Announcement

Collapse
No announcement yet.

ล่ารายชื่อคนใช้ BenQ s41 จอเป็นเส้น จอไม่ติด บอร์ดเสีย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by dryiceteam View Post
    อาการ เดียวกับ xbox360 ไฟแดงปะเนี่ย

xbox ไฟแดง กากกว่า notebook เจ๊งอีกนะครับ

เพราะผมก็เคยแดง แต่ซ่อมเล่นเองได้ อิอิ

Comment

Originally posted by G_Seed View Post
      มะรู้จัก ไฟแดง xbox360 อะ

รู้แต่ฝ่า ไฟแดง ในวันมามาก คร้าบผม

^^
      ไป ฝ่า แถวแยกไหนหรอครับ
      ไปด้วยคนดิ

Comment

ฝ่าไฟแดงใน วันมามากต้องทำใจหน่อยนะครับ
        เดียวจะ สกปรกบนที่นอน อิอิ

สกปรกบนที่นอน หมายถึง ถ้าฝ่าไฟแดง เดียวรถชน ต้องมารักษาตัวบนที่นอนอะครับ

อย่าคิดมากนะ.... ^^

กระทู้ กลายพันธ์แล้ว

จะว่าไปก็น่าคิดนะ เพราะวันที่ S41-310 ผมเจ๊ง วันนั้นก็ฝ่าไฟแดงพอดี (เรื่องจริง ขำๆ) อิอิ

Comment

มาลงชื่อครับ

เพิ่งเป็นเมื่อวานเอง

1 ปี พอดี S41-310

ตามมาจากบอร์ดพันทิปครับ ผมเชื่อว่าต้องเป็นอีกเยอะแน่ๆๆ

Comment

ชอบ " รูป " ท่านเจ้าของกระทู้จัง

Comment

Originally posted by G_Seed View Post
              ฝ่าไฟแดงใน วันมามากต้องทำใจหน่อยนะครับ
              เดียวจะ สกปรกบนที่นอน อิอิ

สกปรกบนที่นอน หมายถึง ถ้าฝ่าไฟแดง เดียวรถชน ต้องมารักษาตัวบนที่นอนอะครับ

อย่าคิดมากนะ.... ^^

กระทู้ กลายพันธ์แล้ว

จะว่าไปก็น่าคิดนะ เพราะวันที่ S41-310 ผมเจ๊ง วันนั้นก็ฝ่าไฟแดงพอดี (เรื่องจริง ขำๆ) อิอิ
              อย่าให้Benqรู้เรื่องนี้นะครับ เดี๋ยวเขาจะเอามาเป็นข้ออ้าง

มาลงชื่อครับ

เพิ่งเป็นเมื่อวานเอง

1 ปี พอดี S41-310

ตามมาจากบอร์ดพันทิปครับ ผมเชื่อว่าต้องเป็นอีกเยอะแน่ๆๆ
              อยากรู้จังว่า s41-310เหลือรอดอยู่ซักกี่เครื่อง

Originally posted by absolute_kim View Post
              ชอบ " รูป " ท่านเจ้าของกระทู้จัง
              เสียวหลังเลยครับ นึกว่าชอบท่านเจ้าของกระทู้จัง

Comment

Originally posted by recca View Post
                อย่าให้Benqรู้เรื่องนี้นะครับ เดี๋ยวเขาจะเอามาเป็นข้ออ้าง

อยากรู้จังว่า s41-310เหลือรอดอยู่ซักกี่เครื่อง

เสียวหลังเลยครับ นึกว่าชอบท่านเจ้าของกระทู้จัง
                s41-310เท่าที่รู้ยังไม่โผล่อาการซัก10เครื่องได้เท่าที่ตามในคลับ อายุเกิน1ปีทั้งนั้น

Comment

ยังรอดอยู่ .. แต่คงนับถอยหลังแล้วงานนี้
                  ------
                  ช่วงนี้ไม่ได้เล่นเกมส์เลย มีแต่ sf อย่างเดียว อาการเลยยังไม่ออก

Comment

Originally posted by recca View Post
                    ขอเป็นข้อมูลหน่อยครับสำหรับคนที่ใช้ยี่ห้อนี้แล้วเสีย ซ่อมไปแล้วหรือยังไม่ได้ซ่อม ประกันยังเหลืออยู่หรือหมดแล้วก็ได้ครับ ขอชื่อ อีเมล เบอร์โทร หรืออะไรที่ติดต่อได้ก็ได้ครับ ช่วยบอกชื่อรุ่นที่ใช้ วันที่ซื้อ วันหมดประกัน แล้วก็อาการด้วยก็ดีครับ

เผื่อถ้ามีจำนวนมากจะได้รวมตัวกันไปต่อรองกับBenqได้นะครับ เพราะถ้ามีจำนวนมากแสดงว่าคุณภาพของสินค้ามีปัญหานะครับ จะเป็นปัญหาจากทางnvidiaหรือไม่ ยังไงทางbenqก็ควรจะแสดงความรับผิดชอบนะครับ

