Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวมพลคนใช้ PSU ยี้ห้อ SEASONIC ทุกรุ่นที่กระทู้นี้ครับ เชิญพบปะพูดคุยด้านในครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• https://www.mx7.com/view2/zQrzbpzn4tjG3hkq

ผมใช้ s12g650w มันมีข้อเสียอะไรมั้ยครับ เห็นคนส่วนใหญ่ข้ามไปเล่น x serie ที่แพงกว่า1พัน
    ปล.เปลี่ยนตอนนี้ไม่ทันแล้วละ ประกอบไปแล้ว

Comment

• Originally posted by Studio_typ View Post
      https://www.mx7.com/view2/zQrzbpzn4tjG3hkq

ผมใช้ s12g650w มันมีข้อเสียอะไรมั้ยครับ เห็นคนส่วนใหญ่ข้ามไปเล่น x serie ที่แพงกว่า1พัน
      ปล.เปลี่ยนตอนนี้ไม่ทันแล้วละ ประกอบไปแล้ว

ตัวนี้ก็ดีครับ ถ้างบไม่ถึงเล่น X Serie นะครับ ตัว x serie นั้นได้ 80+ Glod เข้ามาครับ

Comment

• Originally posted by proteenzer View Post
        ซื้อมาจะครบ 4ปีละ ยังไม่งอแง ปกติทุกอย่าง

**ไม่ได้เข้ามานานจำไม่ค่อยได้ รายชื่อผมมีแล้ว อิอิ.

พอกันของผมก็ ตั้งแต่ปี 2012 ครับ 850W 80+ Glod

Comment

• เจิม

Comment

• Comment

• ซื้อ X-Series 750W ตอนนี้ยังดีอยู่ไหมครับ พอดีเห็น XFX XTR 850W ราคาพอๆกัน ขอบคุณครับ

Comment

• มีท่านใดอยู่ แถวนนทบุรี บ้างครับ
                พอดีผมจะขอยืมสาย psu seasonic X-Series จะเอาไปเคลมครับ
                ท่านใดมีรบกวน pm หรือ line joe_phongpipat ครับ

Comment

• อิอิ

- - - Updated - - -

Originally posted by seksit55 View Post
                  มีท่านใดอยู่ แถวนนทบุรี บ้างครับ
                  พอดีผมจะขอยืมสาย psu seasonic X-Series จะเอาไปเคลมครับ
                  ท่านใดมีรบกวน pm หรือ line joe_phongpipat ครับ
                  สายไม่ครบเคลมได้ครับ

Comment

• ช่วงนี้ไม่ได้แตะคอมเท่าไหร่เลยครับ

Comment

• seasonic plat นิหาซื้อได้จากที่ไหนบ้างอะครับ ผมไม่เจอเลยเจอแต่ glod

Comment

• ของผม s12II ใช้กับups syndrome เวลาลองถอดปลั๊กแล้วupsดังแป๊กๆๆรัวๆครับ มีใครเป็นเหมือนผมบ้าง

Sent from my iPad using Tapatalk

Comment

• Originally posted by darkking1 View Post
                          seasonic plat นิหาซื้อได้จากที่ไหนบ้างอะครับ ผมไม่เจอเลยเจอแต่ glod
                          ๋ร้าน Jedicool พันทิพย์ประตูน้ำครับ

Comment

• ^
                            - ไม่ได้เข้ามาซะนาน นับตั้งแต่ได้ Series X-1050W มาใช้ตั้งแต่ มิ.ย.59 นี่ก็ผ่านมา 1 ปี 3 เดือนแล้ว
                            - จับนอนหงาย โชว์รังผึ้งสีเหลืองสวยกว่า ดีกว่าจับนอนคว่ำหน้าเห็นแต่ตูดดำๆ แถมได้รับลมเย็นๆ เข้าได้เต็มเม็ดเต็มหน่วย เย็นกว่าสบายกว่าจริงๆ นะ จะบอกให้

Comment

• สวัสดีครับ ตอนนี้ผมใช้ Seasonic S12II 620W รู้สึกเหมือนมีกลิ่นเหม็นไหม้จาก psu ครับ
                              ถ้าใช้งานปกติเล่นเว็บ ฟังเพลง ไม่มีปัญหา แต่พอใช้กราฟิกหนักๆ เล่นเกมส์แล้วกลิ่นลอยมาเลย
                              แต่ส่วนตัวก็ยังไม่ทราบสาเหตุที่จริงแล้วว่าเกิดจากอะไร ใช้การสังเกตุดมกลิ่นเอา
                              ไม่ทราบว่าท่านใดเคยใช้แล้วเจอปัญหากลิ่นไหม้ที่ว่าบ้างครับ ใช้มาได้ จะ4ปีแล้วไม่เคยงอแง
                              มาเป็นได้วันสองวันนี้ ประกันหมดไปเรียบร้อย

Comment

• Originally posted by ptw4520 View Post
                                ^
                                - ไม่ได้เข้ามาซะนาน นับตั้งแต่ได้ Series X-1050W มาใช้ตั้งแต่ มิ.ย.59 นี่ก็ผ่านมา 1 ปี 3 เดือนแล้ว
                                - จับนอนหงาย โชว์รังผึ้งสีเหลืองสวยกว่า ดีกว่าจับนอนคว่ำหน้าเห็นแต่ตูดดำๆ แถมได้รับลมเย็นๆ เข้าได้เต็มเม็ดเต็มหน่วย เย็นกว่าสบายกว่าจริงๆ นะ จะบอกให้

อลังการมากครับท่าน

Comment

Working...
                                X