Announcement

Collapse
No announcement yet.

Bitfenix Prodigy Owner's Club Thailand

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by CCLand View Post
    เห็นมีร้าน TK เค้ารับเจาะฝา Case แต่ไม่แน่ใจ หากเราให้เค้าเจาะด้านหน้าจะทำให้มั้ยนะครับ เพราะจริงๆผมก็สนใจเหมือนกัน แต่ก็ยังไม่ได้โทรถามเลยหนะครับท่าน kengnakab ,
    ครับท่าน ท่านใดอยากได้เคสผมขาย 2000 รวมส่งเอกชน ให้ครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...B9%88%E0%B8%87

Comment

• ฝากไว้ด้วยครับ...
      http://www.overclockzone.com/forums/...ีขาว

Comment

• สอบถามหน่อยครับ
        พอจะเป็นไปได้หรือใครมีไอเดียมัั้ยครับ
        ใส่การ์ดจอ 26 cm หม้อน้ำปิด2ตอน(ถ้าจำเป็นคงต้องเหลือตอนเดียวแต่อยากยัด2ตอนมากกว่า) hdd 3.5" 3-5ลูก no ODD
        พอจะมีแนวทางมั้ยครับ

Comment

• ชอบเล็กๆ แต่แรง สีสันสวยงาม ลองไปเยี่ยม Autonet ดูนะครับของเขาเยอะจริงๆ

ฝากด้วยนะครับ

Autonet zeer

ศูนย์การค้า Zeer รังสิตชั้น 2 ห้อง SB083-084 Tel.02-992-7177
          รายละเอียด

- 3D Graphic & workstation
          - Lan &Wan
          - Desktop PC
          - Internet Server
          - Storage System
          - Computer Peripheral

Comment

• คืออยากทราบว่าใช้ mainboard อะไรกันบ้างหรอคะ
            ดูเหมือนตัวเลือกจะมีไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่
            รบกวนช่วยบอกร้านที่ขายกับราคาด้วยก็ดีนะคะ ^^

ปล. ASUS H87i-PLUS กับ MSI Z87I ต่างกันประมาณ 1500
            คิดว่าคุ้มที่จะเพิ่มเงินมั๊ยคะ

Comment

• ถ้าชอบ OC หรือเล่น Bus Ram ที่มากกว่า 1600 ก็คุ้มนะครับ จะได้รับประสพการณ์ใหม่ๆ เพิ่มมาจากเดิมที่แค่ประกอบให้ครบๆแล้วก็เปิดใช้งานหละครับท่าน -NuCre@m-
              MB ตัวนี้ก็น่าสนครับ Gigabyte Z87N-WIFI ( 4,390 บาท ) Ref จาก ComMore

Comment

• Originally posted by Diffuser. View Post
                เดี๋ยวผมเอามั่ง มีแนวร่วมเดียวกันและ (วางเครื่องลัมโบมั่งดีกว่า)
                ตรูจะยาวกว่าให้ดู เอิ๊ก ๆ

สีเขียวสวยดีครับ ^^ ถ้าแม่บ้านผมมาเห็นสีเขียวนะะ รับรองยุให้จัด Prodigy เขียวแน่เล

อัพเดทเท่านี้ก่อนครับ ช่วงนี้งานมาสุมอีกแบ๊ว !!! เดี๋ยวว่าง ๆ ค่อยจัดการเรื่อง PSU ฝาข้าง Switch / Port USB กับ VGA อีกที ^^

อ๊อ !!! ลืมแจ้งข่าวครับ หน้ากากเคสแบบตะแกรงสีดำ หรือแบบสีอื่น ที่ร้านเจ้าปอนด์ Compcool มีแยกขายแล้วนะครับ
                วันก่อนแวะไปเจอหน้ากากสีดำสอยมา 650.-

อันนี้เอา Cooler แบบ ปิดมาทำแบบนี้ได้ด้วยหรอครับ ผมอยากทำบ้างจังครับ ใช้งบประมาณแพงไหมครับเนี่ย

Comment

• ได้เคสสีส้มมาแล้วครับ มีใครในนี้จะปล่อย CPU + MB บ้างไม๊ครับ จะลองมาเล่นเคสเล็กๆ สวยๆ ดูบ้าง ใครเบื่อแล้วบอกหน่อยนะครับ

Comment

• ASUS GTX 670 DirectCU Mini ซื้อมาจากไหน ราคาเท่าไรหรอครับ

Originally posted by kengnakab View Post
                    ขออยู่ด้วยคนครับ

CPU : Intel Haswell i3-4330
                    M/B : Gigabyte Z87N-WIFI
                    RAM : G.SKILL Trident X Bus 2400 8.GB 4x2
                    HDD : Seagate 500.GB
                    VGA : ASUS GTX 670 DirectCU Mini
                    PSU : Tsunami Black Strom 550.W
                    Case : BitFenix Phenom Mini-ITX Black
                    Cooling : Cooler Master Hyper 103

Comment

• Originally posted by maytroly View Post
                      ASUS GTX 670 DirectCU Mini ซื้อมาจากไหน ราคาเท่าไรหรอครับ
                      จาก Compute & More ครับ ราคาจำไม่ได้ครับ

Comment

• Comment

• อยากได้บูทเสริมพาวเวอร์ซัพพลายซักชุดท่านไหนมีช่วยชี้เป้าหน่อยครับ...

Comment

• น้องใหม่รายงานตัวครับ

Comment

• เข้าด้วยคนครับ

Last edited by ale10; 25 Feb 2014, 00:37:05.

Comment

• ไม่ได้เข้ามาหลายวันเพื่อนๆช่าว Bit มีมาเพิ่มหลายคน สีขาวเนียลๆก็สวย ส้มดำก็เจ๋ง

Comment

Working...
                                X