Announcement

Collapse
No announcement yet.

ล่ารายชื่อคนใช้ BenQ s41 จอเป็นเส้น จอไม่ติด บอร์ดเสีย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ของผมเอาไปส่งแล้วคับ ประกันกำลังจะหมดอีก 4 วัน เกือบไปแล้ว

Comment

• นานจะ 3 อาทิตละนะ Benq ...

Comment

• อยากได้ซากเมนบอร์ดของbenq s41

อยากได้ซากเมนบอร์ดของbenq s41ใครมีเสนอมาได้น่ะครับ พอดีมีเครือ่งอยู่แต่ขาดบอร์ด ท่านใดมี pm มาได้เลยครับ

Comment

• ขอถามนิดนึงครับ ที่บอกว่าประกันการ์ดจอเพิ่มอีก 1 ปีอ่ะครับ

ของผมประกัน 2 ปี รุ่น s41-357 ใช้มาปีครึ่ง ตอนนี้นอนศูนย์เรียบร้อยแล้ว

แล้วตอนซ่อมเสร็จ เค้าจะเพิ่มประกันการ์ดจอเพิ่มให้ทุกคนเลยหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by thane View Post
            ขอถามนิดนึงครับ ที่บอกว่าประกันการ์ดจอเพิ่มอีก 1 ปีอ่ะครับ

ของผมประกัน 2 ปี รุ่น s41-357 ใช้มาปีครึ่ง ตอนนี้นอนศูนย์เรียบร้อยแล้ว

แล้วตอนซ่อมเสร็จ เค้าจะเพิ่มประกันการ์ดจอเพิ่มให้ทุกคนเลยหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
            ปกติประ 1 ปี พอมีปัญหากาดจอ เพิ่มให้อีก 1 ปี เปน 2 ปี ทีนี้ท่านใช้มา ปีครึ่ง ก้อเหลือประกันกาดจออีก ครึ่งปี เเต่ถ้าเพิ่มประกันปี ที่ 2 เอง อันนี้ไม่ทราบ โทรถามศูนย์เลยครับ ชัดเจน

Comment

• ผมให้น้องใช้ไปแล้ว

เปลี่ยน Mainboard ไป 2 รอบ

ประกันจะหมด เดือน ธันวาแล้ว

ลุ้นให้มันพังอีกรอบก่อนเดือน 12 เนี่ย ครับ

Comment

• Originally posted by Darksheeps View Post
                ผมให้น้องใช้ไปแล้ว

เปลี่ยน Mainboard ไป 2 รอบ

ประกันจะหมด เดือน ธันวาแล้ว

ลุ้นให้มันพังอีกรอบก่อนเดือน 12 เนี่ย ครับ
                ผมว่าต่อประกันดีกว่าไหมครับ ผมถามที่ ศ.พันทิพ เค้าบอกเอาเครื่องมาต่อได้เลย ถ้ามันพังหลังหมดประกันนี่ ได้ทิ้งเเน่

Comment

• ผมเสียไปวันที่ 5 พย 2009 ครับ ใช้มา 345 วัน อีก 20 วันครบปี

สรุปมันต้องเสียทุกเครื่องใช่ไหม

Comment

• ของผมก็ไปนอนอยู่ที่ศูนย์เมื่อวันที่ 10 นี้เองครับ

อายุ 2 ปี 7 วัน

กลับมาไวๆนะเพื่อนยาก T^T

Comment

• Originally posted by tikkydance View Post
                      ผมเสียไปวันที่ 5 พย 2009 ครับ ใช้มา 345 วัน อีก 20 วันครบปี

สรุปมันต้องเสียทุกเครื่องใช่ไหม
                      ผมว่าก้อน่าจะเปนเเบบนั้นนะ ถ้า gpu ล็อตเดียวกันหมด

Comment

• Originally posted by Heer_nut View Post
                        ปกติประ 1 ปี พอมีปัญหากาดจอ เพิ่มให้อีก 1 ปี เปน 2 ปี ทีนี้ท่านใช้มา ปีครึ่ง ก้อเหลือประกันกาดจออีก ครึ่งปี เเต่ถ้าเพิ่มประกันปี ที่ 2 เอง อันนี้ไม่ทราบ โทรถามศูนย์เลยครับ ชัดเจน

ของผมทำประกันปีที่2ไว้ตั้งแต่ตอนซื้อเครื่อง

การ์ดจอมาพังตอน 2 ปี 7 วัน ทาง BenQ ตรวจสอบแล้วว่าเป็นปัญหาที่การ์ดจอจริง

ก็เปลี่ยนให้โดยไม่คิดค่าใช้จ่ายนะครับ แต่เสียค่าบริการ 650 บาทเพราะอยู่นอกประกัน ^^

ตอนนี้ก็รอเคลมอยู่ครับ คาดว่าประมาณ3-4สัปดาห์

ป.ล. ตอนไปที่ศูนย์สะพานควายก็บริการดีครับใช้เวลาไม่นาน โทรไปสอบถามก็ได้รับคำตอบรวดเร็วดีครับ

สรุปว่าเยี่ยมมากได้ใจไปเลยครับ

Comment

• อยากถามว่าใครเป็นเหมือนผมมั่ง หลังจากที่ไปเคลมการ์ดจอมา เล่นเกมส์แล้วเครื่องดับอะครับ ไม่รุ้แก้ยังไง ขอบคุนครับ

Comment

• Originally posted by RicarD๐` View Post
                            อยากถามว่าใครเป็นเหมือนผมมั่ง หลังจากที่ไปเคลมการ์ดจอมา เล่นเกมส์แล้วเครื่องดับอะครับ ไม่รุ้แก้ยังไง ขอบคุนครับ
                            เครมอีกที ตอนรับเครื่องก้อเทสหนักๆ

Comment

• ผมด้วยครับ หมดประกันแล้ว แต่ยังไม่ได้ซ่อม munk_ben@hotmail.com เมลล์ผมครับ
                              หรือ 080-5410634 ครับผม

Comment

• Originally posted by Munk007 View Post
                                ผมด้วยครับ หมดประกันแล้ว แต่ยังไม่ได้ซ่อม munk_ben@hotmail.com เมลล์ผมครับ
                                หรือ 080-5410634 ครับผม
                                ก้อเอาไปส่งเครมดิครับ ไม่เหนยาก บอกเมลกะเบอทามไม

Comment

Working...
                                X