Announcement

Collapse
No announcement yet.

+++++ NEW LIAN LI CLUB +++++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• น่าเอามาใส่ตู้โชว์เหมือนกันนะ

Comment

• Special Edition ด้วยแหล่มเลย

Comment

• ขบวนนี้เหมาะกับการตั้งในตู้โชว์อ่ะ เอาออกมาใช้กลัวฝุ่นจับ 5555+

Comment

• ขอสอบถามนิดนึงครับ
          รุ่นที่ PSU อยู่บน
          ตัวเคสรับน้ำหนักของ PSU ได้สูงสุดตัวไหนเหรอครับ แบบว่า กลัว งอ 555+
          มันมีเหล็กมารองรับไหมอ่ะครับ

Comment

• Originally posted by PPG-GX2-SC View Post
            ขอสอบถามนิดนึงครับ
            รุ่นที่ PSU อยู่บน
            ตัวเคสรับน้ำหนักของ PSU ได้สูงสุดตัวไหนเหรอครับ แบบว่า กลัว งอ 555+
            มันมีเหล็กมารองรับไหมอ่ะครับ
            อย่ากังวลจุดนี้เรยครับ เคส lian li ไม่ได้บอบบางขนาดนั้น
            ใส่ได้กับ PSU ขนาดมารฐานได้ทุกรุ่น ทุกยี่ห้อ แหละครับ

Comment

• +100 ตามเสี่ยไก่

Comment

• Originally posted by Muslim View Post
                อย่ากังวลจุดนี้เรยครับ เคส lian li ไม่ได้บอบบางขนาดนั้น
                ใส่ได้กับ PSU ขนาดมารฐานได้ทุกรุ่น ทุกยี่ห้อ แหละครับ
                รับทราบครับ ถ้าพวก XFX รุ่น ล่างๆ 6 7 8 อะไรแบบนี้ เลิกคิดไปได้เลยใช้มะครับ
                พอดีผมสนใจอยู่อ่ะครับ ในงบ 3 พัน
                7HX กับ A8N ตัวไหนจะดีกว่าอ่ะครับ
                ห้องผมเป็นห้อง ร้อน ถ้าถามว่า อลูมิเนียม จะเย็นกว่าเหล็กมากไหมอ่ะคับ
                ตัวใหม่ 7HX มันเป็นอลูมิเนียมทั้งตัวเลยใช้ป่ะครับ
                และ ตัวเก่ากับตัวใหม่ต่างกันยังไงอ่ะครับ
                ไม่รู้ผมเข้าใจถูกไหม A8N รุ่นที่หรือ รุ่นที่เก่ากว่า
                ที่เนื้อด้านในเป็นสีเงาๆ มันใช้ต้นทุนที่แพงกว่าป่ะครับ
                เพราะ อลูมิเนียมมันคนละเนื้อกัน ขั้นตอนการทำไม่เหมือนกัน แต่เรื่องหนา ผมไปจับดูแล้วก็เท่ากัน
                ผมเลยสงสัยเรื่องสีอ่ะครับ แบบเคลือบสีดำล้วน กับ A8N ที่เคลือบสีเงา มันต่างกันยังไง
                เรื่องอายุสี ใช้ไปนานๆ จะเหมือนกันไหมครับ ผมลองส่อง 7HX ดู สีเคลือบไม่ค่อยเนียนเลย

Comment

• Originally posted by PPG-GX2-SC View Post
                  รับทราบครับ ถ้าพวก XFX รุ่น ล่างๆ 6 7 8 อะไรแบบนี้ เลิกคิดไปได้เลยใช้มะครับ
                  พอดีผมสนใจอยู่อ่ะครับ ในงบ 3 พัน
                  7HX กับ A8N ตัวไหนจะดีกว่าอ่ะครับ
                  ห้องผมเป็นห้อง ร้อน ถ้าถามว่า อลูมิเนียม จะเย็นกว่าเหล็กมากไหมอ่ะคับ
                  ตัวใหม่ 7HX มันเป็นอลูมิเนียมทั้งตัวเลยใช้ป่ะครับ
                  และ ตัวเก่ากับตัวใหม่ต่างกันยังไงอ่ะครับ
                  ไม่รู้ผมเข้าใจถูกไหม A8N รุ่นที่หรือ รุ่นที่เก่ากว่า
                  ที่เนื้อด้านในเป็นสีเงาๆ มันใช้ต้นทุนที่แพงกว่าป่ะครับ
                  เพราะ อลูมิเนียมมันคนละเนื้อกัน ขั้นตอนการทำไม่เหมือนกัน แต่เรื่องหนา ผมไปจับดูแล้วก็เท่ากัน
                  ผมเลยสงสัยเรื่องสีอ่ะครับ แบบเคลือบสีดำล้วน กับ A8N ที่เคลือบสีเงา มันต่างกันยังไง
                  เรื่องอายุสี ใช้ไปนานๆ จะเหมือนกันไหมครับ ผมลองส่อง 7HX ดู สีเคลือบไม่ค่อยเนียนเลย
                  7hxโครงเป็นเหล็กครับ
                  pc8n เป็นอะลูทั้งตัวครับ