ขอประเดิมคนแรกนะครับ

ของผมซื้อ06/07ครับ หมดประกันไปแล้ว มีอาการจอเป็นเส้น ตอนหมดประกันไป1เดือน อายุที่ใช้งานได้1ปี1เดือนครับ เมล recca_abc@ฮอทเมล
                    ของผมอาการเดียวกับคุณเลยอะคับ มันเสียเหลังจากหมดประกันแค่เดือนเดียวเองอะตอนนี้ผมเลยต้องไปซ่อมที่ร้านอะคับเสียตังไป6000ก็ยังไม่หายอะคับเซงมากๆเลยอะคับ ตอนแรกผมก็ว่าbenqดีแต่ตอนนี้แอปเซงแล้วนี่ดันมาเสียหลังจาหมดประกันไปแค่ไม่กี่วันอะคับ

Comment

Originally posted by top20102530 View Post
                      ของผมอาการเดียวกับคุณเลยอะคับ มันเสียเหลังจากหมดประกันแค่เดือนเดียวเองอะตอนนี้ผมเลยต้องไปซ่อมที่ร้านอะคับเสียตังไป6000ก็ยังไม่หายอะคับเซงมากๆเลยอะคับ ตอนแรกผมก็ว่าbenqดีแต่ตอนนี้แอปเซงแล้วนี่ดันมาเสียหลังจาหมดประกันไปแค่ไม่กี่วันอะคับ
                      นี่เมลของผมนะคับ top20102530@hotmail.com

Comment

เพิ่งซื้อเมื่อเดือนที่แล้ว s41-m60 ชักเริ่มหนาวๆแล้วซิครับ..

Comment

Originally posted by top20102530 View Post
                          คือว่ามันไม่ได้ผิดที่ benq ครับแต่ผิดที่ตัว การ์ด nvidia

ของผมก็เพิ่งมาเจ๊งเหมือนคุณนี้แหละ แต่ผมยังไม่เอาไปซ่อมนะครับ
                          เพราะซ่อมแล้วก็มีโอกาสมาเจ๊งอีก คิดหนักครับ ว่าจะซ่อมหรือไม่ซ่อมดี

Comment

Originally posted by Big_jian View Post
                            เพิ่งซื้อเมื่อเดือนที่แล้ว s41-m60 ชักเริ่มหนาวๆแล้วซิครับ..
                            ผมเสียใจด้วย คุณมีเวลาเหลืออีกเพียง11เดือน รีบๆทำในสิ่งที่อยากทำซะ

Comment

วันนี้ไปคุยกับเพื่อนที่เป็น PM ร้านค้ามีสีในพันทิพมา ได้ยินว่าเบ็นคิวเค้ากำลังเช็คอยู่ว่า ที่เกิดขึ้นนั้น รอการยืนยันจาก ไต้หวันว่า จะมีแนวทางป้องกันอย่างไร แต่ได้ยินว่ามันเป็นข่าวดีสำหรับคุณๆ ในกระทู้ ถึงจะมีแค่ 4-5 คนก็เถอะ รอหน่อยนะครับ ถ้าข่าวผมมาไม่ผิด หลังวันแม่ พวกคุณคงจะดีใจ ใครที่เสียก็อย่าไปซ่อมเองนะครับ เดี๋ยวศูนย์เข้าไม่รับผิดชอบนะ

อย่างน้อยคราวก่อนที่บอกว่ามีศูนย์เซอวิสเปิดที่ พันทิพย์ มันก็ขึ้นป้ายแล้ว วันนี้เพื่อนพาเดินลงไปดู อยู่ชั้น 1 เดินชิดขวาตรงเข้าไป เห็นขึ้นป้ายเบ็นคิว Service center ละ

