Announcement

Collapse
No announcement yet.

CM 690 II Club TH

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เออ....

มีเรื่องจะปรึกษาท่านมาส

ถ้าเล่น 5870 มือสอง ดีไหมท่าน

หรือว่า มือ 1 ดีกว่า
    Last edited by mai_TT; 15 Jun 2010, 12:35:10.

Comment

• Originally posted by 3nter View Post
      ใช้เล่นอินเทล เงินต้องหนา
      AMD ซึ่งผมว่ามันคุ้มค่ากว่านะ + แรง แล้วเย็น
      อินเทล เรื่องความเย็นก็คงต้องหาวิธีกันต่อไป อิๆ
      (ทำไงได้ Intel ของมันแรงต้องมาพร้อมกับความร้อน )
      Originally posted by 3nter View Post
      เดี๋ยวไปนอนแล้วท่านใหม่ เจอกันครับ
      Originally posted by mai_TT View Post
      มากแน่ท่าน

อย่างน้อยก็มาเปน ค่าข้าวรายวันได้

ไม่ต้องมาอดเหมือนตอนนี้

เสียดายน้ำหนัก หายไป 6 โลละ

555555+
      Originally posted by mai_TT View Post
      ฝานดีท่านมาส

เด๋วพรุ่งนี้

ผมก็มีเรียน 8.30 เหมือนกัน

ป่านนี้ยังไม่นอน

555+
      ไม่เท่าไหร่ นะท่าน ผมเคย OC จาก 2.66 GHz. ไป 4.2 GHz.

แล้วเปิดทิ้งไว้ วันกว่าๆ ความร้อนขึ้นแค่ 46 เองอ่า
      แอบคุยกันสองต่อสองอีกแล้วนะ ^-^

Comment

• Originally posted by kit_dmax View Post
        แอบคุยกันสองต่อสองอีกแล้วนะ ^-^

5555555555+

เค้ามาแอบจู๋จี๋ กันบ้างดิ ตัวเธอ

นอนไม่หลับอ่าท่าน

เลยมาคุยหนุกหนาน

นี่ก็เรียนอยู่

ยังจะเล่น

5555555+

Comment

• Originally posted by mai_TT View Post
          ไม่เท่าไหร่ นะท่าน ผมเคย OC จาก 2.66 GHz. ไป 4.2 GHz.

แล้วเปิดทิ้งไว้ วันกว่าๆ ความร้อนขึ้นแค่ 46 เองอ่า

5555555555+

เค้ามาแอบจู๋จี๋ กันบ้างดิ ตัวเธอ

นอนไม่หลับอ่าท่าน

เลยมาคุยหนุกหนาน

นี่ก็เรียนอยู่

ยังจะเล่น

5555555+

Comment

• อยากเปลี่ยนบอร์ดไปเล่น GigaByte 880GA ไม่รู้จะเข้ากับเคสไหมเนี่ยท่าน
            สีฟ้าสดใส กับเคสดำทะมึน
            พอดี Asus ตัวเก่า ที่ใช้แรม DDR2 มีปัญหาเวลา oc เรื่องความร้อนนิดหน่อย
            พอ 60 องศาทีไรมัน reduce ตัวคูณลงกับลดกำลังไฟฟ้าลงเหลือไม่กี่วัตต์ ( เห็นว่ารุ่น 880 ของ Asus ก็เป็น)
            ในไบออสไม่มีให้ปิดด้วย พวก CPU throttling, Thermal Management Control = =
            Gigabyte กับ Asrock เห็นพุ่งไป 70 ยังไม่ลดเลยครับ ของผม 60 ปุ๊บ ทำงานปั๊บ เซ็งเลย (60 ร้อนตรงไหน - -)

