Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ค่อนข้างจะแน่นอนว่าร้านลงแบบโกสอิมเมจมาให้

ลงใหม่เองดีที่สุด

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
      วินโดวส์ให้ช่างลงแบบโกสมาหรือเปล่าเอ่ย ?
      วิธีแก้ไขก็คือลงวินโดวส์ใหม่ แบบเสถียรๆก็หน้าแรกมีแปะไว้ (แต่หาแคร๊ก 7 loader ใน google เอง)

น่าจะโกสมาแน่เลยครับ ผมติดขี้เกียจเอามาลงWindowsเอง ตอนซื้อมาใหม่เลยเสียตังให้ร้านลงให้ ได้เรื่องเลย ฮ่าๆ เด๋วไงผมจะลองลง Windows ใหม่ดู ตามที่ ท่านประธานบอกนะครับ ขอบคุณครับ ^^

Comment

• Originally posted by AE-office View Post
        ผมเพิ่งซื้อ K43TK-VX007D มาครับเล่นได้ 4 วัน มีปัญหาจอฟ้า 0x0000007B ตอนบูทเข้าวินโดว์ครับ เลยลองแก้โดยการไปปรับ BIOS จาก AHCI เป็น IDE ผลคือบูทเข้าวินโดว์ได้ปกติครับ

ผมจึงอยากขอคำแนะนำเพื่อนำไปแก้ไขด้วยครับว่า

- มันเกิดจากอะไรหรอครับทั้งที่ 2-3วัน ก่อนหน้านี้ก็เล่นได้ปกตินะครับ ??

- แล้วมันจะมีผลอะไรไหมถ้า ปรับจาก AHCI มาเป็น IDE เพราะผมรู้สึกว่าเครื่องมันช้าลง ??

- แล้วผมจะทำการแก้ไขได้อย่างไรครับ ??

ขอบคุณครับ
        ลองปรับโหมดเป็น IDE แล้วเข้าวินโดว์ ตรงช่อง Run พิมพ์ Regedit ที่หน้าต่างด้านซ้ายไปตำแหน่ง

HKEY_LOCAL_MACHINE\System\CurrentControlSet\Services\Msahci

ตรงหน้าต่างด้านขวา

คลิกขวา Start เลือก Modify เปลี่ยนเป็นเลข 0

ปิดหน้าต่าง Restart เปลี่ยนโหมดเป็น AHCI ดูครับ

Comment

• Originally posted by tommy5600 View Post
          ลองปรับโหมดเป็น IDE แล้วเข้าวินโดว์ ตรงช่อง Run พิมพ์ Regedit ที่หน้าต่างด้านซ้ายไปตำแหน่ง

HKEY_LOCAL_MACHINE\System\CurrentControlSet\Services\Msahci

คลิกขวา Start เลือก Modify เปลี่ยนเป็นเลข 0

ปิดหน้าต่าง Restart เปลี่ยนโหมดเป็น AHCI ดูครับ
          จะลองดูแล้วจะมารายงานผลครับ ขอบคุณมากครับ ^^

Comment

• Originally posted by OoPeaRoO View Post
            มาขอถามชื่อเกมส์หน่อยค่ะ เกมส์เก่าจำชื่อไม่ได้แล้ว ถ้ามีเกมส์ให้ด้วยก็ขอบคุณมากๆค่ะ

ตัวเกมส์เป็น เด็กผู้ชายเดินเก็บชิพ เดินเป็นช่องๆ แต่ละด่านก็จะมีกำหนดไว้ว่าต้องเก็บกี่อัน จะมีเวลาด้วยถ้าหมดเวลาก็ตาย เหยียบไฟตาย ตกน้ำตาย โดนแมงมุม ระเบิด รถถังก็ตาย บางด่านจะมีรองเท้าสำหรับเดินบนน้ำ บนไฟ บนพื้นน้ำแข็ง แล้วพอเดินมาตกช่องโจรก็จะโดนขโมยรองเท้าไป บางด่านก็ต้องดันบล็อคทำเป็นสะพานข้ามน้ำ ฯลฯ

อีกเกมส์เป็นเกมส์สกีค่ะ จำได้ว่าถ้าเหยียบทับธงก็จะกระโดดได้ไกล โดนต้นไม้ก็จมหิมะ พอเล่นไปจนถึงจุดๆนึงจะมีปีศาจออกมากิน หนียังไงก็โดนกิน (ใครรู้วิธีให้ผ่านบอกหน่อยค่ะ)
            ์ีNuts & Bolts ครับ

