Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Intel HD Graphics Driver v8.15.10.2476

ใช้ได้ดีทีเดียวครับ คะแนน Windows Experience เพิ่มจาก 4.1 เป็น 5.5 ^^

Comment

• สอบถามครับ ใช้โน๊ตบุค Asus N43s จะต่อออกจอ มอร์นิเตอร์ คอมเอเซอร์ ผ่านช่อง HDMI to DVI ปกติเคยต่อได้ครับแต่ตอนนี้ ต่อแล้วนิ่งสนิดไม่มีการตอบรับ แต่สามารถต่อกับ TV LCD ได้ปกติ ส่วนมอนิเตอร์ ก็ใช้เล่นเกม Xbox ได้ปกติ ถามทำไมผมต่ออกไม่ได้อีกแล้วครับ

Comment

• Originally posted by fat112 View Post

Intel HD Graphics Driver v8.15.10.2476

ใช้ได้ดีทีเดียวครับ คะแนน Windows Experience เพิ่มจาก 4.1 เป็น 5.5 ^^
        Thank You ที่มาช่วยยืนยัน

ไดรเวอร์ตัวไหนมีปัญหาแจ้งได้

Comment

• เข้ามาทักทาย คุณ Hang998 สงสัยช่วงนี้ว่างเข้ามาตอบที่บอร์ดได้เยอะ สวัสดีนะครับ

Comment

• สวัสดีเช่นกัน ไม่ค่อยว่าง

แต่แวะเข้ามาดูบ้าง ^ ^

Comment

• แวะเข้ามาเยี่ยมเยียนชาวคลับครับ optimus เริ่มไปในทางที่ดีขึ้นแล้ว

Comment

• คลับค่อนข้างเีงียบ แต่ยอดโหลดไฟล์ทะลุ 4,000 ^-^

ยังไม่นับรวมไฟล์ไดรเวอร์เบต้าที่ลบทิ้งไปเมื่อตัวเต็มออก

Comment

• @pheet13 คับ เริ่มดีขึ้น ปัญหาลดลง แต่ไม่ 100 %

User ทั่วไปคงแก้ไม่ได้ถ้า Developer Nvidia ไม่่่่่่่่่่่่่่่ช่วย

ต้องรอต่อไป คลับนี้แบ่งปันข้อมูลได้เพียงบางส่วนเท่านั้น!

เนื่องจากไม่ใช่พนักงานไม่ใช่เซลล์หรือมีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ

...............*******************
                  ถ้าชาวคลับมีข้อมูลอะไรดีๆไฟล์อะไรแจ๋วๆแบ่งปันกันได้คับ

เพื่อสาธารณประโยชน์ต่อไป ในคลับแห่งการแบ่งปันแห่งนี้

Comment

• สอบถามที่ครับ เรื่อง NVIDIA OPTIMUS GPU STATE VIEWER ที่แสดงกิจกรรมของ GPUกับ NVIDIA TEST TOOL
                    ต้องกดใช้ทุกครั้งเหรอครับ

ก่อนนี้ลงตัว275.33 NVIDIA OPTIMUS GPU STATE VIEWER ที่แสดงกิจกรรม มันจะอยู่ตรงไอคอนมุมขวาล่างตลอดเลย รันเอง

ตอนนี้ ลง 280.26 ต้องโหลดและคลิ๊กดูทุกครั้งที่จะดู มีตัวแบบrunเองเลยมั้ยครับ

แล้ว 280.26หน้าclub กับในเวป NVIDIA ต่างกันมั้ยครับ

Comment

• คือไม่รู้ว่าผมเกี่ยวไหม ผมใช้ Notebook Asus UL80V ครับ VGA Nvidia G210 อะฮะแล้วมันจะมีให็สลับกับอินเทล

ผมอัพไดรเวอร์แล้วมันเป็นเน่าๆอะครับ ทำไงดี เพราะไดรเวอร์ปัจจุบันที่ใ้ช้อยู่ก็เก่ามากแล้วอะครับ หรือมันอัพไม่ได้อะฮะ

Comment

• ของผมมันก็ยังรันอยู่ปกตินะครับ

ไดร์เวอร์ตัวเดียวกันครับ หน้าคลับกับ หน้า Nvidia 280.26 คือตัวที่ใหม่สุดในตอนนี้ครับแต่ก็ยังไม่สมบูรณ์สำหรับชาว Optimus ครับ

ยังไงใช้ตัว 280.26 ไปก่อนครับเพราะใหม่ละดีที่สุดครับ

Comment

• Originally posted by zertlove View Post
                          สอบถามที่ครับ เรื่อง NVIDIA OPTIMUS GPU STATE VIEWER ที่แสดงกิจกรรมของ GPUกับ NVIDIA TEST TOOL

ก่อนนี้ลงตัว275.33 NVIDIA OPTIMUS GPU STATE VIEWER ที่แสดงกิจกรรม มันจะอยู่ตรงไอคอนมุมขวาล่างตลอดเลย รันเอง

ตอนนี้ ลง 280.26 ต้องโหลดและคลิ๊กดูทุกครั้งที่จะดู มีตัวแบบrunเองเลยมั้ยครับ

แล้ว 280.26หน้าclub กับในเวป NVIDIA ต่างกันมั้ยครับ
                          แบบนี้หรือป่าวครับ

แต่ NVIDIA TEST TOOL นี้ต้องเรียกใช้เองครับ

Comment

• Originally posted by zertlove View Post
                            สอบถามที่ครับ เรื่อง NVIDIA OPTIMUS GPU STATE VIEWER ที่แสดงกิจกรรมของ GPUกับ NVIDIA TEST TOOL

แล้ว
                            280.26หน้าclub กับในเวป NVIDIA ต่างกันมั้ยครับ
                            ไฟล์หน้า club อัดด้วย 7 zip มีขนาดเล็กกว่าโหลดจากเว็บ NVIDIA

นอกจากนี้ยังลดขนาดติดตั้งโดยใช้ NVLiTE ตัดออกภาษาที่ไม่จำเป็น

และไฟล์อื่น ๆ โดยไม่สูญเสียคุณสมบัติไดรเวอร์ ประมาณนี้แหละคับ
                            Last edited by Hang998; 9 Sep 2011, 23:19:44.

Comment

• ผมลง ตัว 280.26 เวลาเล่นเกม มันจะขึ้น บลูสกรีน 0116 ตลอดเลยอะครับ แก้ยังไงดี

Comment

• Intel(R) HD Graphics Mobile กากๆ ได้คะแนนเท่า PC บางรุ่น ...

Comment

Working...
                                X