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
              อยากเปลี่ยนบอร์ดไปเล่น GigaByte 880GA ไม่รู้จะเข้ากับเคสไหมเนี่ยท่าน
              สีฟ้าสดใส กับเคสดำทะมึน
              พอดี Asus ตัวเก่า ที่ใช้แรม DDR2 มีปัญหาเวลา oc เรื่องความร้อนนิดหน่อย
              พอ 60 องศาทีไรมัน reduce ตัวคูณลงกับลดกำลังไฟฟ้าลงเหลือไม่กี่วัตต์ ( เห็นว่ารุ่น 880 ของ Asus ก็เป็น)
              ในไบออสไม่มีให้ปิดด้วย พวก CPU throttling, Thermal Management Control = =
              Gigabyte กับ Asrock เห็นพุ่งไป 70 ยังไม่ลดเลยครับ ของผม 60 ปุ๊บ ทำงานปั๊บ เซ็งเลย (60 ร้อนตรงไหน - -)

ไหนๆจะเสียเงินทั้งทีขอเอาเป็นตัวนี้เลยได้มั้ยครับ ASUS CROSSHAIR IV FORMULA

Comment

• ตั้งแต่ซื้อคอมประกอบมาไม่เคยซื้อบอร์ดแพงเกิน 3,000-4,000 เลยครับ = =

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                  ตั้งแต่ซื้อคอมประกอบมาไม่เคยซื้อบอร์ดแพงเกิน 3,000-4,000 เลยครับ = =
                  มาเอาบอร์ดตั้มมั้ยครับ GM785GT-UD3H DDR3 มีประกัน อิอิ

Comment

• อยากได้ SATA 6Gb/s + USB3.0 จ้า

Comment

• ขอร่วมด้วยกะอีกตัวนึง

Comment

อยากได้ SATA 6Gb/s + USB3.0 จ้า

อยากแรงต้องลงทุน

เล่น gigabyte ไปเลยท่าน

ไม่เกือน 5000 ม้าง amd

ของผม intel ล้อ ไป 6780

-*-

Comment

ตั้งแต่ซื้อคอมประกอบมาไม่เคยซื้อบอร์ดแพงเกิน 3,000-4,000 เลยครับ = =
                          Originally posted by sillys View Post
                          ขอร่วมด้วยกะอีกตัวนึง

ยินดีต้อนรับครับ ว่าไปแล้วพัดลมสีฟ้าไม่เข้ากับสีแดงเลย เอาตัวที่สีฟ้าใส 14 ซม ที่ติดมากะเคสขายให้ตั้มดีกว่า
                          Last edited by kyo199; 15 Jun 2010, 14:51:13.

Comment

• Originally posted by mai_TT View Post
                            อยากแรงต้องลงทุน

เล่น gigabyte ไปเลยท่าน

ไม่เกือน 5000 ม้าง amd

ของผม intel ล้อ ไป 6780

-*-
                            880GA ที่ผมเอามาให้ดู 3,400 เองครับ
                            มี True SATA 6Gb/s (SB850 Controller)
                            NEC USB 3.0 Controller

Comment

• ตามอ่านจนตาลาย
                              จนกดโทรศัทพ์สั่ง CM690II ไปอีกคน
                              เฮ้อ เสียเงิน อีกแล้ว
                              รอของๆๆๆๆๆ
                              ว่าแต่มึนๆ ตะกี้สั่งพัดลมสีไรไปหว่า มึน

ว่าแต่เพื่อนๆ ครับ ไอ้พัดลม หลัง Mainboard อ่ะ
                              ที่ต้องใช่ 80x80x15 อ่ะ หาซื้อที่ไหน อ่ะ ไม่เห็นมีเลย

Comment

• Originally posted by kyo199 View Post
                                ยินดีต้อนรับครับ ว่าไปแล้วพัดลมสีฟ้าไม่เข้ากับสีแดงเลย เอาตัวที่สีฟ้าใส 14 ซม ที่ติดมากะเคสขายให้ตั้มดีกว่า
                                ผมมีขายให้ 3200.- เอาไหม แถมเคส cm690II advance ให้ด้วย ........ ^-^

Comment

Working...
                                X