Announcement

Collapse
No announcement yet.

REVIEW ASUS G50V-A1 9700GT DDR3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by ignited View Post
    แล้วแพคเกจที่ซื้อมานี่แถมอะไรบ้างหรอครับ

อ้อ นอกเรื่องนิดครับ

อยากถามว่าใช้ License OEM ข้ามเครื่องได้ด้วยหรอครับ
    แถมเป้เขียวๆสะพายหลัง แบบเดียวกับที่แถมบน G1s ครับ แล้วก้เมาส์ G3ครับแบบเดียวกับg1s เช่นกัน แล้วก้เกม Alone in the dark ครับเล่นยากใช้ได้เลยแต่เล่นแล้วลื่นใช้ได้ภาพสวยดีด้วย ที่เหลือก้พวก software ไว้เบรินก๊อบcd/dvd แล้วก้ Recovery disk สำหรับ VistaHomePremium 64bit ครับ

แต่ผมเอา License OEM Vista Ultimate ที่เป้นสติกเกอร์ ติดข้างใต้เครื่องจg1มาใช้ได้ครับ เอาแผ่น vista ultimate 32bit เถื่อนลง แล้วเอาคีแท้ใส่ อัพเดทออนไลนได้ทันที กลายเป้นว่าผมใช้ของแท้ไปเลย

อ้อเืกือบลืม แผ่นไดรเวอร์สำหรับvista 32/64bit ครับ
    Last edited by warcar1345; 5 Oct 2008, 14:12:33.

Comment

อยากให้คุณwarcar1345 บอกขั้นตอนการสั่งอะครับ ไว้ให้เป็นความรู้แก่ผมและคนอยากสั่ง

ขอบคุณครับ

Comment

หรู แรง อลังการครับ แถมยังมีแคตาล๊อกมาให้ดูเผื่อเสียตังค์กันอีกรอบด้วย

ปล. จะว่าไปแล้วบอร์ดโน๊ตบุ๊คOCZนี่ อยู่เมืองนอกกันหลายคนหมือนกันเนาะ

Comment

สวยดี ฝากซื้อมั่งได้ไหมครับ

Comment

Originally posted by stormlegolas View Post
            อยากให้คุณwarcar1345 บอกขั้นตอนการสั่งอะครับ ไว้ให้เป็นความรู้แก่ผมและคนอยากสั่ง

ขอบคุณครับ
            1. ท่านไปสมัคร ขอ user name ของ paypal ก่อนเลยครับ ตามลิ้งนี้ https://www.paypal.com/us/cgi-bin/we...gistration-run เขาจะให้กรอกรายระเอียดที่อยุ่ แล้ว เลขบัตรเครดิตครับ แนะนำว่าให้เป้นพวก visa card หรือ master card ครับ

2. ท่านก้ไปเที่ยวหาของถุกใจใน Ebay เลยครับ ร้านไหนมีส่งแบบ Worldwide(รอบโลก) ก้กดเช็คดุครับว่า ส่งมาไทยราคาเท่าไร ส่วนใหญ่เขานี้มี แบบส่งแบบไว3-5วัน ช้าก้ 5-10 ครับ ราคาก้แตกต่างกันด้วย

3. กด Buynow เลยครับ แล้วเขาจะมีให้สมัคร id สำหรับ ebay อีกครับ ก่อนกด ดุร้านที่ feedback ไม่ต่ำกว่า100%ครับ จะน่าเชื่อถือสุด แล้วดุด้วยว่า เขาเขียนสภาพยังไง แต่ถ้าซื่อจากร้านแบบผมมันของใหม่จากกล่องอยุ่แล้วครับ ตอนเขาส่งของมาเขาจะส่งตามที่อยุ่ใน paypal ของเราครับ

4. พอกดจ่ายโอนตังเสร้จเรียบร้อย เขาจะส่ง tracking number มาให้ ครับ เป้นเลขประมาณ ว่า EC94 1058 367US ครับ ไว้สำหรับเช้คว่าของเราอยุ่ที่ไหนของโลกที่เว้บนี้ครับ www.usps.com

5. หลังจากนี้ก้รอของเลยครับ

สุดท้ายก้อยากให้ท่านลองใช้กันดุครับ ไม่ยากเลย

Comment

ขอบคุณมากๆครับคุณwarcar1345

Comment

อยากทราบเรื่องประกันน่ะครับ

ต้องทำยังไงบ้างถึงจะเป็น 2 year inter.

หรือว่าไม่ต้องทำอะไรเลยครับ ซื้อมาก็โอเคแล้ว?

อยากจะหิ้วมาน่ะครับผม

Comment

สุดปลายเท้าครับท่าน o_O

Comment

งามจริงๆ สีส้มสดุดตามาก ด้านหลังก็สวย เกิดมาเพื่อคอเกมส์จริงๆ ท่านwarcar1345 เล่นเกมส์บ่อยแน่เลย อย่างนี้ต้องเอามาเทียบกับ dell xps 1730 cpu x9000 gf8700m gt ddr3 sli hdd500 R0 ของใครบ้างคนในบร์อดนี้ซะแล้ว เสียด้ายเค้าคนนั้นไม่ยอมเผยตัว แต่ผมว่าตัวนี้เท่าที่อ่านดูแจ่มมาก ขอบคุณ review ของเทพๆครับ อยากได้แต่ไม่มีเงิน

Comment

Originally posted by warcar1345 View Post
                      ท่านไม่หามาสักเครื่อง แล้วใส่ หมื่นรอบสัก2ลุกหรอครับ ทำraid0 ด้วย คงโหดมิใช่น้อยอิอิ
                      กำลังมองๆ อยู่ครับ ที่เป็น GM45 + DDR3
                      ติดตรงที่ประทับใจ ประกันของ DELL มากๆ นี่สิ เฮ้ออ

Comment

อย่างงามเลยครับ
                        เห็นแล้วตาลุคว้าว

Comment

โหดจิงครับท่าน ^^ เครื่องสวยมากๆ

เสียดายการ์ดจอ ไม่ยอมเป็น 256bitอีก - -;

แต่แค่นี้ก็เล่นเกมได้มากมายแล้วครับ

Comment

ในรูป HDD RAID0 หรือครับ ทำไมมันแรงพอๆกะ 320/7200 เองอ่ะครับ นึกว่ามันจะได้ซัก 120+

Comment

Originally posted by DynDasE View Post
                              อยากทราบเรื่องประกันน่ะครับ

ต้องทำยังไงบ้างถึงจะเป็น 2 year inter.

หรือว่าไม่ต้องทำอะไรเลยครับ ซื้อมาก็โอเคแล้ว?

อยากจะหิ้วมาน่ะครับผม
                              ซื่อมาก้ ประกัน 2 ปีทั่วโลก โดยกำเนิดเลยครับ จะซ่อมที่ไหนก้จัดไปเลยครับ

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
                                ในรูป HDD RAID0 หรือครับ ทำไมมันแรงพอๆกะ 320/7200 เองอ่ะครับ นึกว่ามันจะได้ซัก 120+
                                อ่าครับเอาไปทำ raid 0 แล้ว ไม่ทำมันจะได้ หัวละ ประมาณavg37มั้ง พอทำแล้วรวมกัน2 หัวได้ avg 65

ไม่แน่ใจถ้าเอา 7200x2 นี้จะ100+เลยเปล่า

แต่แค่นี้ก้ลงวิสต้า+โหลดเวลาเข้าเกมโครตเร้วแล้วครับ

Comment

Working...
                                X