Announcement

Collapse
No announcement yet.

ล่ารายชื่อคนใช้ BenQ s41 จอเป็นเส้น จอไม่ติด บอร์ดเสีย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมเคลม 6 ครั้งแล้วครับ

อาการเดิม mainboard เสีย ซื้อ 15/06/2550 ประกัน synnex 1 ปี
    S41-310 ราคา 42,800
    e-mail : parinya_nakto@hotmail.com

Comment

• ดันๆไปหน่อย คราบ

Comment

• อัพขึ้นอีกเพื่อให้คนอื่นได้เห็นแลกเปลี่ยนประสบการณ์กันหน่อยครับ

Comment

• s41 เจอ heat เต็มๆ เพื่งเปลี่ยนบอร์ดมา รอนานโคตร 1 เดือน ระหว่างรอเล่น ซอฟโหมดไปพลาง 1.บริษัทไม่รับต่อประกันเพิื่ม
          2.เมลล์ไปถามอาการนี้เขาบอกจะเพิ่มประกันให้ 1 เดือนจากวันที่ซ่อม
          3.เค้าบอกว่า อาการนี้จะหายไปเพราะเปลี่ยนบอร์ดใหม่แล้ว ไม่รู้จริงไหม
          4.จะหมดประกันแล้วคงต้องเอาไปโม ยัดพัดลมเอา ไม่งั้นแย่แน่บางที ร้อนมาก กลัวไปอีกรอบคราวนี้ตายแน่ๆ T_T
          5.เปลี่ยนบอร์ดเสร็จ dvd เสียอีกก็เพิ่งไปแคลมมา โคตรอยากต่อประกันอีกมากมายเลย

Comment

• มีปัญหาเรื่องโน๊ตบุ๊คโทรปรึกษาได้ครับรับซ่อมโน๊ตบุ๊คในราคาที่ถูกกว่าที่อื่นแน่นอน 0847122175 www.notebookicu.com

Comment

• ของผมการ์ดจอเพิ่งเป็นอะครับ ซื้อมาตอนเดือน 11 ปี 51 ตอนนี้ยังซ่อมฟรีอยู่หรือเปล่าครับ

Comment

• ไม่มีแล้วล่ะครับซ่อมฟรีอ่ะ
                ซ่อมฟรีต้องก่อนปีใหม่53ครับ(ก่อนนะ)
                หลังจากนั้นก็ตามสภาพครับ

Comment

• เพิ่งเสียได้5วันเอง จอเปิดติดไม่มีภาพ ก่อนเป้นคือมีอาการจอค้าง แลวเป้นเส้นๆไม่รู้ว่าประกันกีปี
                  แต่ที่รู้คือสิ้นเดือนเมษา 2ปีแล้ว
                  ต้องทำไงเนี่ยเซงโคตร

Comment

• ของผมเมื่อวานเลย เล่นๆอยู่ค้างซะงั้น ปิดเปิดใหม่ จอเป็นเส้นสีขาวตามแนวนอน กับมีเส้นสีแดง สีเขีนว สีน้ำเงินพาดตามแนวตั้งเต็มจอเลย ประกันก็เพิ่งหมด เมื่อ ปลายเดือนเมษา

Comment

• ลงชื่อด้วยคนครับ

S41 Lm62

ซื้อที่ภูเก็ต

ซื้อตอน เดือน5 ปี 08

ตอนนี้ก็2ปีกับไม่อีกกี่วัน เป็นอาการนี้มาได้ 2-3 วันแล้วครับ

เซ็งชมัด

Email: zerntrino@live.com

Comment

• ผมคนหนึ่ง s41 LM63 เคื่องหมดประกันไปแล้ว 1 ปี
                        เสียหลังจาก benq ประกันเพิ่ม 1 ปีได้สามวัน
                        ชื่อ GsndL
                        e-mail:heat_for_kiss@hotmail.com
                        เพิ่งส่งศุนย์ไปเมื่ออาทิดก่อนเค้าบอกรออิกประมานหนึ่งอาทิตจะเเจ้งราคา
                        ******มีข้อเเนะนำ โปรดชี้เเนะด้วย******

Comment

• Originally posted by gandl View Post
                          ผมคนหนึ่ง s41 LM63 เคื่องหมดประกันไปแล้ว 1 ปี
                          เสียหลังจาก benq ประกันเพิ่ม 1 ปีได้สามวัน
                          ชื่อ GsndL
                          e-mail:heat_for_kiss@hotmail.com
                          เพิ่งส่งศุนย์ไปเมื่ออาทิดก่อนเค้าบอกรออิกประมานหนึ่งอาทิตจะเเจ้งราคา
                          ************มีข้อเเนะนำ โปรดชี้เเนะด้วย************
                          พอเค้าเเจ้งราคา ก็เอาเครื่องมาซ่อมข้างนอกดีกว่าครับ 4000-5000 เสิชหาดู ในนี้ก็มีช่างอยู่ ราคาไม่เเรงด้วยครับ เปลี่ยนชิปใหม่

Comment

• BenQ S41 เหมือนกัน ค่ะ
                            ใช้ได้ 1 ปี 1 เืดือน การ์ดจอเสีย เมื่อ 2 วันที่ผ่านมาคะ
                            แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เซ็งมาก ซื่อมาก็ แสนแพง คิดว่ามันจะดี
                            รู้งี้ ใช้ ห่วยๆๆอย่าง Acer ดีกว่า ถูกกว่าเยอะ

pat_za777@live.com

Comment

• Originally posted by pat++ View Post
                              BenQ S41 เหมือนกัน ค่ะ
                              ใช้ได้ 1 ปี 1 เืดือน การ์ดจอเสีย เมื่อ 2 วันที่ผ่านมาคะ
                              แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เซ็งมาก ซื่อมาก็ แสนแพง คิดว่ามันจะดี
                              รู้งี้ ใช้ ห่วยๆๆอย่าง Acer ดีกว่า ถูกกว่าเยอะ

pat_za777@live.com
                              ใจเย็นๆครับ ถ้าหมดประกันเเล้วลองติดต่อช่างในนี้ดูก่อนครับ

Comment

• พึ่งเข้ามาบอร์ดนี้่ เป็นครั้งแรกค่ะ
                                ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ ติดต่อที่ใครอะไรยังไง ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

แล้ว เห็นบอกว่าประักันการ์ดจอ เพิ่มอีก 1 ปี เนี่ยสรุปว่า ได้เปล่าคะ หรือว่ายังไง
                                เพราะวันนี้โทรไปที่ศูนย์ที่พันธ์ทิพย์ (เพราะซื้อที่นั่น) เขาบอกว่า ประกันแค่ 1 ปี ทั้งเครื่องค่ะ ไม่มีประกันเพิ่ม
                                ถ้าเปลี่ยนการ์ดจอ ก็ 5000 อัฟ งง ตกลงว่ายังไง

ถ้าซ่อมอย่างน้อย 2 อาทิตย์ ถึงจะได้

เซ็งมาก T^T อุตสาห์เชียร์BenQ สุดใจ ไง๋ซื้อมาแพง แต่ห่วย ใช้ไม่ถึง ปี ครึ่งเจ๊ง
                                เครื่องไม่เคยเล่นเกมส์เพราะไม่ชอบ อาการคือ เปิดเครื่องไม่ิติดค่ะ ไฟทุกอย่างทำงานปกติ
                                ลองเสียบจอนอกแล้ว ไม่ขึ้น
                                Last edited by pat++; 2 Oct 2010, 17:16:24.

Comment

Working...
                                X