Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by sitthit View Post
    ยังไม่งอแงใช้ดีไม่มีปัญหาแต่แบตลาโลกไปแล้ว

แบตผมก็ไปแล้วครับ การ์ดจอตัวใหญ่ก็ไปแล้ว แต่เครื่องยังใช้ด้ปรกติแต่ลงไดรฟเวอร์การ์ดจอไม่ได้

ว่าแต่ได้อัปไบออสเป็นตัวใหม่ที่ไม่ใช่ดั้งเดิมไหมครับ ถ้าอัปใหม่ ช่วยดูใน advance ให้ทีครับมีปิดการจอหลักไหมครับ

Comment

• แนะนำหน่อยครับ มีงบ 20k อยากได้ nb ไว้ใช้ AutoCAD แล้วก็เกมส์นิดหน่อย(น่าจะแค่fifa กับเกมกีฬาอื่นๆ)ครับ ในงบไม่รวม ssd กับเพิ่มแรมครับ

Comment

• Originally posted by Gzerk111 View Post
        แบตผมก็ไปแล้วครับ การ์ดจอตัวใหญ่ก็ไปแล้ว แต่เครื่องยังใช้ด้ปรกติแต่ลงไดรฟเวอร์การ์ดจอไม่ได้

ว่าแต่ได้อัปไบออสเป็นตัวใหม่ที่ไม่ใช่ดั้งเดิมไหมครับ ถ้าอัปใหม่ ช่วยดูใน advance ให้ทีครับมีปิดการจอหลักไหมครับ
        ไม่รู้ว่าโมไบออสปิดได้ไหม
        ไม่อยากโมให้ เพราะถ้าแต๊บขึ้นมา จะยุ่งยากมาก ไม่มีเครื่องแฟลชคืน

Originally posted by tasaki View Post
        แนะนำหน่อยครับ มีงบ 20k อยากได้ nb ไว้ใช้ AutoCAD แล้วก็เกมส์นิดหน่อย(น่าจะแค่fifa กับเกมกีฬาอื่นๆ)ครับ ในงบไม่รวม ssd กับเพิ่มแรมครับ
        Acer Aspire E5-452G-F3WH 14" FX-8800P+R5 M335 = 18,600
        Asus K550JK-XX027D 15.6" i7-4710HQ+GTX 850M = 21,500

ถ้าเกินงบได้ ตัวล่างซีพียูแรงมาก

Comment

• Asus K550JK-XX027D 15.6" i7-4710HQ+GTX 850M = 21,500

ถ้าเกินงบได้ ตัวล่างซีพียูแรงมาก
          ดูสเปค แพร้บ คือตอนนี้ใช้ K53ta อยู่อ่ะครับ เวลาพิมเอกสาร หลักร้อยหน้ามีรูปเยอะๆ โคตรกระตุกเลย ไม่รุเป็นที่อะไร ใจจริงยังไม่อยากเปลี่ยนหรอกครับ แต่ cad นี่มันคงไม่ไหวแล้วจริงๆ 55

Comment

• แล้วผมต้องมีสักเท่าไหร่ ถึงจะได้ จอ full hd แล้วก็การ์ดจอ อนาคตไกล อ่ะครับ

Comment

• Originally posted by tasaki View Post
              แล้วผมต้องมีสักเท่าไหร่ ถึงจะได้ จอ full hd แล้วก็การ์ดจอ อนาคตไกล อ่ะครับ
              แบบนี้พอไหวไหมครับ #Multitasking with the 6th Generation AMD A-Series Processors
              https://youtu.be/D-vTVBCUxw8

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                ไม่รู้ว่าโมไบออสปิดได้ไหม
                ไม่อยากโมให้ เพราะถ้าแต๊บขึ้นมา จะยุ่งยากมาก ไม่มีเครื่องแฟลชคืน
                ผมคงต้อง ไปหาแบตมาลองดูครับ ยังไงถ้ามันปิดได้หรือไม่ได้ยังไงจะมาบอกครับ

Comment

• Originally posted by ioio0488p View Post
                  แบบนี้พอไหวไหมครับ #Multitasking with the 6th Generation AMD A-Series Processors
                  https://youtu.be/D-vTVBCUxw8
                  ตอนนี้เริมไปมอง lenovo Y5070 แล้วครับแต่เหมือนของจะขาดตลาดรึปล่าว

Comment

• ถ้าอยากได้ไม่เกิน 2 หมื่น
                    HP Pavilion 15-ab030AX
                    AMD A10-8700P + R7 M360
                    15.6" 1920x1080 Full HD
                    ดีกว่าไปซื้อพวก i5 i7 รหัส U แน่นอนครับ

แต่ถ้าจะเอาแรงฉีกจริงๆก็พวก i7 MQ HQ นั่นแหล่ะครับ อนาคตได้อีกไกล ถ้าไม่พังเสียก่อน

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                      ถ้าอยากได้ไม่เกิน 2 หมื่น
                      HP Pavilion 15-ab030AX
                      AMD A10-8700P + R7 M360
                      15.6" 1920x1080 Full HD
                      ดีกว่าไปซื้อพวก i5 i7 รหัส U แน่นอนครับ

แต่ถ้าจะเอาแรงฉีกจริงๆก็พวก i7 MQ HQ นั่นแหล่ะครับ อนาคตได้อีกไกล ถ้าไม่พังเสียก่อน
                      ขอบคุณครับ ตัดสินใจยากจัง 55 อยากใช้งานนานๆๆๆ เลยครับ แต่ต้องเพิ่มไปอีก 1หมื่น

Comment

• พอมีวิธี flash bios แบบไม่มีแบตบ้างไหมครับ

Comment

• Originally posted by tasaki View Post
                          ขอบคุณครับ ตัดสินใจยากจัง 55 อยากใช้งานนานๆๆๆ เลยครับ แต่ต้องเพิ่มไปอีก 1หมื่น
                          แนะนำตัวนี้เลยคับ 21,500 Inel i7-4710HQ
                          http://www.headdaddy.com/index.php/h...duct/A0068888/

Comment

• Originally posted by ji123 View Post
                            แนะนำตัวนี้เลยคับ 21,500 Inel i7-4710HQ
                            http://www.headdaddy.com/index.php/h...duct/A0068888/
                            ผมซื้อมาใช้แล้วครับตัวนี้ K550JK เดือนกว่าๆบอกเลยว่าโครตคุ้มกับเงินที่จ่าย CPU แรง การ์ดจอ GTX 850 ถึงจะเป็นการ์ดจอดต่ำสุดในหมู่ GTX แต่มันเล่นเกมส์ได้เกือบทุกเกมส์ที่มีอยู่ตอนนี้ แต่ถ้าจะทำงานเขียนแบบ เล่นเกมส์อนนไลน์ทั่วไป บอกเลยว่าสบายมากครับ (แต่มผมติดแรมเพิ่มไปอีก 8 G)

Comment

• Asus K550JX กับ A550JX ต่างกันเยอะมั้ยครับ

Comment

• Originally posted by slay77 View Post
                                Asus K550JX กับ A550JX ต่างกันเยอะมั้ยครับ
                                แถบจะไม่ต่างกันมากครับ เจ้า A550JX ประสิทธิภาพจะมากกว่านิดหน่อย GTX850กับ 950 สถาปัตยกรรมตัวเดียวกัน เหมือนกัน แต่ได้แรมเพิ่มอีก2เป็น4 ครับ ต่างกันประมาณ 10% แต่จะได้ เรื่องของความใหม่กว่าครับ และราคาที่ต่างกันพอสมครับ

Comment

Working...
                                X