Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วันนี้เดิน it city เห็นมีป้ายโปรเดียวกับ com expo

ตัว acer fx ลดเหลือ 15900 r5 / 17900 r7

Comment

• พอดีผมซื้อnotebook Lenovo G4080 80KY การ์จอ AMD Radeon R5 M330 แต่พอผมลองใช้โปรแกรม Gpu-z กับ OpenHardware Monitor ดูอุณหภูมิการ์ดจอ ทำไมมันขึ้น 511c อ่ะครับ แถม Gpu load ขึ้น200% ทั้งๆที่ผมยังไม่ได้เล่นอะไรเลย ตอนแรกผมก็คิดว่าเครื่องมีปัญหา ผมจึงไปเปลี่ยนเครื่อง ผมเปลี่ยนมา3เครื่องแล้วก็ยังขึ้นเหมือนเดิม ไม่ทราบว่ามันเกิดจากอะไรหลอครับ แล้วควรแก้ไขยังไง
      ปล.ใช้ window 8.1 ครับ

OpenHardware monitor.jpg Gpuz.jpg
      Last edited by [SK]_Quara; 27 Oct 2015, 00:46:14.

Comment

• Originally posted by honza View Post
        LENOVO ThinkPad Edge E445-20B1S00P00 .... ตัวนี้น่าเล่นไหมครับ

อยากลองใช้ ThinkPad มานาน ได้ยินสรรคุณนักหนา
        รุ่นนี้น่าจะสองคอร์ ไม่น่าเล่นเท่าไหร่ครับ

Originally posted by slay77 View Post
        วันนี้เดิน it city เห็นมีป้ายโปรเดียวกับ com expo

ตัว acer fx ลดเหลือ 15900 r5 / 17900 r7
        ตัว r7 m360 15.6 นิ้วใช่ไหมครับ

Originally posted by [SK]_Quara View Post
        พอดีผมซื้อnotebook Lenovo G4080 80KY การ์จอ AMD Radeon R5 M330 แต่พอผมลองใช้โปรแกรม Gpu-z กับ OpenHardware Monitor ดูอุณหภูมิการ์ดจอ ทำไมมันขึ้น 511c อ่ะครับ แถม Gpu load ขึ้น200% ทั้งๆที่ผมยังไม่ได้เล่นอะไรเลย ตอนแรกผมก็คิดว่าเครื่องมีปัญหา ผมจึงไปเปลี่ยนเครื่อง ผมเปลี่ยนมา3เครื่องแล้วก็ยังขึ้นเหมือนเดิม ไม่ทราบว่ามันเกิดจากอะไรหลอครับ แล้วควรแก้ไขยังไง
        ปล.ใช้ window 8.1 ครับ

[ATTACH=CONFIG]3430460[/ATTACH] [ATTACH=CONFIG]3430464[/ATTACH]
        โปรแกรมมันไม่ได้มีการอัพเดทให้เข้ากับฮาร์ดแวร์ใหม่ๆครับ
        ดังนั้น ลองใช้ AIDA64, HWinfo64 ดูครับ โดยเฉพาะ HWinfo64 จะอัพเดทบ่อยมาก
        อีกอย่าง รุ่นนี้น่าจะเป็น Switchable นะครับ
        ดังนั้น เวลาไม่ได้ใช้งานอะไร การ์ดจอมันใช้ตัว Integrated ในซีพียู
        การ์ดจอแยกจะถูกปิด ไม่ได้ทำงาน โปรแกรมเช็คต่างๆ อาจจะเอ๋อๆครับ

Comment

• ขอถามคนเล่น fifa online3 หน่อยครับ ปรับ ccc ยังไงกันหรอครับ ผมปรับแล้วไม่ดีขึ้นเลยช่วงเล่นเวลากลับตัวช้า เล่นแล้วอืดๆ ช่วยหน่อยครับ

Comment

• 2015-10-31 16.27.07.jpg

สรุปเป็นตัวนี้ที่ลดนะครับ

Comment

• fx-8800 + m350dm ชนกับเจ้า i5-6200 +940m ไหวมั้ยครับ

Comment

• โหมด Performance ก็อาจจะสูสี i5-6200U
                แต่ i5 6200U ใช้ไฟน้อยกว่า แบตจึงใช้ได้นานกกว่า (กรณีแบตเท่ากัน)

Comment

• ครับ ขอบคุณครับ เห็นราคาไล่ๆกัน งั้นถามอีกนิดครับเจ้า m350dx ชน 940m ไหวมั้ยครับ ขอบคุณครับผม เห็นราคามันเท่าๆกัน ^^

Comment

• Asus k43tk เปลี่ยน ฮาดดิสมา Hitachi 500gb 5400 rpm ram 16 GB ลง win 10 pro 64 bit มีอาการ หน่วง ในการเปิดเครื่องแต่ละครั้ง บางรอบไม่หน่วง แก้ไขไงดีครับ หรือลงใหม่ ลงใหม่ต้องหา driver จากที่ไหนได้บางครับ

Comment

• Originally posted by Roman9441 View Post
                      ครับ ขอบคุณครับ เห็นราคาไล่ๆกัน งั้นถามอีกนิดครับเจ้า m350dx ชน 940m ไหวมั้ยครับ ขอบคุณครับผม เห็นราคามันเท่าๆกัน ^^
                      940M น่าจะแรงกว่าครับ

Originally posted by bank0nat View Post
                      Asus k43tk เปลี่ยน ฮาดดิสมา Hitachi 500gb 5400 rpm ram 16 GB ลง win 10 pro 64 bit มีอาการ หน่วง ในการเปิดเครื่องแต่ละครั้ง บางรอบไม่หน่วง แก้ไขไงดีครับ หรือลงใหม่ ลงใหม่ต้องหา driver จากที่ไหนได้บางครับ
                      จริงๆแล้วรุ่นนี้มันมีไดร์เวอร์เต็มที่ก็ 8.1 ลง 10 อาจหาไดร์เวอร์ได้ไม่ครบหรือไม่ค่อยสมบูรณ์
                      แล้ว Windows 10 นี่ มันจะอัพเดทอัตโนมัติ ซีพียูเก่าหน่อยจะหน่วงเครื่องมาก น่าจะหน่วงเพราะมันอัพเดทนี่แหล่ะครับ

Comment

• แนะนำร้านซ่อมโน๊คบุคหน่อยคับ K45DR เปิดมีไฟเพาว์เวอร์ จอมืด

Comment

• ทำไมในคลิปถึง FPS ได้ เยอะจังครับ ผมได้ไม่ถึงซักที ทั้งๆที่มันน่าจะถึง โน๊ตบุ๊คผมตัวเดียวกับในคลิปนะครับ

Comment

• ทำไม GPU ตัวล่างผมนิ่งเลยอ่ะครับUntitled.jpg

Windows 8.1 64 Bit
                            Catalyst 14.4

Comment

• สองตัวนี้เล่นตัวไหนดีครับงบแค่12,000
                              Acer 11,900
                              Dell ลดจาก 14,900 เหลือ 12,900 แต่ประกันปีเดียว

Last edited by pipingeng; 9 Nov 2015, 11:16:26.

Comment

• body k43 ta หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ เหมือนเครื่องผมน๊อตจะหลุดออกมาไม่ต่ำกว่า 4 ตัวแล้วครับ บานพับแตกละเอียด

Comment

Working...
                                X