Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอามาให้ดูเล่นๆกับ A6-3420M @ 2.2Ghz กับ 3DMark11

Comment

• Originally posted by wat21 View Post
      ท่านครับ แก้จาก HD 6630M เป็น HD 7650M ให้บ้างครับ บอกวิธีมาก็ได้ครับ
      แก้แค่ชื่อเหรอครับ เข้าไปแก้ใน inf ไฟล์ที่ใช้ติดตั้ง Packages\Drivers\Display\W76A_INF
      เลื่อนไปล่างๆสุด หาที่มันมีชื่อเยอะๆ AMDxxxx (เปิด gpu-z ดู dev_id ของตัวเอง 4 หลักหลัง)

ถ้าตรงกันก็แก้ชื่อด้านหลัง สมมติ device id ใน gpu-z ของตัวเองเป็น 1002-6741

AMD6741.1 = "AMD Radeon 6600M and 6700M Series"

ก็แก้เป็น AMD6741.1 = "AMD Radeon 6666M Series" อะไรงี้ เซฟ แล้วก็ติดตั้งใหม่
      หรือจะไปกด update driver การ์ดจอตัวนั้นใน device manager แล้วติดตั้งแบบ custom เลือก inf อันนี้เองก็ได้

Originally posted by I_Hawk View Post
      เรื่อง driver vga ได้แล้วคับ แต่ตอนนี้แก้เรื่อง aero peek อยู่ ขอบคุณท่าน grantado และท่านวีมากคับ แต่ถ้ามีวิธีแก้ aero peek ด้วยก็ดีนะคับ
      ดูใน device manager ว่า ไดร์เวอร์ลงถูกต้องทุกตัวหรือไม่ (ต้องไม่มีเครื่องหมายตกใจ ใน display adapter)

Comment

• แก้ได้แล้วคับ ต้องกด rate คะแนนของ windows ก่อนคับถึงจะได้ ส่วน driver ลงครบหมดแล้วคับ ขอบคุณท่านวีมากคับ

Comment

• test
          Last edited by V-FrIeNd; 11 Apr 2012, 19:26:04.

Comment

• ถึงท่านประธาน

คือชื่อV-friend นี่คนเดียวกับคนที่ทำหูฟัง V-friend รึคนละคนครับผม
            สงสัยมานานละ ^^

Comment

• คนล่ะคนครับ
              ชื่อผมตั้งมาก่อนหูฟังจะเกิดอีก
              ใช้นามแฝงนี้มาตั้งแต่สมัย Academy Fantasia ปีแรก
              ครั้งแรก เอามาตั้งเป็นชื่อกิลด์ในเกม ts online

Comment

• มีใครลองแกะ samsung ตัวล่าสุดรึยังครับ ที่เป็น a8 พอดีหาตำแหน่งนอตไม่เจอว่าจะเปลี่ยนไปใช้ ssd

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk

Comment

• K43T ของผมน่ะครับช่วงนี้แบตอยู่ได้แค่ ชั่วโมงกว่าๆเองน่ะครับ จากปกติได้เกือบ 3 ช.ม เลยไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรครับ
                  แล้วเปิดเครื่องข้ามวันเวลากลับมาเล่นจอจะเป็นเส้นๆกระพริบน่ะครับมันเป็นๆหายๆน่ะครับ
                  เกิดจากอะไรครับ แล้วไดร์เวอร์ตัวใหม่ที่อัพไปน่ะครับคะแนนการ์ดจอจาก 5.9 ก็ลดลงเหลือ 5.8 น่ะครับไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรครับ

Comment

• แค่ 0.1 คะแนน มันคงคาบเกี่ยวกันอยู่ระหว่างคะแนนพอดี ไม่ได้มีอะไรมาก

แบตก็ต้องลองเช็คดูว่าประจุเหลือเท่าไหร่ (ใช้ aida64 หรือ hwmonitor 1.18.5 เช็ค)

Comment

• K43TK-VX007D คะแนน แบบนี้ปรกติ บ่ครับ ป๋า V ยัง บ่ ได้ OC ครับ

Comment

• ถามหน่อยครับว่าจะเช็ค USB 3.0 ยังไง เพราะแค่เป็นหัวสีฟ้า หรือ ?? ยังไงครับ

Comment

• 7 พันกว่า ปกติแล้วครับ

usb3.0 หัวสีฟ้า
                          ถ้าเปิดเครื่อง มีวินโดวส์ ลงไดร์เวอร์ครบก็เช็คจากใน device manager ได้
                          ว่าใน universal serial bus มี usb 3.0 controller อยู่

Comment

• ผม K43TA Driver จากเว็บ ASUS เลย ไม่ OC แต่ Drop ไฟลง

เดี๋ยวผมลองเอา Driver ออกแล้วลงของท่านประทานดูก่อนนะครับ

ท่านประทานครับผมรู้แล้ว ว่าเรื่อง HDD ที่มันไม่ยอมหลับมันเป็นเพราะอะไร

1 Driver SATA contor ครับ ผมใช้จากแผ่น ASUS
                            2 ไปปรับที่ Power opton เข้าไปใน Advice มันจะมีโหมด HDD มันจะมีให้เลือก HIMP DIMP Active <----------- จำไม่ได้มั่วอยู่แต่มันคล้าย ๆ แบบนี้ครับตอนนี้ลง all in one แล้วมันหายกำลังจะเอา Driver SATA จากแผ่นมาลงเหมือนเดิมถ้าเราปรับเป็น DIMp แล้วHDD มันจะวิ่งแค่ครึ่งหนึ่งของความเร็วทั้งหมด Test ด้วย HD tune คิดว่าน่าจะมีผลทำให้แบ็ตอยู่ได้นานขึ้น แต่ท่านประทานคงไม่ต้องสนใจเพราะท่านใช้ SSD แล้วนิน่า
                            Last edited by Malikened; 11 Apr 2012, 23:09:46.

Comment

• HIMP DIMP แก้เอาเองใน regedit ได้เลย

HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\services\amdsbs\Settings\CAM

อยากปิด 0 อยากเปิด 1

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                                HIMP DIMP แก้เอาเองใน regedit ได้เลย

HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\services\amdsbs\Settings\CAM

อยากปิด 0 อยากเปิด 1
                                สามารถทำให้มันเลือกได้ 2 โหมดหรือเปล่าครับ
                                อย่าเช่น High performance ก็วิ่งเต็มไป Power saving ก็ช้าลงอะไรแบบนี้อะครับ

Comment

Working...
                                X