Announcement

Collapse
No announcement yet.

<< __Corsair Hydro Series Club__ >>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทุกสิ่งทุกอย่างขึ้นอยู่กับอุณหภูมิในห้องที่วางเครื่องคอมพิวเตอร์ครับ บางทีคนอื่นเย็นกว่าเรา อย่าไปกังวลครับ เพราะบ้านเขาอาจอยุ่ภาคเหนือ หรืออยุ่ในเทือกสวนไร่นาก็ได้จ้า

Comment

• มีใครใช้ Phantom 410 กับ H100/H100i มั้งไหมครับ สั่ง คู่นี้ไปแล้ว อยากเห็นครับ

Comment

• ถามน่อยครับๆ คือ H100 ของผม ใช้มาได้ประมาณ 3เดือน ใช้กับ i7 3820 อุณหภูมิปกติ มันอยู่ที่ 38-45 องศา c อะครับ

ตอนแรกใช้กับ i5 3570k มันเย็นกว่านี้ตั้ง 6-7 องศา c

ตรงพัดลมหม้อน้ำเหมือนจะมีน้ำเกาะอยู่ที่รอบๆใบพัดแล้วก็ตัวใบพัดด้วยครับ

อีกอย่าง พอลองเขย่าดูก็ได้ยินเสียงน้ำด้วย เหมือนว่าน้ำในระบบมันลดลง อะครับ

มันปกติไหมอะครับ มีใครเป็นเหมือนผมบ้างหรือป่าว

Comment

• Originally posted by papas_o View Post
          ซื้อมา ประกอบตามคู่มือ ใช้งานไปแบบชิวๆเลยครับ ไม่ต้องเติม ไม่ต้องถ่ายน้ำอะไรทั้งนั้น ใช้ให้ถึง 3-4 ปี โยนทิ้งครับ เอาราคามาหารจำนวนวันก็คุ้มแล้วครับ
          ขอบคุณสำหรับความรุ้มากๆเลยครับ

Comment

• Originally posted by lacoszad View Post
            มีใครใช้ Phantom 410 กับ H100/H100i มั้งไหมครับ สั่ง คู่นี้ไปแล้ว อยากเห็นครับ
            หมายถึง Case NZXT ใช่ไหมครับ ผมก็ว่าจะจัด H100i เหมือนกัน แต่กลัวว่าจะใส่ไม่ได้ เพราะมันเป็น Mid Tower ท่านใดทราบรบกวนบอกหน่อยครับ

Comment

• Originally posted by icecfc View Post
              ถามน่อยครับๆ คือ H100 ของผม ใช้มาได้ประมาณ 3เดือน ใช้กับ i7 3820 อุณหภูมิปกติ มันอยู่ที่ 38-45 องศา c อะครับ

ตอนแรกใช้กับ i5 3570k มันเย็นกว่านี้ตั้ง 6-7 องศา c

ตรงพัดลมหม้อน้ำเหมือนจะมีน้ำเกาะอยู่ที่รอบๆใบพัดแล้วก็ตัวใบพัดด้วยครับ

อีกอย่าง พอลองเขย่าดูก็ได้ยินเสียงน้ำด้วย เหมือนว่าน้ำในระบบมันลดลง อะครับ

มันปกติไหมอะครับ มีใครเป็นเหมือนผมบ้างหรือป่าว
              เข้าใจว่าคงขันน๊อตพัดลมลึกไป จึงเกินรอยตามด นิ๊ดดดดนึง ถ้าใหญ่กว่านี้คงพุ่งปรี๊ดหละครับ ลองถอดออกมา แล้วเช็คพัดลมให้แห้ง แล้วลองประกอบใช้งานอีกที ถ้า 24 ชั่วโมงผ่านไป ( เปิดเครื่องนะ ) มีน้ำอีกหละก็อย่าเสี่ยงใช้เลยครับ พุ่งมาเมื่อไหร่แย่เลย

Comment

• Originally posted by papas_o View Post
                เข้าใจว่าคงขันน๊อตพัดลมลึกไป จึงเกินรอยตามด นิ๊ดดดดนึง ถ้าใหญ่กว่านี้คงพุ่งปรี๊ดหละครับ ลองถอดออกมา แล้วเช็คพัดลมให้แห้ง แล้วลองประกอบใช้งานอีกที ถ้า 24 ชั่วโมงผ่านไป ( เปิดเครื่องนะ ) มีน้ำอีกหละก็อย่าเสี่ยงใช้เลยครับ พุ่งมาเมื่อไหร่แย่เลย
                ขอบคุณมากเลยครับ ผมลองถอดมาเช็ดแล้วครับ เดี๋ยวจะรอดูว่าจะเป็นอีกหรือป่าว

แล้วถ้ามันยังมีน้ำเกาะเหมือนเดิมนี้สามารถ ส่งเคลมได้หรือป่าวครับ

Comment

• หมายถึง Case NZXT ใช่ไหมครับ ผมก็ว่าจะจัด H100i เหมือนกัน แต่กลัวว่าจะใส่ไม่ได้ เพราะมันเป็น Mid Tower ท่านใดทราบรบกวนบอกหน่อยครับ
                  น่าจะได้น่ะครับ http://www.overclock.net/t/1204530/o...ners-club/3270

Comment

• Originally posted by icecfc View Post
                    ขอบคุณมากเลยครับ ผมลองถอดมาเช็ดแล้วครับ เดี๋ยวจะรอดูว่าจะเป็นอีกหรือป่าว

แล้วถ้ามันยังมีน้ำเกาะเหมือนเดิมนี้สามารถ ส่งเคลมได้หรือป่าวครับ
                    ประกันที่ไหนครับ ถ้า dcom เลิกคุยครับ ถ้า com7 ลองดูครับ อาจจะได้

Comment

• ใช้ h100i กับเคส corsair 400r ได้ไหมครับ

Comment

• ของผม LED สีเพี้ยนปรับไม่ได้ 3 สีเคลมไป 2 ตัวละโทรไป Com7 บอกไม่มีของต้องส่งไปถึงจะหามาเคลมให้เซ็งเป็ด

Comment

• Originally posted by rockwell View Post
                          ของผม LED สีเพี้ยนปรับไม่ได้ 3 สีเคลมไป 2 ตัวละโทรไป Com7 บอกไม่มีของต้องส่งไปถึงจะหามาเคลมให้เซ็งเป็ด
                          ผมเพิ่งเครม เพิ่งไปเอาของมาวันนี้เองครับ

Comment

• บอกแล้วว่า ประกัน 5 ปี ไปก็เท่านั้น

Comment

• Originally posted by momo_kung View Post
                              ผมเพิ่งเครม เพิ่งไปเอาของมาวันนี้เองครับ
                              ท่านส่งไปก่อนหรือปล่าวครับแล้วเคลมที่ไหนเอ่ยย

Comment

• สวัสดีครับ

ผมน้องใหม่ H 100i ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ มือใหม่หัดขับครับ

และขออนุญาติคำคำถามครับ ว่า พัดลมที่ติดกับซิงค์ ให้ลมดูดออกหรือดูดเข้าเคส ดีกว่ากันครับ

ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
                                X