Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครไม่รู้จริงอย่าพูดดีกว่าครับ การ์ดจอที่โดน Heat Cycle มาฟังใครไม่รู้อย่าโพสมั่วดิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สรุปกันแล้วไม่ใช่เหรอครับว่า 9300M G โดน แต่ 9300M GS ไม่โดน
    ใครที่เป็น 9300M GS ก็หายห่วงอ่านะครับ

แต่ผมนี่สิ กำลังคิดจะซื้อ y530/P8600 อยู่ เป็นตัว 9500M GS
    โคดเนม G84-50 เทคโนโลยี 80nm ซะด้วย ท่าจะเสี่ยงอ่านะ

แต่เห็นว่าตัว y530 เป็น MXM ผมไม่แน่ใจนะ แต่จะลองเช็คดู
    คิดว่าถ้าเป็น MXM น่าจะโอเคอยู่มั้ง Heat Cycle คงไม่เกิด (หรือเปล่า?!?)

Comment

• ว่าแต่ ทำไมรุ่นนี้ มันเคี๊ยว จิงๆ DDR ครับพี่น้อง 555+ แปลกแต่จิง GPU-Z ก็ล่าสุดแล้วนะ

แต่รหัสนี้ ไม่น่าไปเกี่ยวกับฮีท นะ 5+
      Attached Files

Comment

• เท่าที่เคยได้ยินมา MXM มีโอกาสเป็นเหมือนกัน แต่น้อยถึงน้อยมาก(ต่อให้ซีรีย์8ก็เถอะ) แนะนำว่าถ้าเป็นให้ไปสะเดาะเคราะห์ด้วยก็ดี

Comment

• Originally posted by nattaneo View Post
          สรุปกันแล้วไม่ใช่เหรอครับว่า 9300M G โดน แต่ 9300M GS ไม่โดน
          ใครที่เป็น 9300M GS ก็หายห่วงอ่านะครับ

แต่ผมนี่สิ กำลังคิดจะซื้อ y530/P8600 อยู่ เป็นตัว 9500M GS
          โคดเนม G84-50 เทคโนโลยี 80nm ซะด้วย ท่าจะเสี่ยงอ่านะ

แต่เห็นว่าตัว y530 เป็น MXM ผมไม่แน่ใจนะ แต่จะลองเช็คดู
          คิดว่าถ้าเป็น MXM น่าจะโอเคอยู่มั้ง Heat Cycle คงไม่เกิด (หรือเปล่า?!?)
          เอามาให้ดุครับ ทั้ง GPU-Z และ EVEREST Ultimate Edition จะได้หายข้องใจ

ใครบอกเป็นมะเร็งฟระ

ํY530/P8600 เล่นเกมส์ Assassin Creed ไม่เคยเกิน 75 องศา ถ้ายก Coolpaid สูงๆ ไม่เกิน 72 องศาครับ

Comment

• Macbook Pro 13" GF9400 โดนไหมอ่าครับ T_T

Comment

• Originally posted by netsurfz View Post
              Macbook Pro 13" GF9400 โดนไหมอ่าครับ T_T
              ไม่โดนหรอก

Comment

• ของผม 4520G โดนไปแล้วแหละ

ตอนนี้ใส่ของร้อนอยู่ HD3650 ร้อนได้ใจ

Comment

• แรง ร้อน

Comment

• 9300M GS !!
                    Sony Vaio โดนไปล่ะ 2 เดือนที่แล้ว ของเพื่อน - -"

Comment

• แล้วพวกซีีรี่ย์ Gt 130 GT 230 240 250 พวกนี้จะโดนไหมครับ

Comment

• พอดีเพิ่งซื้อ S41 มือสองมา ไม่ทราบเรื่อง Heat Cycle นึกว่ามีแต่ของ HP
                        แล้วมีวิธีการหลีกเลี่ยงไม๊ครับ หรือว่ายังไงก็ต้องเป็นซักวัน

Comment

• ของผมหมดไป 3 ตัวแล้ว แต่โชดดี เสียตังค์แค่ครั้งเดียว แบบ ประกันจะหมดแล้วพังก่อนนะครับ 4520G ตอนนี้ก็กำลังรอ 3560 ครับ

Comment

• ไม่เคยใช้ชิปเอ็น วิเดีย แต่ที่อ่านมา ก็ พอรู้ว่ามันเป็นยังไง

Comment

• พิมพ์ผิดนะ เดียวจะหาว่ามีรุ่นใหม่มาแล้ว 5555 HD3650 นะ

Comment

• ท่านโอม แล้วมัน อัพ CPU ได้ถึงไหนนะ ไอ้ 4520G แบบไม่อยากซื้อใหม่

Comment

Working...
                                X