Announcement

Collapse
No announcement yet.

ล่ารายชื่อคนใช้ BenQ s41 จอเป็นเส้น จอไม่ติด บอร์ดเสีย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

s41-310 ของผมยังไม่เป็นครับ แต่ชักหวั่นๆ
    อาทิตย์หน้าว่าจะไปต่อประกันอยู่
    แต่อยากจะรอว่าBenQจะต่อประกันให้ฟรีเหมือนHPรึปล่าว

Comment

อาการคือ เปิดติดบ้าง ไม่ติดบ้าง ถ้าติดคือ ค้าง ภาพแตก ของผมก็เป็นคับ มีอาการอย่างที่ว่า และว่าจนำไปเคลมที่ศูนย์ ไม่รู้ว่าเมื่อไรถึงจะได้คับ

เมลผมคับ zeroman13th@hotmail.com

Comment

BenQ ทำไรซักอย่างสิ

Comment

แอปเซงคับที่ไม่มีใครออกมารับผิดชอบเลยอะคับ เครื่องนึงราคาก็หลายตังอะ แต่ทางbenqไม่เป็นจาทำอะไรเลยอะคับ แต่กอนผมหละแอปเชียรเบนคิวให้ญาติๆตอนนี้เลยแอปกล้วเลยอะว่าของญาติที่ผมบอกให้เค้าซื้อเบนคิวอะมันจาเสียรึเปล่า เวรกำจิงT^T

Comment

แอปเซงคับที่ไม่มีใครออกมารับผิดชอบเลยอะคับ เครื่องนึงราคาก็หลายตังอะ แต่ทางbenqไม่เเห็นจาทำอะไรเลยอะคับ แต่กอนผมหละแอปเชียรเบนคิวให้ญาติๆตอนนี้เลยแอปกล้วเลยอะว่าของญาติที่ผมบอกให้เค้าซื้อเบนคิวอะมันจาเสียรึเปล่า เวรกำจิงT^T

Comment

Originally posted by top20102530 View Post
              แอปเซงคับที่ไม่มีใครออกมารับผิดชอบเลยอะคับ เครื่องนึงราคาก็หลายตังอะ แต่ทางbenqไม่เเห็นจาทำอะไรเลยอะคับ แต่กอนผมหละแอปเชียรเบนคิวให้ญาติๆตอนนี้เลยแอปกล้วเลยอะว่าของญาติที่ผมบอกให้เค้าซื้อเบนคิวอะมันจาเสียรึเปล่า เวรกำจิงT^T
              ผมก็เหมือนกันอะ เชียร์เพื่อนซื้อ benq ถ้ามันพังหน้าแตกแน่เลย...

Comment

อึ๊บๆ ผ่านไปอีก1วัน โน๊ตบุคยังนอนตายเหมือนเดิม มูลนิธิเบนคิวมาไวๆหน่อย ศพจะเน่าอยู่แล้ว

Comment

สังเกตุการ

Comment

ไม่ทราบว่าล่ารายชื่อไปคุยกับศูนยืกันยังคับ

Comment

สดร้อนๆคับ วันนี้เพิ่งนำไปที่ศูนย์มาคับ แต่เวรกำของผมคับ เครื่องเพิ่งหมดประกันไปเมื่อวันที่ 2 สิงหา ผ่านมา13 วัน เครื่องเสียเลย เค้าก็แนะนำให่ผมเปลียนบอร์ด ตั้ง 10,000 กว่านิดหน่อย เวรแล้วคับ ซื้อมา 40000 กว่า จะต้องให้เสียอีก 10000 แล้วอย่างนี้ผมไม่ต้องเปลี่ยนทุกปีหรือคับ เซ้งๆๆๆๆ
                      ซื้อมาก็แพงแล้ว จะต้องมาเสียเงินอีก ใครมีร้านซ่อมดีๆแนะนำหน่อยคับ ไม่อยากเสีย 10000 ไม่มีเงินคับ ...............

Comment

อะไรกันรับประกัน 1 ปีแล้วเครื่องมันจะใช้ได้แค่นั้นเหรอคับ ทุเรศจริงๆ

Comment

Originally posted by zeroman13th View Post
                          สดร้อนๆคับ วันนี้เพิ่งนำไปที่ศูนย์มาคับ แต่เวรกำของผมคับ เครื่องเพิ่งหมดประกันไปเมื่อวันที่ 2 สิงหา ผ่านมา13 วัน เครื่องเสียเลย เค้าก็แนะนำให่ผมเปลียนบอร์ด ตั้ง 10,000 กว่านิดหน่อย เวรแล้วคับ ซื้อมา 40000 กว่า จะต้องให้เสียอีก 10000 แล้วอย่างนี้ผมไม่ต้องเปลี่ยนทุกปีหรือคับ เซ้งๆๆๆๆ
                          ซื้อมาก็แพงแล้ว จะต้องมาเสียเงินอีก ใครมีร้านซ่อมดีๆแนะนำหน่อยคับ ไม่อยากเสีย 10000 ไม่มีเงินคับ ...............
                          เป็นเหมือนกัน ผมว่าเรารวมตัวกันไปที่ สะพานควายวันเดียวเลยดีไหมครับ

โดยเฉพาะคนที่หมดประกันแบบผม ซ้ำใจจริงๆ หมดแล้วเสียทันทีแบบนี้อะ
                          ใครจะไปคิดละครับใช้มาไม่มีอาการเปิดไม่ติดเลย หรือหน้าจอดับไปเทอ
                          พอเจอก็เจอวันเดียวทันทีเลย รับไม่ได้เลยอะ
                          ถ้าผมเจออาการใกล้จะเสีย ผมก็คงต่อประกันไปแล้วละครับ

แล้วยิ่ง nvidia มาประกาศว่า notebook ซิป 8600 มีปัญหา
                          (ทำไมม ึง ไม่ประกาศเร็วกว่านี้วะ แมร่ง.....)

สรุปแล้วผิดที่ผมเอง "พี่มันแย่ พี่แพ้ nvidia"

Comment

ของดีจะเสียใจไปทำไมว่ะ พี่น้อง

Comment

รวมตัวกันได้หลายคน น่าจะมีผลต่อรองกับเบนคิวไทยได้บ้างนะครับ
                              เอาใจช่วยครับ

Comment

Originally posted by vampires101 View Post
                                ของดีจะเสียใจไปทำไมว่ะ พี่น้อง

ถ้าเครื่องท่านพัง หลังหมดประกัน 1 วัน ท่านจะดีใจมั้ยล่ะครับ พูดแปลก ๆ

ถ้าจะโพสแบบนี้ อย่าโพสดีกว่าท่าน

Comment

Working...
                                X