Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวมพลคนใช้ PSU ยี้ห้อ SEASONIC ทุกรุ่นที่กระทู้นี้ครับ เชิญพบปะพูดคุยด้านในครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by spongerbad View Post
    สวัสดีครับ ตอนนี้ผมใช้ Seasonic S12II 620W รู้สึกเหมือนมีกลิ่นเหม็นไหม้จาก psu ครับ
    ถ้าใช้งานปกติเล่นเว็บ ฟังเพลง ไม่มีปัญหา แต่พอใช้กราฟิกหนักๆ เล่นเกมส์แล้วกลิ่นลอยมาเลย
    แต่ส่วนตัวก็ยังไม่ทราบสาเหตุที่จริงแล้วว่าเกิดจากอะไร ใช้การสังเกตุดมกลิ่นเอา
    ไม่ทราบว่าท่านใดเคยใช้แล้วเจอปัญหากลิ่นไหม้ที่ว่าบ้างครับ ใช้มาได้ จะ4ปีแล้วไม่เคยงอแง
    มาเป็นได้วันสองวันนี้ ประกันหมดไปเรียบร้อย

อันนี้ก็ไม่สามารถตอบได้ตรงๆอ่ะนะ นึกว่าประกันยังอยู่ ถ้ามีประกันอยากให้เคลมไปครับ ถ้ายังไม่เสียใช้ไปก่อนก็ได้ครับ

Comment

• คาดว่าต้นต่อของกลิ่นน่าจะมาจากการไหม้ของเจ้าตัวนี้ครับ ผมเองก็ไม่ทราบว่าคืออะไร แต่สังเกตจากสีก็น่าจะพอรู้ครับ

รูปถ่ายจาก psu ปัจจุบัน

เทียบกับรูปของใหม่ ขออนุญาตใช้ภาพจากคุณ ๛OCz~POM๛ ที่ได้รีวิว psu ตัวนี้ไว้ครับ https://www.overclockzone.com/pom/20...inic_S12_620W/

ถ้าใช้งานทั่วไปฟังเพลง ท่องเว็บ ไม่มีโหลดหนักใช้ได้ปกติครับ แต่ถ้ามีโหลดหนักกลิ่นนี่ลอยอบอวลเลย

อนาคตคงต้องหาตัวใหม่มาประจำการแทนเจ้าตัวนี้ครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by ptw4520 View Post
        ^
        - ไม่ได้เข้ามาซะนาน นับตั้งแต่ได้ Series X-1050W มาใช้ตั้งแต่ มิ.ย.59 นี่ก็ผ่านมา 1 ปี 3 เดือนแล้ว
        - จับนอนหงาย โชว์รังผึ้งสีเหลืองสวยกว่า ดีกว่าจับนอนคว่ำหน้าเห็นแต่ตูดดำๆ แถมได้รับลมเย็นๆ เข้าได้เต็มเม็ดเต็มหน่วย เย็นกว่าสบายกว่าจริงๆ นะ จะบอกให้

ท่านครับแบ่งสาย CPU กับ PCI-E มาขายผมมั่งได้ป่าวครับ ผมได้ตัวมาไม่มีสายครบ

Comment

• ^^

Comment

• ผมว่าจะขยับไปเล่น Seasonic 1000w platinum แล้วครับ ไวๆนี้

Comment

• ดัน

Comment

• Originally posted by paradonkc View Post
                ท่านครับแบ่งสาย CPU กับ PCI-E มาขายผมมั่งได้ป่าวครับ ผมได้ตัวมาไม่มีสายครบ
                - ขอโทษครับ ไม่ได้เข้ามานานนับตั้งแต่วันที่โพส เลยเพิ่งมาอ่านเจอ
                - สายผมเหลือเยอะมาก เก็บอยู่ในกล่อง น่าจะมีเหลืออยู่นะ
                - ถ่ายรูปสายที่ต้องการมาได้หรือไม่ จะได้ตรวจดูว่ามีเหลือยู่จริงหรือเปล่า เจอแล้วจะส่งไปให้
                - ได้สายไม่ครบนี่ซื้อมือ 2 มารึไง น่าจะเป็นแบบนั้น ของใหม่น่าจะครบอยู่แล้ว และเหลือใช้ด้วย

Comment

• Comment

• สอบถามครับ

รุ่น X1250 มีกี่รุ่นครับ ของผมข่องเสียบคอนเนคเตอร์ pcie 10 พิน กับ cpu 8 พิน แต่ของเพื่อนผมเป็นแบบ 8 พิน เลยเอาสาย pcie ของ cablemod มาใช้ไม่ได้เลย
                    Last edited by ecostone; 26 Nov 2017, 13:43:15.

Comment

• ระยอง ฮิ

Comment

• สมัครร่วมก๊วน

ใช้ตัวนี้มาตั้งแต่ช่วงต้นปี2014 กับคอมสเปคเก่าๆกากๆ แค่จับใส้ในไปอาบน้ำ+เปลี่ยนเคส (ประกอบเสร็จจับเข้าสตูถ่ายรูปหน่อย อิอิ)
                        ยังวางใจ SEASONIC ไม่เปลี่ยนแปลง

Comment

• ดัน

- - - Updated - - -

Originally posted by kristopher View Post
                          ใช้ตัวนี้มาตั้งแต่ช่วงต้นปี2014 กับคอมสเปคเก่าๆกากๆ แค่จับใส้ในไปอาบน้ำ+เปลี่ยนเคส (ประกอบเสร็จจับเข้าสตูถ่ายรูปหน่อย อิอิ)
                          ยังวางใจ SEASONIC ไม่เปลี่ยนแปลง
                          [ATTACH=CONFIG]4056954[/ATTACH]
                          รุ่นเดียวกันเลยครับ

Comment

• FYI

Comment

• Comment

• อยากซื้อชุดสายไฟเสียบหลังต่างๆของ SEASONIC X-850w มีใครขายมั้ยครับผมเอาออกมาใช้ไม่กี่เส้นเอง ที่เหลือใส้ไว้ในกล่อง แม่บ้านเอากล่องออกไปทิ้งหมดเลย 087-6997474 ตี๋

Comment

Working...
                                X