Announcement

Collapse
No announcement yet.

ล่ารายชื่อคนใช้ BenQ s41 จอเป็นเส้น จอไม่ติด บอร์ดเสีย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ล่าสุดจาก ศูนย์ที่พันธ์ฺทิพย์ ไม่มีการ เพิ่ม ประกันการ์ดจอ อีก 1 ปี หลังจากที่ประกันหมดค่ะ

ไม่รับซ่อมการ์ดจอ ต้องเปลี่ยน ยกบอร์ด ราคา 9650 บาท
    ถ้าเมนบอร์ด มีสภาพปรกติสามารถเครมได้ ราคา ซ่อม 6950 บาท

T^T

Comment

• Originally posted by Heer_nut View Post
      ใจเย็นๆครับ ถ้าหมดประกันเเล้วลองติดต่อช่างในนี้ดูก่อนครับ
      ช่วยแนะนำช่างหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ

Comment

• เรื่องประกันเพิ่มเบนคิวเขาตัดทิ้งหมดตั้งเเต่ 1 มค ปีนี้เเล้วครับ ส่วนช่างมีหลายกระทู้เลย ลอง pm ไปถามดูครับ เเนะนำให้โมช่องระบายความร้อนไปเลยก็ดีครับ จะได้ไม่ร้อนมาก

Comment

• Originally posted by Heer_nut View Post
          เรื่องประกันเพิ่มเบนคิวเขาตัดทิ้งหมดตั้งเเต่ 1 มค ปีนี้เเล้วครับ ส่วนช่างมีหลายกระทู้เลย ลอง pm ไปถามดูครับ เเนะนำให้โมช่องระบายความร้อนไปเลยก็ดีครับ จะได้ไม่ร้อนมาก
          ขอบคุณค่ะ

Comment

• จอรึสายแพรไม่รู้ เป็นเส้นๆ ดำๆ ตอนนี้ต่อจอแยกใช้ไปก่อน รอเอาไปเปลี่ยน เชียงใหม่มีที่ไหนรับเปลี่ยนบ้างคับ

หมดประกันไป ปีกว่าละคับ s41-355 หรือ 335 หว่า ไม่แน่ใจ เคยส่างเครมเพราะ head sy ทีหนึ่งละคับ เล่น GTA4 มากไป

หน่อย มันเอาของผมไปดองที่ศูนย์ 3 เดือนแนะ เซงๆๆๆ

Comment

• Originally posted by pai000777 View Post
              จอรึสายแพรไม่รู้ เป็นเส้นๆ ดำๆ ตอนนี้ต่อจอแยกใช้ไปก่อน รอเอาไปเปลี่ยน เชียงใหม่มีที่ไหนรับเปลี่ยนบ้างคับ

หมดประกันไป ปีกว่าละคับ s41-355 หรือ 335 หว่า ไม่แน่ใจ เคยส่างเครมเพราะ head sy ทีหนึ่งละคับ เล่น GTA4 มากไป

หน่อย มันเอาของผมไปดองที่ศูนย์ 3 เดือนแนะ เซงๆๆๆ
              3 เดือน o_O"

Comment

• แนะนำไปซ่อมที่นี่ครับ รับประกัน 6 เดือน แพงหน่อยแต่คุ้มครับ เมื่อเฉลี่ยราคาตามการรับประกันของที่นี่ ในเว็บนี่เคยไปซ่อมมาแล้วหลายคนครับ
                www.notebooksos.com

Comment

• เข้ามาเพราะ เหมือนมีญาณหยั่งรู้ว่าจะครบอายุการ์ด(1 ปี 8 เดือน) เคลมเรื่องการ์ดจอมาแล้ว
                  ประครองใช้มาอีกจะ 2 ปี ก็พอจะรู้อายุไข...เหมือนแช่งตัวเองทั้งที่ยังปกติ
                  แต่มันเป็นชะตากรรม s41...

Comment

• จอผมเป็นเ้ส้นๆแนวตั้ง พึ่งเป็นมา 1 อาทิตย์ได้แล้วตอนแรกคิดว่าติดไวรัสซะอีก พอค้นข้อมูลดูเป็นกันหลายคนเลยนิ แบบนี้ไม่ใช่แล้นนน เหอๆๆ ใช้มาจะ 3 ปีดันมาเป็นตอนนี้ เซ็งมากครับ ตอนซื้อคนขายเคลมว่าจอ Benq ดีที่สุดในโลก -__-" (ตอนนั้นเห็นเป็น sponsor หลักใน Euro2008 ด้วยนิ เฮ้อออออ~)

Comment

• me to โดนเลยครับจอลายภาพล้มพิสูจนมาแล้วว่าเป็นที่จอเพราะลองเปลี่ยนสายแพแล้วมันยังเป็นเหมือนเดิมภาพล้มไปล้มมาการ์ดจอก้อลองละไม่หายกะลังเก็บตังซื้อจอซื้อจนจะประกอบเครื่องใหม่ได้ละ

Comment

• เข้ามาเเจมอีกสักครั้ง หลังจากเปลี่ยนชิปไปเมื่อปลายปี 52 ตอนนี้เปิดไม่ติดละครับ ใช้งานปกติไม่ได้เล่นเกมเลย ขนาดเอามาเป็น NB สำรองทำงานนะนี่ เซ็งๆ ไม่รู้จะซ่อมอีกสักรอบหรือซื้อใหม่ดี

Comment

Working...
                        X