Comment

เอาง่ายๆเรยนะครับ PSU ที่มีขายทั่วไป ไม่ว่าจะเป็น XFX , Silverstone
                    Corsair , Scythe , ThermalTake , Raidmax ฯลฯ สามารถใช้กับเคส
                    Lian li ได้หมดทุกรุ่นทุกญี่ห้อที่กล่าวมา เพราะ PSU มันไม่ได้หนักขนาดที่
                    ทำให้เคสงอได้หรอกครับ ส่วน 7HX กับ PC-8N แล้วแต่ความชอบของผู้ใช้เรย
                    ถ้าถามผม ผมชอบ PC-8N มากกว่า เรื่องความเย็น มันคงไม่ต่างจากเคสเหล็กทั่วไปมากนัก
                    อยู่ที่การจัดทางลม ระบายความร้อนมากกว่าครับ

Comment

• เพิ่มเติมเล็กน้อยครับ
                      เคสเลียนลี ถ้าใช้ตราเลียนลีจะเป็นอลูทั้งหมด แต่ถ้าตราแลนคูลจะเป็นพวกเหล็ก+อลูบ้างในบางส่วน
                      ตัวเคสเลียนลีเองก็จะมีแยกย่อยออกไป เช่น บางส่วนปล่อยให้เป็นเนื้ออลูเปลือยๆขาวๆ ไม่มีการทำผิว
                      (มักจะเป็นเคสรุ่นก่อน ซึ่งน่าจะเป็นการประหยัดต้นทุน แต่ก็ทำให้ชาวเลียนลีที่ชอบแบบรีโทรถูกใจ)
                      แต่บางรุ่น โดยเฉพาะรุ่นใหม่ๆ จะมีการทำผิวเนื้อเคสภายในให้เป็นสีดำ ด้วยการอโนไดซ์สีดำ (ไม่ใช่พ่นสี)
                      ยกเว้นรุ่น 7HX ที่ทางเลียนลีหันมาใช้วิธีการพ่นสีบนผิวอลู (ฝีมือยังไม่เนียนมากนัก) ซึ่งทำให้มองดูเหมือนว่าเป็นเคสเหล็กพ่นสี (น่าจะผลิตเพื่อแข่งขันกันกับเคสเหล็กค่ายอื่นๆ)

ส่วนการเลือกรุ่น ขึ้นอยู่กับความชอบนะครับ
                      Last edited by kanut; 5 Nov 2012, 18:32:09.

Comment

• รับทราบครับ ขอบคุณทุกท่านมากครับบบ
                        ขอถามอีกติ้ดครับ
                        สรุปแล้ว 7HX เป็นอลูทั้งตัว หรือ โครงเป็นเหล็ก ข้างนอกเป็นอลูกันแน่ครับ 5555+
                        การ พ่นสี สีที่ว่าเนี่ย ใช้ไปนานๆ สีจะลอก เหมือนพวก ซิ้ง CPU อะไรแบบนี้หรือเปล่าครับ
                        และ การ อโนไดซ์สี เนี่ย ต่างจาก การพ่นสียังไงบ้างอ่าครับ
                        ถ้าเป็นเรื่องอายุอ่ะครับ ฝาข้างโครงด้านนอกของ Lian li ทุกตัว จะเป็นการ ทำ อโนไดซ์สีหมดเลยใช้มะครับ

Comment

• Originally posted by kingkong@lt40 View Post
                          7hxโครงเป็นเหล็กครับ
                          pc8n เป็นอะลูทั้งตัวครับ
                          Originally posted by kanut View Post
                          เพิ่มเติมเล็กน้อยครับ
                          เคสเลียนลี ถ้าใช้ตราเลียนลีจะเป็นอลูทั้งหมด แต่ถ้าตราแลนคูลจะเป็นพวกเหล็ก+อลูบ้างในบางส่วน
                          ตัวเคสเลียนลีเองก็จะมีแยกย่อยออกไป เช่น บางส่วนปล่อยให้เป็นเนื้ออลูเปลือยๆขาวๆ ไม่มีการทำผิว
                          (มักจะเป็นเคสรุ่นก่อน ซึ่งน่าจะเป็นการประหยัดต้นทุน แต่ก็ทำให้ชาวเลียนลีที่ชอบแบบรีโทรถูกใจ)
                          แต่บางรุ่น โดยเฉพาะรุ่นใหม่ๆ จะมีการทำผิวเนื้อเคสภายในให้เป็นสีดำ ด้วยการอโนไดซ์สีดำ (ไม่ใช่พ่นสี)
                          ยกเว้นรุ่น 7HX ที่ทางเลียนลีหันมาใช้วิธีการพ่นสีบนผิวอลู (ฝีมือยังไม่เนียนมากนัก) ซึ่งทำให้มองดูเหมือนว่าเป็นเคสเหล็กพ่นสี (น่าจะผลิตเพื่อแข่งขันกันกับเคสเหล็กค่ายอื่นๆ)

ส่วนการเลือกรุ่น ขึ้นอยู่กับความชอบนะครับ
                          ชัดเจนครับ (ผมให้ข้อมูลผิด อิอิ)
                          ปล.ก็งงอยู่ว่าทำไมLain li ถึงมีโครงเป็นเหล็ก

Comment

• จัดตามการใช้งานเล่นแต่ facebook

Comment

• สวยเลย

Comment

• Originally posted by Muslim View Post
                                สวยเลย
                                ผมชอบเศส A05N ของท่านมากเลยเจาะเนียนมากโชว์ครึ่งเดียว เสียดายสอยไม่ทัน^^

Comment

Working...
                                X