เกมนี้ผมเคลียร์แล้วด้วยล่ะ

ส่วนสกี ไอ้ปีศาจนั่นผ่านได้ครับ แต่ต้องเลี้ยวไปไกลๆ แล้วกดให้วิ่งไวๆ เลย ส่วนมากผมสะดุดจนตายมากกว่า

Comment

• Originally posted by tommy5600 View Post

ลองทำแล้วครับ ผลคือยังจอฟ้าเหมือนเดิมสงสัยต้องลองลงวินโดว์ใหม่ดู ขอบคุณที่แนะนำนะครับ

Comment

• มีใครใช้ acer aspire one 722 ไหมครับ พอดีเพิ่งซื้อมาไม่ทราบว่า ลงไดรืเวอรืการืดจอตัวไหนดีสุดครับ แล้วเพิ่มแรมได้เท่าไรอะครับ
                spec เครื่องเป็น amd c-60 การืดจอ amd hd 6290 ครับ

Comment

• Asus K43TK-VX007D ลง driver vga ไม่ได้คับ ตอนติดตั้งเสร็จบอกว่า complete แล้ว แต่พอรีเครื่องขี้นมา มันขึ้นว่า ไม่เจอการ์ดจอ ทำอยู่นานละ ช่วยทีคับหรือบอกหน้าก็ได้คับว่าหน้าไหน เยอะมาก ขอบคุณคับ

Comment

• Originally posted by I_Hawk View Post
                    Asus K43TK-VX007D ลง driver vga ไม่ได้คับ ตอนติดตั้งเสร็จบอกว่า complete แล้ว แต่พอรีเครื่องขี้นมา มันขึ้นว่า ไม่เจอการ์ดจอ ทำอยู่นานละ ช่วยทีคับหรือบอกหน้าก็ได้คับว่าหน้าไหน เยอะมาก ขอบคุณคับ
                    หน้า 894 เม้นแรกของท่านวีเลยครับ

Comment

• เดี๋ยวแก้แพท 7000M Series ใหม่ดีกว่า

Comment

• ขอบคุณคับ เดี๋ยวขอลองดูก่อน ได้เรื่องไงเดี๋ยวมาแจ้งคับ

Comment

• แพทแก้ไดร์เวอร์สำหรับ HD 7670 7690M (add 7670m.7z)

โหลดตัวเต็ม [AIO] AMD Catalyst 12.3 WHQL (8.951.0) Win7.7z ด้วย แล้วค่อยเอาแพท 7670m ไปทับ

http://202.172.16.151/@OCZ%20AMD%20Z...%20AIO%20Pack/

ใส่ซัพพอร์ต DEV_ID 6840 6841 6842 6843
                          แล้วก็แก้ชื่อ DEV_ID 6740 6760
                          เป็น 6400M/7400M กับ 6700M/7600M
                          Last edited by V-FrIeNd; 11 Apr 2012, 22:38:08.

Comment

• ได้ละคับ แต่ทำอยู่ 2-3 รอบกว่าจะได้ ดันมีปัญหาเพิ่มคือ aero peek ไม่ทำงานพอจะแก้โดยใช้ troubleshoot ก็ขึ้น an error occurred แต่อันใหม่ที่ท่านวีอัพให้ยังไม่ได้ลอง เดี๋ยวลองแล้วรายงานอีกทีคับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                              อัพแพทใหม่เสร็จแล้วนะ add 7670m.7z
                              (โหลดตัวเต็ม [AIO] AMD Catalyst 12.3 WHQL (8.951.0) Win7.7z ด้วย แล้วค่อยเอาแพท 7670m ไปทับ)

http://202.172.16.151/@OCZ%20AMD%20Z...%20AIO%20Pack/

ใส่ซัพพอร์ต DEV_ID 6840 6841 6842 6843
                              แล้วก็แก้ชื่อ 6740 6760 เป็น 6400M/7400M กับ 6700M/7600M
                              (AMD ย้อมแมวจริงๆ หุหุ)
                              ท่านครับ แก้จาก HD 6630M เป็น HD 7650M ให้บ้างครับ บอกวิธีมาก็ได้ครับ

Comment

• เรื่อง driver vga ได้แล้วคับ แต่ตอนนี้แก้เรื่อง aero peek อยู่ ขอบคุณท่าน grantado และท่านวีมากคับ แต่ถ้ามีวิธีแก้ aero peek ด้วยก็ดีนะคับ

Comment

Working...
                                X