Announcement

Collapse
No announcement yet.

<< __Corsair Hydro Series Club__ >>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอรบกวนถามนิดนึงอะครับH100i รูน๊อตเกลียวมันหวาน อะครับเพิ่งซื้อเองแบบนี้ต้องทำไงดีครับ เครมได้ป่าวอะครับ หวานตั้ง2 รู T_Tยึดได้แต่ไม่ค่อยเแนน่เลยอะครับ T_T

Comment

• ปัญญหา H 100 i ปรับพัดลมกับสีไม่ได้อ่ะคับ ทำไงดี ไฟเข้าทุกอย่างพัดลมหมุนแต่ปรับสีไม่ได้อ่ะครับ

Comment

• พึ่งจะรู้ว่ามีclubด้วยยไงก็ขอร่วมด้วยคนครับ

Comment

• อยากรู้ว่า H100i มันเย็นกว่า Halems เยอะไหมครับ

Comment

• Originally posted by baimakoot View Post
            อยากรู้ว่า H100i มันเย็นกว่า Halems เยอะไหมครับ
            จากที่เคยใช้ Halems แล้วมาใช้ H100 ความเห็นส่วนตัวนะ ผมว่าแทบไม่ต่างกันเลย แถมจ่ายแพงกว่าอีกโดยใช้ซิลิโคลนตัวเดียวกันคือ Gelid Gc-EX แต่มันดูโล่งตาดีและใส่แรมได้ครบทุกสล๊อต ส่วน H100i ไม่แน่ใจ ว่าจะลองแต่เห็นปัญหาเยอะก็เลยใช้ H100 พอล่ะ
            Last edited by nafjang; 25 May 2013, 03:19:02.

Comment

• จะใช้ H100 หรือ H100I กับห้องพัดลม ต้องทำใจเรื่องความเย็นนะครับ ไม่ได้ต่างจากซิงค์ลมเลย

แต่มันจะควบคุมตอน full load ได้ดีกว่าซิงค์ลม ถ้าจะให้เย็นดีกว่าซิงค์ลมต้องห้องแอร์เท่านั้นครับ

เงินที่จ่ายแพงกว่า แลกกับการที่เคสดูโล่งกว่า และไม่ติดแรม ผมเปลี่ยนจาก H100 มาเป็น H100I

ยังไม่เจอปัญหาอะไรเลยครับ ใช้ได้ดี คนที่เจอปัญหาอาจจะยังแก้ปัญหาไม่เป็นมากกว่า

Comment

• Coolermaster 912

ใส่ h100i ได้ไหมครับ

Comment

• CM 912 รู้สึกว่าจะเล็กไปแล้วนะครับ ทางที่ดีขายทิ้งแล้วไปซื้อใหม่ดีกว่าคับ เพราะผมก็เพิ่งขาย CM 912 ออกไปเมื่อไปเมื่อไม่ถึง 1 อาทิตย์นี่เอง แล้วไปซื้อ CM Storm Trooper มาใช้แทนคับ ใส่ H100i สบายเลย

Comment

• Originally posted by uraruck View Post
                    Coolermaster 912

ใส่ h100i ได้ไหมครับ
                    ตัวนี้กับ CM690 ii Advace ตัวไหนใหญ่กว่ากันครับ เพราะ CM690 II Advace ผมใส่ H100 อยุ่ครับ.อิอิ

Comment

• Originally posted by klong20 View Post
                      วันนี้มีเรื่องรบกวนถามหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ

ตรงช่องนี้เอาไว้ใช้ทำอะไรครับ และเอาอะไรมาเสียบครับ

แล้วอันนี้เอาไว้เสียบกับอะไรครับ แล้วเสียบยังไงครับ ต่อกับ บอร์ด หรือ PSU
                      อันแรก ช่องสำหรับ corsair link อันสองเสียบช่อง cpu fan บน MB

Comment

• พึ่งรู้นะเนี่ยว่า โปรแกรม corsair link2 สามารถเปลี่ยนรูปพื้นหลังได้

(มัวแต่ไปรับรอบพัดลมเล่น กะปรับไฟ led เล่นซะอยู่ตั้งนานไม่ยั้กกะรู้ว่าเปลี่ยนรูปได้)
                        Attached Files

Comment

• ขอชื่อลงไว้ก่อน พอดีซื้อมาแล้วใส่ดู ไฟสีแดงไม่ติด กำลังส่งเปลี่ยนตัวใหม่ ถ้าได้มา เดียวมาลงรูปคับ
                          Last edited by chatta2539; 3 Jun 2013, 14:31:09.

Comment

• ขอเข้ามาแซว H100 นิดนุง อิอิ ( เค้าแซวเฉยๆ นะตะเอง )

Comment

• Lian-Li K62 โมใส่ H100i ยังไงครับ ซื้อ H100i มาพอจะใส่ มึนเลย เนื่องจากไม่มีจุดยึดอ่ะครับ

ท่านใดที่ใช้ H100i กับ K62 รบกวนให้วิทยาทานกับผมด้วย

ขอบคุณคร๊าบบบบบ

Comment

• แวะมาทักทายครับ
                                Originally posted by lig-van11 View Post
                                H70 <<< ขออยู่ด้วยคนครับ /// รับมามือสอง

อัพอุปกรณ์ไปก็หลายอย่าง > แต่ H70 ยังไม่ยอมเลิกเย็นสักที > สงสัยจะอดใช้ซีรีย์_i อีกนานนนน!!!

Comment

Working...
                                X