Comment

ของผมด้วยอีกคนครับ s41 324 ซื้อเมื่อ พ.ย. 50 ซื้อประกันต่ออีก เครื่องพึ่งพังเมื่อเดือนก่อนครับ
                                อาการคือใช้อยู่ดีๆ หน้าจอสีเละเป็นสีชมพู จากนั้นเครื่องจะค้าง เมื่อรีสตาร์ท มันก็เข้าวินโดว์ไม่ได้ จอลายไปหมด
                                หรือไม่ก็จอฟ้า ตอนแรกผมนึกว่าโดนไวรัสกินผมเลยลองลงวินโดว์ใหม่ แล้วมันก็ไม่หาย ผมเลยลองเข้า
                                safe mode แล้วถอน driver vga ออก ปรากฏว่าสามารถใช้งานได้ปรกติแต่หน้าจอจะหน่วงๆ (เนื่องจากไม่มีไดรเวอร์การ์ดจอ) ผมได้ทดลองใช้ไปประมาณ 1 วันก็ไม่มีปัญหาสีเละเครื่องค้างจึงสรุปได้ว่า การ์ดจอพังแน่นอนครับ
                                วันรุ่งขึ้นจึงไปส่งซ่อมที่ Synnex เชียงใหม่ (แต่ผมซื้อที่พันทิพ กทม นะ) ผมบอกเค้าไปว่ามันมีสองอาการ คือ
                                1.การ์ดจอพัง
                                2.dvd-rom ไรท์แล้วแผ่นเป็นรอยคือมันจะเป็นรอยตรงที่เดิมที่ไรท์ตลอดทำให้ไม่สามารถอ่านข้อมูลที่ถูกบันทึกตรงจุดนั้นๆ ได้ (แต่ว่ามันไรท์ได้สมบูรณ์100เปอร์เซนต์นะครับเพียงแค่มันเป็นรอยที่เดิมทุกแผ่นส่วนปัญหาการอ่านไม่มีปัญหาครับ)
                                ทางsynnex เชียงใหม่ ก็เลยบอกผมว่าต้องส่งไปเช็คที่ กทม. จากนั้น 1 อาทิตย์ผ่านไปผมได้รับโทรศัพธ์ว่าเครื่อง
                                ผมซ่อมเสร็จแล้ว ผมเลยเข้าไปเอาของ พอไปถึงพนักงานเค้าบอกว่าอาการเป็นที่ลง window ไม่สมบูรณ์(พระเจ้า
                                ผมเริ่มคิดในใจละครับว่ามีส่งกันอีกรอบแน่ๆ เพราะผมย้ำกับเค้าก่อนส่งไปแล้วว่าการ์ดจอพังแล้วอีกอย่างไม่มีทางที่
                                ผมจะลงวินโดว์ไม่สมบูรณ์ เพราะผมเป็นโปรแกรมเมอร์นะครับ เรื่องการลงวินโดว์นี่ผมว่าบางทีจะลงเยอะกว่าพนักงานซ่อมที่นี่ซะอีก)พอเค้าส่งโน๊ตบุ้คให้ ผมก็รีบเช็คทันทีเลยแกะจากซองกันกระแทกเปิดเครื่องปุ๊บแม่มมมหน้าจอเละเหมือนเดิมยังไม่ได้เห็นหน้าจอวินโดว์สักแอะ พนักงานที่นั่นถึงกับอึ้งพูดไม่ออกต้องโทไปเช็คที่ศูนย์ กทม ว่าทำไรลงไป ผมเลยบอกเค้าให้ส่งเครมอีกรอบ หลังจากนั้น3อาทิตย์ก็คือวันนี้ 11 สิงหา ผมเพิ่งได้โทรศัพธ์ว่าเครื่องซ่อมเสร็จแล้ว ผมจึงรีบไปรับมาเมื่อ5โมงเย็นที่ผ่านมา ไปถึงเช็คเครื่องปุ้ปโอเคมันไม่มีอาการเดิมละครับจึงรีบกลับบ้านพอมาถึงที่บ้านก็เลยลองเช็คดูอีกที ปรากฏว่ายังไม่ทันทำอะไรเลยเเค่ผมเปิดเครื่องทิ้งไว้ไม่ถึง30นาทีตัวโน้ตบุ้คนั้นร้อนมากผมแน่ใจว่ามันไม่เคยร้อนเท่านี้มาก่อนเพราะนี่เเค่เปิดทิ้งไว้แป๊บเดียว ร้อนขนาดที่ว่าหากเอามือไป แตะที่ใต้โน้ตบุ้ค(ล่างลำโพงซ้าย)ร้อนมากๆเลยครับ ประมาณว่าเอามือแตะได้ไม่ถึง10วินาทีแน่นอนเริ่มสังหรณ์ใจไม่ดี
                                ผมเลยลองเปิดทิ้งไว้อีกซักพัก เครื่องดับไปเลยครับ คาดว่าน่าจะมาจากอาการอุณหภูมิภายใน(cpu mainboard)
                                ร้อนเกินที่กำหนด เครื่องจึงshut down อัตโนมัติ ตอนนี้ผมเลยเซ็งครับไม่รู้ว่าจะทำยังไงดี กะว่าจะลองอยู่ 2 วิธี
                                1.ลองลงวินโดว์ใหม่แล้วลงไดรเวอร์ที่ผมเคยใช้แล้วลองเช็คเครื่องดูอีกที
                                2.ส่งเครมแม่มเลยไม่ต้องทำไรละ
                                เพื่อนๆ คิดว่าผมควรทำยังไงดีครับ ขอบคุณมากครับที่อ่านนะครับ ยาวหน่อย
                                ป.ล. อาการล่าสุดที่ได้หลังจากส่งซ่อมรอบสองผมคิดว่าพัดลมทำงามไม่เต็มที่หรือปัญหาเกี่ยวกับระบบระบายอากาศ
                                เพราะช่องระบายอากาศด้านหลังมันลมแทบไม่ออกเลยครับ อ่อรอบสองที่ศูนย์เค้าเปลี่ยนบอร์ดให้นะครับ

Comment

Working...
                                X