับไม่ทำงานอ่ะครับ
                    เมื่อก่อนก้อปกติดีนะครับ ไม่รู้ว่าจะแก้ยังไงดีอ่ะครับ

ของผม acer aspire 4750G Intel core i5-2410m

ลงวินโดว์เองครับ 64 bit

ลองลงหลายรอบละครับไม่หาย ช่วยหน่อยครับ

Comment

• ASUS K53SV-SX789D พึ่งซื้อมาเมื่อวานครับ ขอเข้าร่วมด้วยครับ
                      ไว้มีปัญหาอะไรจะมาถามนะครับ ตอนนี้แค่หน้าแรกก็เข้าใจอะไรหลายๆอย่างละครับ

ซื้อมาตอนแรกงงเลยรุ่นนี้มีระบบนี้ด้วย 555+ เอาซะไปไม่ถูก งงๆไปซักพักเลย

Comment

• ขอถามอะไรหน่อยครับผมมีปัญหาเรื่องความสว่างครับ

เป็นเฉพาะเวลาเปิดโปรเเกรมครับเเบบผมลดความสว่างหน้าจอจากปกติเพราะเเบบปกติมันสว่างเกินครับเเสบตา

เเต่พอเปิดโปรเเกรมตอนที่มีถาม yes no หน้าจอมันจะสว่างขึ้นไปเป็นปกติเเล้วก็มืดลงตามที่ผมปรับไว้

อาการนี้เป็นเฉพาะเวลาผมใช้ไดรเวอร์ล่าสุดทั้ง intel กับ nvidia ครับ

เเต่ถ้าใช้ของที่โหลดมาจากเว็บไม่มีปัญหาครับ

ถ้ามีวิธีเเก้ช่วยหน่อยครับ

Comment

• สวัสดีครับ ผมซื้อ acer aspire 4741g มาครับ
                          i5-460M ram 4gb(เพิ่มจาก2gb) nvidia geforce GT 540M ครับ
                          ใช้ win 7 professional 64-bit driver v.285.62 ครับ
                          แล้วทีนี้พอลงไดรเวอร์ลงอะไรเสร็จเรียบร้อยแล้วมีปัญหาตรงที่เล่นเกมแล้วfpsเหลือ10 เองอ่ะครับ
                          ทั้งๆที่มันก็บอกอยู่ว่าใช้การ์ดจอnvidiaอยู่ เป็นเกือบทุกเกมเลยครับ fps ลดลงเยอะเลย ประมาณ 10

Comment

• ทำไม Lenovo IdeaPad Y470 i5 ของผม มันไม่สามารถปรับ high perfomance ใน manage 3d setting ได้อะครับ

Comment

• Originally posted by prapat4380 View Post
                              ทำไม Lenovo IdeaPad Y470 i5 ของผม มันไม่สามารถปรับ high perfomance ใน manage 3d setting ได้อะครับ
                              เปิดสวิทช์ที่หน้าเครื่องยังครับ ?

Comment

• Originally posted by ipon26 View Post
                                ASUS N53SN การ์ดจอ GT550 M เล่นเกมส์ไปได้ 5 -10 นาที เกมส์จะหยุดนิ่ง สองถึงสามวิ น่ารำคาญมาก แก้ยังงัยครับ
                                ตอนนี้ ใช้ ไดร์เวอร์ เบต้า 290.53 จากNvidia.com เล่นเกมส์กระตุกเหมือนเดิม จนน่ารำคาญ

Comment

Working...
                                X