Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปล่าครับ ผมก็อัพเดทไดรเวอร์เรื่อยๆ เพราะวินโด้นี้มากับร้านเลย แต่แค้นตรงที่ร้านมันลง 7 32 bit ให้

ปล. intel hd ที่ให้โหลดหน้าแรก แตกไฟล์ไม่ได้ครับ -*-

Comment

• Originally posted by chain46581 View Post
      เปล่าครับ ผมก็อัพเดทไดรเวอร์เรื่อยๆ เพราะวินโด้นี้มากับร้านเลย แต่แค้นตรงที่ร้านมันลง 7 32 bit ให้

ปล. intel hd ที่ให้โหลดหน้าแรก แตกไฟล์ไม่ได้ครับ -*-
      แนะนำให้ลงวินโด้เองดีกว่า

ใช้โปรแกรมอะไรแตกไฟล์.???

Comment

• winrar นี่แหละครับ

Comment

• Originally posted by chain46581 View Post
          winrar นี่แหละครับ
          ร้านลงยังไง ห่วยจิง งั้นใช้ตัวนี้

http://downloads.sourceforge.net/sevenzip/7z920.msi

Comment

• Originally posted by Hang998 View Post
            ไม่มีให้เลือกแสดงว่าได้ใช้ GT540M ตัวเดียว

ไดรเวอร์ใหม่คงตัดทิ้งไปแล้ว
            ขอบคุณมากครับ ท่าน Hang998 หายเครียดเเล้วคร๊าฟ แปลว่าผมเดาถูกสินะ อิอิ

Comment

• acer aspire 5755g navdia 540m 2g มันเล่นเกม ไม่เต็มจอ ช่วยทีครับท่าน

Comment

• Originally posted by mmm99 View Post
                acer aspire 5755g navdia 540m 2g มันเล่นเกม ไม่เต็มจอ ช่วยทีครับท่าน
                เข้าไปปรับ ในแผงควบคุมยังอ่าครับ ทำตาม ลิงค์นี้เลย

http://nb-today.blogspot.com/2010/07/nvidia.html

Comment

• สวัสดีครับ ใช้ Acer Aspire 4750G-2414G64Mnbb ครับ ขอเข้าคลับหาความรู้เพิ่มเติมที่นี่ด้วยคนนะครับ
                  Last edited by aonzaa99; 20 Sep 2011, 22:01:55.

Comment

• ผมโหลด driver HD graphic จากหน้าแรกมา

เวอร์ชั่น 8.15.10.2509 แบบ 32 บิท

พอแตกไฟล์เสร็จ กด set up มันขึ้นแบบนี้อะครับ

The driver being installed is not validated for this computer.Please
                    obtain the appropriate driver from the computer manufacturer

Setup will exit

มันคืออะไรครับ หรือว่าก่อนลงต้องลบไดรเวอร์ตัวเก่าออกก่อน

แล้วหน้าแรกที่ให้โหลด physicX ตัวนี่สำคัญมากมั้ยครับ ขอบคุณครับ

Comment

• กดคลิกขวาเลือก nvidia control center

ปรับให้เป็น high performance คือปรับให้มันใช้การ์ดจอแยกทั้งหมดอะไรก็แล้ว

ก็ไม่ใช้การ์ดจอปแยกซักที

โปรแกรมทดสอบกดเป็น off อยู่ร่ำไป -*-

Comment

ผมโหลด driver HD graphic จากหน้าแรกมา

เวอร์ชั่น 8.15.10.2509 แบบ 32 บิท

พอแตกไฟล์เสร็จ กด set up มันขึ้นแบบนี้อะครับ

The driver being installed is not validated for this computer.Please
                        obtain the appropriate driver from the computer manufacturer

Setup will exit

มันคืออะไรครับ หรือว่าก่อนลงต้องลบไดรเวอร์ตัวเก่าออกก่อน

แล้วหน้าแรกที่ให้โหลด physicX ตัวนี่สำคัญมากมั้ยครับ ขอบคุณครับ
                        ก่อนจะลงไดรเวอร์ตัวใหม่ ไม่ว่าจะเป็นไดรเวอร์ของอะไรก็ตาม
                        ควรอย่างยิ่งที่จะต้องลบไดรเวอร์ตัวเก่าออกก่อน

PhysX สำคัญกับพวกเกมส์หรือโปรแกรมที่มันต้องใช้ PhysX (ตอบแบบกำปั้นทุบดินไปป่าวเนี้ย)

Originally posted by chain46581 View Post
                        กดคลิกขวาเลือก nvidia control center

ปรับให้เป็น high performance คือปรับให้มันใช้การ์ดจอแยกทั้งหมดอะไรก็แล้ว

ก็ไม่ใช้การ์ดจอปแยกซักที

โปรแกรมทดสอบกดเป็น off อยู่ร่ำไป -*-
                        เอางี้นะครับ
                        แนะนำให้ลง Windows ใหม่เลยดีกว่าครับ แล้วก็ทำตามขั้นตอนที่เพื่อนสมาชิกได้อธิบายใว้แล้ว
                        ค่อยๆอ่านและทำความเข้าใจตั้งแต่หน้าแรกๆมาเลย
                        เสียเวลาหน่อย แต่คุ้มค่าแน่นอน

Comment

• ok งั้น ผมคงต้องไปาซ์้อแผ่นวินโด้แล้วล่ะ

ขอบคุณครับ -*-

Comment

• สวัสดีคัฟผมน้องอยากทราบว่า

ตอนนี้ใช้ การจอเวอร์ชั่น 275.33 และใช้ไบออนเวอร์ชั่น 215

ถ้าจะเปลื่ยนมาใช้การจอเวอร์ชั่น 280.26 จะต้องแฟลชไบออนป่าว

และ 280.26 กับ 275.33 ต่างกันมากรึป่าว

ขอบคุณล่วงหน้าคัฟ

Comment

• เวลาตั้งคำถาม บอกข้อมูลเยอะๆ เช่น ยี่ห้อ/รุ่น

CPU VGA Windows ลงเอง.หรือ.ร้านลง ฯลฯ

----------------------------------------------

Originally posted by dairly View Post
                              สวัสดีคัฟผมน้องอยากทราบว่า

ตอนนี้ใช้ การจอเวอร์ชั่น 275.33 และใช้ไบออนเวอร์ชั่น 215

ถ้าจะเปลื่ยนมาใช้การจอเวอร์ชั่น 280.26 จะต้องแฟลชไบออนป่าว

และ 280.26 กับ 275.33 ต่างกันมากรึป่าว

ขอบคุณล่วงหน้าคัฟ
                              แนะนำให้ใช้เวอร์ชั่นใหม่ไว้ก่อน

BIOS ไม่จำเป็นไม่ต้อง Flash

*อ่านเพิ่มเติมได้ที่เว็บ NVIDIA

Comment

• [QUOTE=Hang998;34009507]เวลาตั้งคำถาม บอกข้อมูลเยอะๆ เช่น ยี่ห้อ/รุ่น

CPU VGA Windows ลงเอง.หรือ.ร้านลง ฯลฯ

ขอบคุฯมากคัฟ

ผมใช้ asus a42jc cpu intel windows 7 ลงเองคัฟ

Comment

Working...
                                X