Announcement

Collapse
No announcement yet.

HP เกิน90วันก็ต่อประกัน2ปีได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แล้วถ้าไปพันทิพย์ต่อที่ศูนย์อินแกรมไมโครเลยได้ไหมครับเผื่อไปเที่ยวจะได้แวะต่อซะเลยนะครับ

Comment

Originally posted by tram View Post
      แล้วถ้าไปพันทิพย์ต่อที่ศูนย์อินแกรมไมโครเลยได้ไหมครับเผื่อไปเที่ยวจะได้แวะต่อซะเลยนะครับ
      ลองถามดูครับ

Comment

จำเป็นมั้ยครับว่าต้องเป็นศูนย์ อินแกรมที่ กทม

พอดีอยุ่ภูเกต แล้วบ้านอยู่ใกล้ศูนย์
        ว่าจะยกเครื่องไปศูนย์เลย กลัวไปเก้อ

Comment

ไม่ต้องถึงกับเสียค่ารถค่าเรือไปเองหรอกครับ แค่โทร. ตรวจเมล์ กรอกข้อมูลของท่านและของโน๊ตบุ๊ค ไปโอนเงินที่ตู้ ATM แฟ็กซ์ Slip ATM ก็จบแล้วครับ

Comment

ขอถามหน่อยครับ ถ้าเอา notebook มาจาก usa แล้วจะต่อปประกันที่นี่ได้ไหมครับ

Comment

Originally posted by plasmama View Post
              ขอถามหน่อยครับ ถ้าเอา notebook มาจาก usa แล้วจะต่อปประกันที่นี่ได้ไหมครับ
              น่าจะได้ครับ เพราะประกันทั่วโลก

Comment

ผมเพิ่งต่อเรียบร้อยแล้วครับ ลงทะเบียน+โอนเงินไปวันอาทิตย์ วันนี้เค้าส่งเมลล์มายืนยันแล้วครับ พอไปเช็คในระบบก็หมดประกันปี2011แล้วครับ

Comment

Originally posted by ExTremeZ View Post
                  ผมเพิ่งต่อเรียบร้อยแล้วครับ ลงทะเบียน+โอนเงินไปวันอาทิตย์ วันนี้เค้าส่งเมลล์มายืนยันแล้วครับ พอไปเช็คในระบบก็หมดประกันปี2011แล้วครับ
                  กว่าจะหมดประกันก็คุ้มครับ ตกรุ่นไมี่รู้กี่ที ^ ^

Comment

แจ่ม เลย ครับ เพิ่งเอาเครื่องไปเช็ค หมดประกับแล้วอ่ะที่ ศูนย์ มัน มันจะให้ เปลี่ยนMB มันบอกว่าเสียถามว่าเสียยังไงมันก็ไม่รู้ คิด ราคา 14000 เครื่องผมไม่ได้ ดับ หรือภาพไม่ติดเลยนะครับ เพียงแค่ temp GPU สูง จัด
                    สูงขนาดดูหนังหรือเล่นเกม จะดับไปเลยเพราะ temp เกิน 105 องศา

อย่างนี้ผม ไปต่อประ กัน 3000 แล้วไปเครม ประหยัด ไป 11000 บาท คุ้ม มากครับ

Comment

Originally posted by meentada View Post
                      แจ่ม เลย ครับ เพิ่งเอาเครื่องไปเช็ค หมดประกับแล้วอ่ะที่ ศูนย์ มัน มันจะให้ เปลี่ยนMB มันบอกว่าเสียถามว่าเสียยังไงมันก็ไม่รู้ คิด ราคา 14000 เครื่องผมไม่ได้ ดับ หรือภาพไม่ติดเลยนะครับ เพียงแค่ temp GPU สูง จัด
                      สูงขนาดดูหนังหรือเล่นเกม จะดับไปเลยเพราะ temp เกิน 105 องศา

อย่างนี้ผม ไปต่อประ กัน 3000 แล้วไปเครม ประหยัด ไป 11000 บาท คุ้ม มากครับ
                      ของผมเวลาเล่นเกมส์ก็ไม่มีแอร์ 103~105 ถ้าใช้พัดลมก็ประมาณ98 ก็ไม่ดับนะครับ แต่ถ้าoverclock GPU ความร้อนจะไปจอดที่106~107 ต้องใช้ฮาตาริตลอด ถ้าไมใช้เกิน107เมื่อไรดับกลางอากาศทันที ฮ่า ฮ่า พังไม่กลัวประกันเหลือบาน

Comment

ผมว่า รอให้เครื่องพังจิงๆแล้วค่อยไปต่อก็ได้นะ
                        เพราะ เค้าไม่มาเชคสภาพเครื่องเราเลยว่า เสียหรือป่าว ตอนต่อประกันอ่ะ

สรุปคือ ถ้าเครื่องเราไม่เสียใน 2 ปี ก้อไม่ต้องจ่ายค่าประกันไปฟรีๆ
                        แต่ถ้าเสียใน 2 ปี ก้อไปต่อ เป็นเงิน 3990 แล้ว หักลบ ค่าซ่อม
                        เราก้อคุ้มเท่านั้นครับ
                        มีแต่คุ้มกับคุ้ม

Comment

ดันไป

Comment

ผมว่าต่อไว้กันเหนียว..น่าจะดีกว่าเผื่อเค้าปิดต่อการรับประกัน

Comment

Originally posted by 0u View Post
                              ผมว่าต่อไว้กันเหนียว..น่าจะดีกว่าเผื่อเค้าปิดต่อการรับประกัน
                              ผมก็ว่าอย่างงั้นละครับ ต่อก่อน ต่อหลัง ก็หมดประกันพร้อมกัน เพราัะจะนับตั้งแต่วันซื้อเครื่อง

Comment

เพิ่งมาเหน ผมไปต่อที่ศูนมาแล้ว 1 ปี 3710 แหนะ
                                เซงงเลย อดได้สองปีเลย

Comment

Working...
                                X