Announcement

Collapse
No announcement yet.

Bitfenix Prodigy Owner's Club Thailand

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Mazzard View Post
    wow หล่อถูกดี เลยตัวนี้

จัดไปครับผม Mini Mini น่ารักไปอีกแบบ

Comment

• -- ขอลบ ครับ
      Last edited by Hakumi; 19 Apr 2014, 19:35:45.

Comment

• เคสยังว่างเปล่า ว่าจะพ่นสีก่อนซื้อของมาใส่ ยังไม่ได้พ่นซะที

Last edited by Mazzard; 20 Apr 2014, 16:25:54.

Comment

• ขาวๆ สวยไปอีกแบบ

Comment

• มีใครจะปล่อย บอร์ด 1155 ดำล้วนไหมครับ หายากเหลือเกิน

Comment

• Comment

• ฝาไม่ใส่ ผ่าเองซะเลย อิอิ รอลงน้ำ

Comment

• เจ๋งเลยครับ ฝีอมือเนียบมาก ว่างๆลองทำขั้นตอนแนะนำ เพื่อมีเพื่อนๆท่านไหนสนใจ ได้ลองลุยกันบ้าง ( จริงๆผมก็สนใจนะ )

Comment

• ถามเพื่อน ว่า ตัวนี้ ใส่ กับ P5KPL-AM/PS ได้ไหมครับ ตัวมันเล็ก นะ เป็นบอร์ด M-ATX ครับ มันขนาด 24.4 นะครับ แต่เห็นว่า itx มัน 17 เซน มันจะยัดได้ไหม เพราะสีข้างตั้ง 25 เซน หรือว่ารูน๊อตมันไม่ตรงกัน

Comment

• Originally posted by tabongdon View Post
                      ถามเพื่อน ว่า ตัวนี้ ใส่ กับ P5KPL-AM/PS ได้ไหมครับ ตัวมันเล็ก นะ เป็นบอร์ด M-ATX ครับ มันขนาด 24.4 นะครับ แต่เห็นว่า itx มัน 17 เซน มันจะยัดได้ไหม เพราะสีข้างตั้ง 25 เซน หรือว่ารูน๊อตมันไม่ตรงกัน
                      ถ้าเป็น mATX คงต้องใส่กับรุ่น BITFENIX PRODIGY M หรือ BITFENIX PHENOM MICRO-ATX หนะครับผม เพราะตัวรุ่น BITFENIX PRODIGY <- มันเป็น ITX

Comment

• พอดีผมเริ่มอยากจะจัดคอมชุดใหม่เล็กๆ น่ารัก กระทัดรัดอย่าง mini-itx เลยเกิดหลงไหลเจ้าตัวนี้ขึ้นมา
                        รบกวน เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่อยู่ในคลับ ช่่วยแนะนำข้อดี-ข้อเสียของเจ้าเคสตัวนี้จากการใช้งานจริงให้ผมหน่อยครับ
                        ปล. เผื่อในอนาคตอยากหลงน้ำทั้งปิดไม่ก็เปิดด้วย ^^
                        แนะนำให้ทีนะครับ

Comment

• Originally posted by takumi619 View Post
                          พอดีผมเริ่มอยากจะจัดคอมชุดใหม่เล็กๆ น่ารัก กระทัดรัดอย่าง mini-itx เลยเกิดหลงไหลเจ้าตัวนี้ขึ้นมา
                          รบกวน เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่อยู่ในคลับ ช่่วยแนะนำข้อดี-ข้อเสียของเจ้าเคสตัวนี้จากการใช้งานจริงให้ผมหน่อยครับ
                          ปล. เผื่อในอนาคตอยากหลงน้ำทั้งปิดไม่ก็เปิดด้วย ^^
                          แนะนำให้ทีนะครับ
                          ผมขอแนะนำจากตัวที่ผมใช้ก่อนแล้วกันนะครับ ตัวอื่นๆเพื่อให้ท่านอื่นหรือเพื่อนๆมาแนะนำเพิ่มเติมของผมใช้รุ่น BITFENIX PRODIGY
                          เดิมเลยผมชอบเกิดปัญหากับ VGA กับ Case ตัวเก่าๆที่ VGA ตัวใหญ่ๆใส่ไปแล้วมันเอียงๆ ( MB มันจะอยู่แนวตั้ง Case เก่าๆผม ) แต่ Case ตัว PRODIGY มันวาง MB แนวนอนขนานกับพื้น ช่วยลดปัญหาที่ผมต้องการได้ครับ จากนั้น HD ที่ผมใช้ก็ 1-2 ตัวซะส่วนมาก มันก็ใส่ได้พอดีๆกับที่ใช้งาน ( จริงๆตัว Case มันก็ใส่ได้มากกว่าอยู่แล้ว หากใส่ HD ตัวเล็ก หรือ VGA Size เล็กๆ หรือเล่น On Board ) จะใส่ HD ได้เพียบเลยครับ และขนาดมันไม่ใหญ่จนเกินไปจะถอดเปลี่ยน Hardware ต่างๆมันทำได้ง่ายครับ ( เปลี่ยนพัดลม , Ram , VGA , HD , SSD , Cooler , etc. ทำได้ง่ายกว่า Case ใหญ่ๆครับ) +กับฝาข้าง Case ทีทั้งแบบรังผึ้ง และ แบบใสที่ไว้โชว์อุปกรณ์ หน้า Case ก็เช่นเดียวกันมีทั้งแบบทึบ และแบบรังผึ้งให้เลือกใช้ แต่หากจะเล่นน้ำเปิดอาจต้องคำนวนและสำรวจและวัดสายดีๆก่อนนะครับเดียวจะเดินสาย+ถังพักลำบาก สำหรับผมแค่นี้ก็เกินพอหละครับสำหรับ Size Mini Mini

Comment

• เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่อยู่ในคลับ ท่านใดมีคำแนะนำเพิ่มเติมอีกไหมครับ

Comment

• Comment

• ยังไม่ได้นอกใจไปไหน แล้วก็ยังไม่ได้ทำอะไรเพิ่มเติมเท่าไรเลยครับ
                                เครื่องก็ยังรกหูรกตาเหมือนเดิม -..-

CPU : i5-4670K@4.20
                                MB : MSI Z87I
                                VGA : Zotac GTX760 Amp!
                                CPU Block : EK LTX
                                GPU Block : EK
                                Pumb : EK 2.2 Comboset
                                Fitting : Aquacom 1/4
                                Tube : Tygon
                                Cooling Fluid : Feaser One UV
                                Fan Control : Recon
                                Radiator : Magic Cool 240+120
                                Fan : Silverstone FM121

นั่งทำงาน โหลดบิทลื่นปลื๊ด ๆ หวดเกม Smite บ้างเป็นครั้งคราว

Comment

Working...
                                X