Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวมพลคนใช้ PSU ยี้ห้อ SEASONIC ทุกรุ่นที่กระทู้นี้ครับ เชิญพบปะพูดคุยด้านในครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดันหน่อย มีใครยังใช้อยู่ไหมตอนนี้ Seasonic

Comment

• ยังใช้อยู่ครับ ตัวเดิม X-series 760W 80+Gold กี่ปีแล้วก็ไม่รู้ นานจนจำไม่ได้

Comment

• Originally posted by spiritfire View Post
        ยังใช้อยู่ครับ ตัวเดิม X-series 760W 80+Gold กี่ปีแล้วก็ไม่รู้ นานจนจำไม่ได้
        ทนจริงๆครับยี้ห้อนี่

Comment

• ขอขุด

ตัวที่ 1 : M12D 750 80+ Silver ยังใช้กับ FX-8320 + RX 6850
          ตัวที่ 2 : X-series 860W 80+ Platinum ใช้กับ Ryzen 1700 + GTX 1060

Comment

• X-series 1250w. 80+gold จ่ายไฟนิ่งมากๆ ไม่เคยเจอ ปกติค่าไฟต่างๆจะลดลงเมื่อโหลดหนักๆ สังเกตดูไม่ค่อยมีคนปล่อยเลย
            Last edited by beer363127; 24 Jan 2022, 13:56:08.

Comment

• มีคลับนี่ด้วย เจิมไว้หน่อย

Focus Plus Gold 850 อายุ 3 ปีละ

Comment

• PSU (80+ Bronze) 620w. Seasonic S12II

-ขอเข้าด้วยคน

Comment

• Originally posted by beer363127 View Post
                  X-series 1250w. 80+gold จ่ายไฟนิ่งมากๆ ไม่เคยเจอ ปกติค่าไฟต่างๆจะลดลงเมื่อโหลดหนักๆ สังเกตดูไม่ค่อยมีคนปล่อยเลย
                  ยินดีด้วยครับ เดี๋ยวนี้หาซื้อยากแล้วครับ ยี้ห้อนี้

Comment

• Originally posted by waterboyd View Post
                    มีคลับนี่ด้วย เจิมไว้หน่อย

Focus Plus Gold 850 อายุ 3 ปีละ
                    ยินดีด้วยครับผม ใช้ไปยาวๆได้เลย

Comment

• Originally posted by dennarok69 View Post
                      PSU (80+ Bronze) 620w. Seasonic S12II

-ขอเข้าด้วยคน
                      ยินดีต้อนครับสู่ครอบครัว Seasonic ครับผม เดี๋ยวผม update รายชื่อให้นะครับ คลับนี้นานมากแล้วครับตั้งแต่สมัยนั้น พันทิพย์ยังอยู่อ่ะ

Comment

• จะหาตัวใหม่ หาที่ซื้อยาก ของมีขายบ้านเราน้อยรุ่นอีก ดู SSไว้สำรอง แต่ไม่อยากเปลี่ยนยี่ห้อจริงๆ

Comment

• สายแถม Focus Plus มันจะมี cap ติดสายมาด้วย แข็ง งอ ยาก จะเป็นปล้องยาวๆไม่สวย
                          ผมไปใช้สายถัก custom ต่อตรงเลย แต่ไฟจะตกไปนิดนึง ตอน full load มันคาใจ
                          3.24V , 4.89V , 11.98V
                          ซื้อ Cap 16V 15000uF มาเสียบคร่อมไป 2 จุด การ์ดจอกับไฟเลี้ยง CPU
                          ส่วนขั้ว ATX ซื้อหัวงอ 90 มาบัดกรีเอา

ดีขึ้นนะ full load 3.28V , 4.96V , 12.03V

ช่วง idle ปกติ 3.29V , 4.99V , 12.03V
                          ติด Cap ไป 3.3 กับ 5 นิ่งขึ้นเป็น 3.31V 5.01V

Comment

• Originally posted by waterboyd View Post
                            สายแถม Focus Plus มันจะมี cap ติดสายมาด้วย แข็ง งอ ยาก จะเป็นปล้องยาวๆไม่สวย
                            ผมไปใช้สายถัก custom ต่อตรงเลย แต่ไฟจะตกไปนิดนึง ตอน full load มันคาใจ
                            3.24V , 4.89V , 11.98V
                            ซื้อ Cap 16V 15000uF มาเสียบคร่อมไป 2 จุด การ์ดจอกับไฟเลี้ยง CPU
                            ส่วนขั้ว ATX ซื้อหัวงอ 90 มาบัดกรีเอา

ดีขึ้นนะ full load 3.28V , 4.96V , 12.03V

ช่วง idle ปกติ 3.29V , 4.99V , 12.03V
                            ติด Cap ไป 3.3 กับ 5 นิ่งขึ้นเป็น 3.31V 5.01V
                            ไม่ธรรมดาครับ โมเองด้วย สุดยอดเลยครับ

Comment

• Originally posted by Treant View Post
                              จะหาตัวใหม่ หาที่ซื้อยาก ของมีขายบ้านเราน้อยรุ่นอีก ดู SSไว้สำรอง แต่ไม่อยากเปลี่ยนยี่ห้อจริงๆ
                              เหลือแค่ร้าน Jedicool ร้านเดียวแล้วมั่งปัจจุบันที่ยังขายอยู่นะครับ Seasonic อ่ะครับ ร้านอื่นๆไม่ค่อยเห็นแล้วครับผม

Comment

• เดี๋ยวนี้ไม่มีผู้นำเข้า Seasonic แล้วหรอครับ

Comment

Working...
                                X