Announcement

Collapse
No announcement yet.

CM 690 II Club TH

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สวัสดีครับ
    ตอนนี้ผมกำลังจะซื้อตัว CM690II มาครอบครองอยู่ครับ
    แต่อยากสอบถามว่า แต่ละรุ่น มันต่างกันมากน้อยแค่ไหนครับ ควรใช้ตัวไหนดี
    รบกวนแนะนำสถานที่ซื้อด้วยครับ

Comment

• เลือกรุ่นใหม่ล่าสุดเลยครับ มี usb3.0 มี 3 สีให้เลือก ดำ ขาว ทูโทน

Comment

• Originally posted by ja_oui View Post

ขอถามหน่อยนะครับ สาย SATA ที่ต่อมาจาก Docking (สีเเดง) สามารถเปลี่ยนได้ไหมครับ มีวิธีทำอย่างไรบ้างครับ
        เปลี่ยนได้ครับ แกะกาวยางที่ติดอยู่กับแผงวงจรออก ก็ดึงออกได้แล้วครับ เปลี่ยนสายได้เลย

Comment

• ตามนั้น อิอิ

Comment

• Originally posted by cocoboyz View Post
            ขอต่ออีกนิด

จัดการเปลี่ยนพัดลมซะหน่อย
            [ATTACH=CONFIG]1802676[/ATTACH]

เสร็จซะที แต่ยังไม่ให้ดูภายในนะครับ มันยังรกมาก เดี๋ยวหาวิธีเก็บสายให้เนียนก่อน คงต้องไปเดินหาอุปกรณ์ที่ พันทิพย์
            [ATTACH=CONFIG]1802679[/ATTACH]

ระบายนิดนึง กว่าจะได้เคสนี้มาครอบครอง ต้องทนรออย่างน่าเบื่อถึง 3 สัปดาห์เต็มเหตุเพราะไปรษณีย์ไทยโชว์ลีลาเทพ ดองของไว้ที่ ปณ อ้างเพราะสายพานการส่งของเสีย เลยจัดส่งให้ล่าช้า

3 สัปดาห์เลยนะ แม่ม เลวจริงๆ
            ของผมซื้อในเน็ต ชื่อ X_cite ครับ เขาจะขายหลายอย่างเลยครับ เช่นพวกเคส แล้วก็จะมีเคส CM 690 II Advan 3390 (ถ้าจะไม่ผิด) พอผมสั่ง เค้าจะถามว่าบ้านอยู่ตรงไหน แล้วก็มาส่งของให้ถึงบ้านเลยครับ ไม่เสียค่าน้ำมันอะไรเลย เสียแค่ 3390 ถ้วนเลยครับ

Comment

• ท่านใดมีวิธีทำให้ด้านหน้าเคสใส่พัดลมได้ 2 ตัวบ้างครับ เอาตัวขนาด 14 นะ

Comment

• Originally posted by kritthee99 View Post
                ของผมซื้อในเน็ต ชื่อ X_cite ครับ เขาจะขายหลายอย่างเลยครับ เช่นพวกเคส แล้วก็จะมีเคส CM 690 II Advan 3390 (ถ้าจะไม่ผิด) พอผมสั่ง เค้าจะถามว่าบ้านอยู่ตรงไหน แล้วก็มาส่งของให้ถึงบ้านเลยครับ ไม่เสียค่าน้ำมันอะไรเลย เสียแค่ 3390 ถ้วนเลยครับ
                ผมก็รับมาจากท่าน X_cite แหละครับ แต่บ้านผมไม่อยู่ในพื้นที่ที่บริษัทเอกชนจะมาส่งให้ได้ ท่าน X_cite เลยจำใจต้องส่ง ปณ มาให้ผม ก็ได้เรื่องเลยรอนานมาก แต่ความผิดอยู่ที่ ปณ ครับ ไม่ได้อยู่ที่ท่าน X_cite และท่าน X_cite ก็ตามเรื่องให้ตลอด ไม่ได้ทิ้งลูกค้าครับ

Comment

• Originally posted by santazen View Post
                  ท่านใดมีวิธีทำให้ด้านหน้าเคสใส่พัดลมได้ 2 ตัวบ้างครับ เอาตัวขนาด 14 นะ
                  12cm ใส่ได้ 3 ตัวครับ ถ้าเป็น 14cm ใส่ข้างล่าง ปกติ 1 ข้างบนตรง CD-Rom 1 ครับ

Comment

• ฝากไว้เผื่อมีบางท่านสนใจครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...lock-7500-Bath!!!

Comment

• Originally posted by Comscience2k View Post
                      12cm ใส่ได้ 3 ตัวครับ ถ้าเป็น 14cm ใส่ข้างล่าง ปกติ 1 ข้างบนตรง CD-Rom 1 ครับ

ขอบคุณพึ่งรู้ว่าใส่พัดลม12cmได้ตรงข้างหน้า2ตัว ผมใส่ข้างหน้าคือกันตรง cd rom คับแต่มันไม่ช่วยอะไรมากนักเลยลองมาใส่ตรงhddทั้ง2ตัวดู เย็นดีกว่าเก่าอยู่คับ แล้วใครไอเดียใหม่มาบอกกับนำเด้อคับ
                      Last edited by apoza045; 4 Jul 2012, 21:21:23.

Comment

• Comment

• ขอคำแนะนำจากแมวน้ำที่ใช้ 690II หน่อยครับ

ตอนนี้มีหม้อ 2 ตอนแบบน้ำออกคนละทางอยู่ด้านบนอันเดียว อยากจะเพิ่มหม้อ ถ้าเป็น 1ตอนด้านหลังมันจะติดทางน้ำหม้อบนมั้ย มีใครเคยลองปะครับ

295 มันร้อน 2ตอนเอาไม่อยู่ 5555

Comment

• ตามมาดู 295

Comment

• Originally posted by PeaceB View Post
                              ขอคำแนะนำจากแมวน้ำที่ใช้ 690II หน่อยครับ

ตอนนี้มีหม้อ 2 ตอนแบบน้ำออกคนละทางอยู่ด้านบนอันเดียว อยากจะเพิ่มหม้อ ถ้าเป็น 1ตอนด้านหลังมันจะติดทางน้ำหม้อบนมั้ย มีใครเคยลองปะครับ

295 มันร้อน 2ตอนเอาไม่อยู่ 5555
                              ถ้าใส่ 2 ตอน X-flow ทางน้ำเข้า-ออกคนละฝั่ง ติดครับใส่หม้อหลังไม่ได้ (ตอนนี้ใส่ X-flow อยู่ใช่ไม๊)

Comment

• Originally posted by PeaceB View Post
                                ขอคำแนะนำจากแมวน้ำที่ใช้ 690II หน่อยครับ

สำหรับเคสเดิมๆ ที่ไม่ได้โมใดๆ ทั้งสิ้น ติดแน่นอนครับ!

Comment

Working...
                                X