Announcement

Collapse
No announcement yet.

HP เกิน90วันก็ต่อประกัน2ปีได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอบคุณ มากครับ

Comment

Originally posted by ok.chok View Post
      โทรไปครับเดี๋ยวพนักงานเค้าแนะนำเองไม่ต้องออกไปไหนไกลกว่าหน้าปากซอย นอกจากออกไปโอนเงินที่ตู้ATMข้างเซเว่น ^ ^

1. โทรไปติดต่อแล้วพนักงานจะขอ p\nและs\n ของเครื่องเรา เพื่อregister carepack กับhp.comไห้เรา
      2. mail ช่ือที่อยู่ไปให้พนักงาน
      3. รอรับmailจากอินแกรม ตรวจเช็กรายละเอียดให้ถูกต้อง
      4. โอนเงินตามรายละเอียดในmailแล้วแฟ็กหรือmail สลิป กลับไปทางอินแกรมจะส่งเอกสารให้เราทางไปรษณีย์
      5. โทรเช็กวันหมดประกันกับ hp callcenter แค่นี้ก็ต่อประกันได้แล้ว ไม่ต้องเช็กเครื่องให้ปวดตับ
      ไม่ทราบว่าเบอร์ที่ Ingram เบอร์อะไรครับพอจำได้มั้ย

Comment

Originally posted by fortuner_iti View Post
        ไม่ทราบว่าเบอร์ที่ Ingram เบอร์อะไรครับพอจำได้มั้ย
        กลับไปอ่านหน้าแรก

Comment

Originally posted by fortuner_iti View Post
          027931888 จัดไปอย่าให้เสีย

Comment

เซงครับ พึ่งต่อไปแค่ 1 ปีที่ Se-ed

ไม่รู้ว่ามี 2 ปีที่ Ingram ด้วย

Comment

มันได้ทั้ง Compaq ด้วยรึป่าวคับ

Comment

Originally posted by hirozz080 View Post
                มันได้ทั้ง Compaq ด้วยรึป่าวคับ
                ได้ครับ

Comment

ผมโทรไปถามที่ศูนย์แล้วครับ เห็นเขาบอกว่าถ้าเครื่องที่หมดประกันแล้วจะต้องทำการเช็คเครื่องก่อน แล้วถึงจะนับประกันต่อน่ะครับ แล้วเครื่องเพื่อนๆของใครมีที่หมดประกันแล้วพึ่งต่อประกันเสร็จส่งศูนย์เลยมั่งครับ

Comment

ทำไมดื้อกันจังเลยครับ โทรไปศูนย์ทำไมละครับ ก็บอกว่าให้ติดต่ออินแกรมไมโครเลย ไม่ต้องเช็คอะไรทั้งนั้น ผมต่อมาเองกับมือ
                    โทรบอกรายละเอียด โอนเงิน รอรับเอกสาร...จบ เบอร์ก็มีบอกแล้ว ถ้าถามศูนย์มันก็จะต้องเป็นอย่างที่ศูนย์เค้าบอกละครับ แล้วจะโทรทำไม

Comment

Originally posted by tanwatana View Post
                      ทำไมดื้อกันจังเลยครับ โทรไปศูนย์ทำไมละครับ ก็บอกว่าให้ติดต่ออินแกรมไมโครเลย ไม่ต้องเช็คอะไรทั้งนั้น ผมต่อมาเองกับมือ
                      โทรบอกรายละเอียด โอนเงิน รอรับเอกสาร...จบ เบอร์ก็มีบอกแล้ว ถ้าถามศูนย์มันก็จะต้องเป็นอย่างที่ศูนย์เค้าบอกละครับ แล้วจะโทรทำไม
                      ผมก็ว่าอย่างนั้นครับ ลองอ่านตั้งแต่หน้าแรกครับ ไม่มีขั้นตอนใหนที่เกี่ยวข้องกับศูนย์เลยนอกจากตอนเครมเท่านั้น ^ ^

Comment

แจ่มครับ
                        เด๋วต่อเลย
                        แล้วจาได้เคลมต่อเลย
                        ขอบคุณสำหรับข่าวดีนะครับ

Comment

ที่ว่า รอรับเอกสารอ่าครับ

เค้าจะส่งอะไรมาหรอครับ

เพราะเค้าส่ง อีเมล์ แล้วบอกให้เซฟไว้เป็นหลักฐาน

ผมรีคิดว่าจะส่งจดหมายมาให้ที่บ้าน

รบกวนด้วยครับ

Comment

^
                            ^
                            ^
                            ใบเสร็จ, ใบแจ้งหนี้, กำกับภาษี, ส่งสินค้า, Certificate, Registration Information, ข้อกำหนดและเงื่อนไข
                            ส่งมาตามที่อยู่ที่เราแจ้งไปน่ะครับ

Comment

Originally posted by tanwatana View Post
                              ^
                              ^
                              ^
                              ใบเสร็จ, ใบแจ้งหนี้, กำกับภาษี, ส่งสินค้า, Certificate, Registration Information, ข้อกำหนดและเงื่อนไข
                              ส่งมาตามที่อยู่ที่เราแจ้งไปน่ะครับ

ถามต่อนะครับ ใช้เวลานานไหมอ่าครับถึงจะได้รับเพราะ ผมสมัครไปอาทิตย์นึงแล้วอ่าครับ

Comment

^
                                ^
                                ^
                                ผมจำไม่ได้ครับ รู้แต่ว่าลืมไปแล้วว่าต่อประกันไป อยู่ๆ ก็มีเอกสารส่งมาให้ ก็นานพอดู ของผมน่าจะประมาณสัก สองอาทิตย์กว่า

ป.ล. แต่การประกันเริ่มต้นทันทีหลังจากได้รับเมล์ยืนยัน

Comment

Working...
                                X